PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะสามารถกู้ไฟล์ที่ลบไปจาก storage มือถือที่ไม่ได้ใส่ memory card ได้ไหมครับ

titlestory
8th July 2015, 20:49
ผมใช้ lenovo a7000 ไปอัพโหลดไฟล์ใส่ google drive ไว้ พอมาเปิดดูใน google drive อีกทีไฟล์ดันไม่มีอาจจะอัพโหลดผิดพลาด ผมลบไฟล์ตัวจริงในมือถือไปแล้วด้วย พยามใช้ โปรแกรมกู้คืนต่างๆ recuva บลาๆ ไม่ว่าจะโปรแกรมไหนพอถึงขั้นตอนเลือกไดร์ฟที่จะกู้แล้วมันมองไม่เห็นมือถือเหมือนกันหมดเลย(ต่อ usb แล้วที่ my computer เห็นไดร์ฟมือถือปกติดี) มันมีตัวเลือกให้กู้จาก sd card แต่ผมไม่ได้ใส่sd cardแต่แรก เลยอยากรู้ว่าถ้าจะกู้จาก storage ที่ตัวเครื่องต้องทำไงอ่ะครับ

NightStalker
9th July 2015, 17:21
ยากครับ

แต่ถ้าMount phone storage ให้เครื่องPCเห็นไดรฟ์ ไม่ว่าผ่านสายหรือบลูทูต ถ้าทำได้ ก็อาจกู้ได้ครับ

titlestory
9th July 2015, 20:18
ยากครับ

แต่ถ้าMount phone storage ให้เครื่องPCเห็นไดรฟ์ ไม่ว่าผ่านสายหรือบลูทูต ถ้าทำได้ ก็อาจกู้ได้ครับ

รบกวนขอวิธี mount phone storage ที่ว่าหน่อยได้ไหมครับ