PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : harvest moon มีภาคไหนที่สนุกบ้างครับนอกจากภาค PS1,GBA

SoNy009
9th July 2015, 22:51
จะลองหามาเล่นครับ อยากดูว่าภาคใหม่ๆมีระบบใหม่บ้าง
ที่เคยเล่นก็นู้นนนน harvest moon back to nature / harvest moon friends of mineral town
กับภาคของ PS2 ที่เก่ามากๆ จำไม่ค่อยได้ที่มันเหมือนอนาคตหน่อยๆ มีขึ้นลิฟท์
และอีกภาคก็ของ DS ที่ใช้ตัวละครใส่หมวกตัวเดิม ที่มีแม่ มด / นางเงือก

มีใครแนะนำภาคอื่นๆอีกบ้างไหมครับที่สนุกไม่ค่อยน่าเบื่อ

AeMzA-KuN
9th July 2015, 22:56
Story of Seasons (ภาคล่าสุดที่เปลี่ยนชื่อเกมจาก HM)
The Tales of Two Towns
Island of Happiness - Sunshine Islands (ต่อกัน 2 ภาค)

madoulzero
9th July 2015, 23:27
ใหม่ๆ หน่อยก็ Story Of Seasons นี่แหละมั้งครับ ที่เจ้าเก่าเจ้าเดิมเป็นคนทำ