PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเอาไข่ไก่หมักหน้าหมักผม หน่อยครับ

THE MIZ
2nd July 2015, 10:03
คือ ... ถ้าจะเอาไข่ไก่หมักหน้านี้ต้อง เอาไข่ขาวอย่างเดียวผสมมะนาวแล้วก็ทาแค่นี้หรอครับ ทาทั้งเช้าและเย็น ทำทุกวันเลยหรอครับ

แล้วหมักผมนี้ต้องใช้ไข่ขาวหรือไข่แดงครับ แล้วหมักเช้าเย็น และทุกวันเลยครับไหม

ปล.หาสูตรในเน็ต แต่ละเว็บนี้บอกคนล่ะอย่างกันเลย ไม่ไว้ใจเลยมาถามคนเคยทำชัวร์กว่า.....

Mostwall
2nd July 2015, 10:26
ไข่ขาวกับน้ำมะนาวไม่เคยลองนะ ผมเคยเอาเเต่เอาผงพิเศษกับน้ำมะนาวมามาร์คหน้า รู้สึกหน้าตึงๆ

ta123
2nd July 2015, 10:38
เคยเห็นแม่เอาไข่ขาวเพียวๆมาทาหน้าครับ แก้ผดผืนสิวได้จริงอยู่นะเออ แต่ผมได้ลองเองนะ แกบอกว่ารู้สึกเย็นๆสบายๆเวลาลอกออก

แกใช้ ทิชชู่เอามาแปะๆและทิ้งไว้นี้ละมังผมก็ลืมละ

THE MIZ
2nd July 2015, 11:05
ไข่ขาวกับน้ำมะนาวไม่เคยลองนะ ผมเคยเอาเเต่เอาผงพิเศษกับน้ำมะนาวมามาร์คหน้า รู้สึกหน้าตึงๆ

เคยเห็นแม่เอาไข่ขาวเพียวๆมาทาหน้าครับ แก้ผดผืนสิวได้จริงอยู่นะเออ แต่ผมได้ลองเองนะ แกบอกว่ารู้สึกเย็นๆสบายๆเวลาลอกออก

แกใช้ ทิชชู่เอามาแปะๆและทิ้งไว้นี้ละมังผมก็ลืมละ

ทำทุกวันเช้าเย็นเลยไหมครับ

Mostwall
5th July 2015, 16:23
ทำทุกวันเช้าเย็นเลยไหมครับ

ถ้ามีเวลาว่างตอนกลางคืนผมทำทุกวันนะ จริงเเล้วเค้าให้ทำอาทิตย์ละ 2 วัน หรือวันเว้นวัน (ใช้น้ำมะนาวผสมไม่ควรออกเเดดนาน เพราะจะทำให้เกิดฝ้าหรือกระขึ้นได้ง่าย)

Sunshinekung
5th July 2015, 17:13
อย่าลืมลาดน้ำจิ้มด้วยนะครับ