PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DICE บอก “เราไม่อยากให้ Battlefront เหมือนเกม Battlefield”

kiky
2nd July 2015, 13:08
DICE บอก “เราไม่อยากให้ Battlefront เหมือนเกม Battlefield”

Star Wars Battlefront ที่กำลังจะวางขายปลายปีนี้อาจไม่ถูกใจแฟนเกมบางส่วนที่คาดหวังว่ามันจะเหมือนกับ Battlefield แต่ทีมพัฒนาก็ออกมายืนยันว่านั่นคือสิ่งที่พวกเขาตั้งใจ

http://www.gamingdose.com/wp-content/uploads/2015/04/1429286184-star-wars-battlefront-2-1024x576.jpg

Star Wars Battlefront ถูกวิจารณ์จากเกมเมอร์บางส่วนว่าตัวเกมไม่ลุ่มลึกเท่ากับเกมเก่าของค่ายอย่าง Battlefield ทั้งการไม่มีระบบ Squad และ Class การที่ผู้เล่นไม่สามารถปรับแต่ง Load Out ของตัวเองได้เท่ากับใน BF

คุณ Patrick Bach เจ้าของตำแหน่งผู้จัดการทั่วไปของ DICE ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับเว็บไซท์ The Guardian ในแนวทางดังกล่าว

ทีมงานของเรามีประวัติอันยาวนานจากเกม Battlefield แต่พวกเราไม่ต้องการให้เกมนี้เป็นเกม Battlefield ครับ เราต้องการให้มันมีหัวใจและจิตวิญญาณที่เด่นชัดของตัวเอง

เราสร้างเกมนี้จากมุมมองที่ต่างไป เรารู้ว่าฐานแฟนเกมนี้แตกต่างจากแฟนเกม Battlefield ถึงจะมีบางส่วนของเกมที่คล้ายกัน แต่แฟนเกม Star Wars ย่อมต้องคาดหวังที่จะได้เล่นเกมที่เป็น Star Wars ไม่ใช่เกม Battlefield เรามองว่าเกม Star Wars ควรเป็นยังไงไม่ใช่มาหาทางปรับแต่ง Battlefield ให้ออกมาเป็นเกมอื่น

เราต้องยอมรับว่าจะต้องมีแฟนๆบางคนที่ไม่พอใจเกมของเราจนกว่าพวกเขาจะได้ลองสัมผัสมันจริงๆ

แน่นอนว่าในอินเตอร์เน็ตนั้นกระแสตอบรับของเกมนี้ก็มีทั้งที่บอกว่ามันเหมือนกับ Battlefield มากไปรวมไปถึงที่บอกว่ามันเหมือนกับ Battlefield ไม่มากพอ การจะทำเกมนี้ให้ออกมาถูกใจทุกคนนั้นคงเป็นไปได้ยาก

Credit : GamingdoseTH

deathwhisper123
2nd July 2015, 13:39
https://www.youtube.com/watch?v=jXU5k4U8x20

ผมเองหลังจากดู Trailer ผมเองก็ชอบนะครับ เพราะมันคือ STAR WARS ทุกคนที่ดูหนังเรื่องนี้ส่วนใหญ่ คงจะคิดถึงแค่ Lightsaber เจได กับพวก ซิธ อย่างเดียวมันคงไม่ได้หรอกครับ อย่างในคลิปเขาก็ออกแบบมาให้เหมือนสงครามจริง ๆ ระหว่าง พวกกบฏกับจักรวรรดิ์เอมไพร์ ซึ่งแน่นอนครับ เราเปลี่ยนไปเล่นในมุมมองของทหารสักคนในสงครามมันก็ได้อีกอารมณ์นึง แล้วใน Trailer เองก็ใช่ว่าไม่มีเจไดหนิครับ

เพราะงั้นอารมณ์ของ SW มันมีอยู่แน่นอน

BenzdezzS
2nd July 2015, 14:18
เราสร้างเกมนี้จากมุมมองที่ต่างไป เรารู้ว่าฐานแฟนเกมนี้แตกต่างจากแฟนเกม Battlefield ถึงจะมีบางส่วนของเกมที่คล้ายกัน แต่แฟนเกม Star Wars ย่อมต้องคาดหวังที่จะได้เล่นเกมที่เป็น Star Wars ไม่ใช่เกม Battlefield เรามองว่าเกม Star Wars ควรเป็นยังไงไม่ใช่มาหาทางปรับแต่ง Battlefield ให้ออกมาเป็นเกมอื่น

คำพูดตรงนี้โดนใจผมในฐานะแฟนหนัง - เกมส์ Star Wars มากครับ

vrjengpeng
2nd July 2015, 15:35
มันต้องอย่างงี้สิ

max502101189
2nd July 2015, 15:47
เหมือนตรงไหน กระสุนก็เลเซอร์ ดาบก็Lightsaber 555+

morikaso
2nd July 2015, 16:33
น่าเล่นอ่ะ 55555555+

vamvamvam
2nd July 2015, 17:15
นึกภาพตัวเองเป็นคนเล่นในคลิบ ยิงอยู่ดีๆคนข้างๆก็ลอยขึ้นมาแล้วตาย พอหันไปข้างหลังเจอดาร์ธ เวเดอร์......

482566789
2nd July 2015, 17:35
คนเรา มันจะวิจารณ์ อะไรหนักหนา สุดท้ายมันก็ซื้อมาเล่นอยู่ดี หรือผมผมผิด ??
ปล.เกบตังรอละ ^^

pongpang29
2nd July 2015, 17:40
มันต้องเเบบนี้ซิ ถึงจะสนุก

L4ST7T4ND
2nd July 2015, 18:10
ชอบตอนยิงปูพรมที่สั่งจาก AT&T มาก ( ยิ่งจาก TIE จากนอก Hoth ลงมายิง )

เสียงยิงก็ ปุบๆๆๆๆ เท่มากกก

ร้ากกกสตาวอรสสส

lastcall
2nd July 2015, 20:30
เห็นท่าวิ่งแล้ว BF ลอยขึ้นมาเลยครับ 5555 แต่ดีใจที่ทำให้ Arcade กว่า BF และสมกับเป็น Star Wars ครับ

max502101189
2nd July 2015, 23:14
คนวิจารณ์ไม่มีจินตนาการเอาซะเลย ก็เวลาเล่นอย่าคิดว่าเราอยู่ในสงครามBFดิ ต้องจินตนาการว่าเราอยู่ในสงครามStar War แค่นี้ก็เป็นเกมStar Warละ 555+

ปล.สมองผมไป

rockblood39
2nd July 2015, 23:55
โหย เคยดูมั้ย star wars อ่ะ หรือเกิดไม่ทันนน (หรือผมแก่นิ 555)
คือตอนดูอ่ะะ ได้อารมณ์มาก ทั้ง soundtrack เสียงปืนเสียงนู่นนี่มาเต็ม ฟินมากอ่ะครับ ตอนเปิดดู

ไม่รู้ตอนเล่นเองจะฟินขนาดไหน อยากให้มีเนื้อเรื่องนะ คือจะดีมากอ่ะ

daunted
3rd July 2015, 00:15
เราว่ามันเจ๋งดีนะ ทำให้เรานั่งดูจนจบคลิปได้นิ ต่างกับ Battlefield ลิบลับ

nunt77
3rd July 2015, 08:24
คิดถึงเกม Star wars ภาค the force unleashe ของค่าย lucus art ใช้พลังและดาบ Lightsaber ได้สนุกมาก

ROCKUNG
3rd July 2015, 11:13
เจ๋งมากครับ เล่นได้ตั้งแต่ทหารธรรมดา ยันเจได นึกถึงตอนเด็กเลยครับ!!

kidsylenser
3rd July 2015, 11:26
อยากรู้ว่ามีโหมด SP ไหมผมเป็นพวกไม่ชอบเล่น MP ซะด้วยซื้อ Titanfall มาเสียดายตังนิด ๆ