PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมลง Windows 8.1 pro แล้วไม่มีเสียงออกลำโพงแต่หูฟังมีเสียง ช่วยทีครับ

Emourszombie
7th July 2015, 20:50
คือว่าผมลง Windows 8.1pro มาใหม่ แล้วต่อลำโพงไม่มีเสียง

แต่เวลาต่อหูฟัง จะมีเสียงครับ ส่วนลำโพงผมใช้ของธรรมดา 250บาท ตามร้านค้า ครับ

macnum10
7th July 2015, 21:32
ไปที่ control panel > sound > playback เลือก speaker เป็น default device ครับ

หรือถ้ายังไม่ได้ก็ลองใช้ไม้จิ้มฟันแคะช่องเสียบดูครับ เผื่อมันมีอะไรไปขัด

bento
7th July 2015, 21:55
ลองเข้าไปที่ Control panel ต่อด้วย Troubleshooting เเละกดที่ View all เพื่อดูรายการทั้งหมด หรือจะกดที่ Hardware and Sound -troubleshoot
มันจะขึ้นหน้าต่างของ playing audio -ขึ้นมาให้กด Next ไปเลยมันจะช่วยเเก้ไขให้ครับ พอเสร็จให้กด close เลย เเต่ถ้าไม่ได้ให้ไปกดตรง View all เพื่อดูไดเวอร์
ว่าเราติดตั่งเเล้วหรือยังหรือมีปัญหาอะไรป่าวนะครับ
ทางลัด.. กดคีย์ Windows + W เพื่อเปิด Search Charm bar ให้พิมพ์ Troubleshooting ลงในช่อง Search ระบบจะค้น Troubleshooting เมื่อเจอก็ให้คลิกที่ Troubleshooting

Emourszombie
7th July 2015, 22:08
ลองเข้าไปที่ Control panel ต่อด้วย Troubleshooting เเละกดที่ View all เพื่อดูรายการทั้งหมด หรือจะกดที่ Hardware and Sound -troubleshoot
มันจะขึ้นหน้าต่างของ playing audio -ขึ้นมาให้กด Next ไปเลยมันจะช่วยเเก้ไขให้ครับ พอเสร็จให้กด close เลย เเต่ถ้าไม่ได้ให้ไปกดตรง View all เพื่อดูไดเวอร์
ว่าเราติดตั่งเเล้วหรือยังหรือมีปัญหาอะไรป่าวนะครับ
ทางลัด.. กดคีย์ Windows + W เพื่อเปิด Search Charm bar ให้พิมพ์ Troubleshooting ลงในช่อง Search ระบบจะค้น Troubleshooting เมื่อเจอก็ให้คลิกที่ Troubleshooting

ผมลองดูแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะครับ มันเจอแต่ ของหูฟัง แต่ของลำโพงมันหาไม่เจอครับ

bento
7th July 2015, 22:40
ลองเข้าไปอ่านที่นี่ดูครับ http://support.hp.com/th-th/document/c03572247