PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยนการ์ดจอแล้วจอดำครับ

akraphont
1st July 2015, 21:02
ผมเปลี่ยนการ์ดจอจากของเดิม nvidia gt630 เป็น amd r7 250x แล้วมีอาการคือจอดำไม่มีภาพครับ(เสียบสายไฟครบหมดแล้ว) แต่ใช้กับ on board ได้ พอพาไปหาร้านแอดไวส์ เขาบอกผมว่า main board เสียต้องเปลี่ยนใหม่ผมก็ตกลงเปลี่ยน main board ไปแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ ล่าสุดร้านแอดไวส์เขาให้ผมเปลี่ยน psu อีกตัวแต่ก็ยังอาการเดิมครับผม มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ:sweat

cpu: i3 2120
board: h61m-s2p-r3
ram: 4gb
vga: amd r7 250x
psu: raidmax rx-600af

jo2014
1st July 2015, 23:28
r7 250x ตัวนั้น ตกลงเป็นของซื้อมาใหม่ ซื้อที่ adviceหรือปาว น่าจะเป็นที่การ์ดจอตัวนั้นละที่มันมีปัญหา
ผมค่อนข้างจะไม่พอใจนะ ที่ advice บอกบอร์ดเสียให้เปลี่ยนบอร์ด ไม่ติดอีกเสือกบอก ให้เปลี่ยน psu อีก ก็ไม่ติดอีก

ใงสงสัยอยู่ต่อคงให้เปลี่ยนแรม เปลี่ยน hdd 555+ สาขาไหนนี่ครับ

akraphont
2nd July 2015, 10:45
r7 250x ตัวนั้น ตกลงเป็นของซื้อมาใหม่ ซื้อที่ adviceหรือปาว น่าจะเป็นที่การ์ดจอตัวนั้นละที่มันมีปัญหา
ผมค่อนข้างจะไม่พอใจนะ ที่ advice บอกบอร์ดเสียให้เปลี่ยนบอร์ด ไม่ติดอีกเสือกบอก ให้เปลี่ยน psu อีก ก็ไม่ติดอีก

ใงสงสัยอยู่ต่อคงให้เปลี่ยนแรม เปลี่ยน hdd 555+ สาขาไหนนี่ครับ

ซื้อมาใหม่กับทางร้านครับ ส่งเครมไปแล้วรอบนึงเขาบอกว่าไม่เสีย เปลี่ยนจะครบทั้งตัวแล้วครับ555 จังหวัดตรังครับ(ไม่ขอระบุสาขานะครับ:stop)

jo2014
2nd July 2015, 11:00
ซื้อมาใหม่กับทางร้านครับ ส่งเครมไปแล้วรอบนึงเขาบอกว่าไม่เสีย เปลี่ยนจะครบทั้งตัวแล้วครับ555 จังหวัดตรังครับ(ไม่ขอระบุสาขานะครับ:stop)

ผมว่ามีทางเดียวให้เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ไม่ก็ขอคืนเงิน ไม่ต้องไปรอไรแล้ว ทำขึงขังหน่อย
และต้องต่อว่าคนที่ให้เราเปลี่ยน บอร์ด psu ใหม่ ด้วย ไม่รู้จริงอย่ามั่ว .....:sharky ท่านมีแต่เสียกับเสีย ใงขอให้เคลียได้ไวๆนะครับ

steroids
2nd July 2015, 21:22
ลองลบ driver แล้วลงใหม่หรือยังครับผม