PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องวิธีทำธุรกิจ the sims2 ครับ

kimasd555
7th July 2015, 14:04
ถามเรื่องวิธีทำธุรกิจ the sims2 ครับ คืออยากทราบว่าเปิดร้านเกมส์ยังไง ร้านอาหารยังไงครับ อันนี้มีให้แค่ขายสินค้าอย่างเดียว รบกวนด้วยครับบบ :D

Rufiorocco
7th July 2015, 17:36
ไม่ได้เล่นภาค 2 หลายปีแล้ว เท่าที่จำได้ถ้าจะเป็นร้านอาหารต้องซื้อพื้นที่ส่วนกลางครับเปิดที่บ้านไม่ได้ ที่บ้านขายได้แค่สินค้าแหละครับแล้วพอซื้อเสร็จให้สร้างร้านให้เรียบร้อยจากนั้นในโหมดเฟอร์นิเจอร์จะมีของแปลกๆขึ้นมานั้นเป็นพวกของที่เวลาเปิดร้านในบ้านจะไม่มีขายครับ เป็นแท่นที่ใช้ยืนต้อนรับลูกค้ากับจองโต๊ะประมาณนี้ แล้วก็จะมีเตาสำหรับร้านอาหาร (อันใหญ่ๆสีขาวๆ) หลักๆก็มีแค่นี้แหละครับ จะเปิดร้านอาหาร
ที่เหลือก็แค่วางโต๊ะกับจ้างพนักงานมาประจำตำแหน่งต่างๆที่เราต้องการครับ

ขาดเหลืออะไรก็ให้ท่านอื่นมาแนะนำนะครับหรือจะไปหาตามเน็ตก็ได้ ผมเองก็จำไม่ค่อยได้ไม่ได้เล่นนานแล้ว ตอนนี้เล่นแต่ภาค 4

max10307
13th July 2015, 21:54
มันจะมีเครื่องคิดเงินอยู่(เป็นชั่วโมง)แล้วพอมันกดใช้
ตัว Sims มันจะทำอะไรก็ได้ในพื้นที่นั้นๆเช่น
ถ้าคุณเอาโต๊ะคอมมา มันก็เล่น

ปล.ถ้าอยากให้มันอยู่นานๆ ก็สร้างโรงแรมเลยก็ได้