PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเทคนิควิธีเล่น Dragon Age Inquisition หน่อยครับ

napetch
11th July 2015, 20:43
เล่นครั้งแรกเลยครับมึนมาก มันมีภาระกิจให้ปิดประตู Rift หนะครับคือผมเลเวลแค่เวล 5 แต่ตัวที่ประตูมันเวล 12 ( - -") ไม่รู้จะสู้ยังไงจริงๆครับ

เจอตัวไฟตัวใหญ่ๆ กับน้ำแข็ง แล้วก็ตัวเล็กอีก 2 ตัวครับ ผมใช้ตัวชนไปเดินลากตัวเล็กให้ไปไกลๆแล้วเอาเวลทน้ำแข็งยิงตัวไฟครับลุมมันจนตาย

หันมาฆ่าไอน้ำแข็งต้อยิงธนูระเบิดใส่ ยิงไฟ ระดมสกิลหมดเลยครับพอมันตายทีมผมนี่ยาเกือบหมดเหลือไอตัวเล็ก 2 ตัว ก็ลุมฆ่าจนได้สรุปยาหมด

ปัญหาคือประตูดันเปิดอีกรอบส่งมาใหม่อีกชุด โอ๊ยยยยย งานงอกละทีนี้ ตายสิครับ

ใครพอจะมีเทคนิคเก็บเลเวล หรือ หาของโหดๆ หรือเทคนิคแผนดีๆช่วยสอนทีครับ เกมสนุกจริงๆครับแต่เจอเควสนี้เข้าไปนั่งงงเลยครับ

snow666
11th July 2015, 21:46
ไปเก็บเวลเพิ่มไง ในห้องwar room มีกดส่งไปสำรวจmapเพิ่มเติม พอสำรวจแล้วบ้างอันจะเป็นmapใหม่
ให้ไปเก็บเวลเพิ่มก่อนแล้วค่อยไปเนื้อเรื่องต่อ

wanloveea
12th July 2015, 00:19
เล่นสายอ่ะไรหรอครับ แต่เทคนิคของผม ตัวผมเล่นสาย โจร มีดคู่ หายตัวแล้ววิ่งไปปิด Rift เลยครับเวลาปิดมันจ่ะตูมแล้วพวกมอนเลือดจ่ะลดเยาะกับมันติดสตั้นกันถ้วนหน้า(ตรงนี้สั่งให้สายแท้งประจันหน้าก่อน มอน จ่ะได้ไม่สนใจเรา) ต่อไปก็กระซวกตัวที่มันลอยๆชอบปล่อยน้ำแข็งก่อน ตามด้วยสกิล 1 ของสายมันจ่ะล้มไปสักพักแล้วอยู่ด้านหลังกระซวกเข้าไป เดี๋ยวก็ตาย ส่วนพวกลูกทีมผมปล่อยมันเลยตามเลย เพราะถ้าไม่ไช่ศึกหนักๆอย่าง มังกร ก็ไม่จำเป็นต้องไปสั่งมันมากเลย(เกมตั้งค่าวิธีต่อสู้ลูกทีมมาดี) ตัวแดงๆ นั่นสำหรับผม ผมไช้ โล้นเวท อัดสกิลน้ำแข็งที่ทำไห้ติดแข็งเลย ตามด้วยสกิล 1 ของเรา มันจ่ะได้ดาเมจพิเศษด้วย

-- Rift มันมีหลอดเลือดอยู่ครับ ส่วนไหญ่จ่ะมีมอนออกมาประมาณ 3 รอบ (มั้งน่ะ)

-- เลเวลทีมเรากับพวกมอน ถ้าเป็นไปได้อย่าห่างกันมากเกิน 7-8 ครับ เพราะถ้าเล่นอย่างนี้เวลาสู้จริงจ่ะเปลืองยามาก ทำให้เวลาเจอฉากต้องตลุยไปเรื่อยๆ เพื่ออัด บอส บอกเลยกระอัก จริงๆ ยาก็มีให้เก็บกลางทางน่ะ แต่ไม่พอไช้หรอก

-- ที่เก็บเวลก็เล่นให้เหมือนกับเกม ออนไลทั่วไปครับ ทำเควส ส่ง ทำเควส ส่ง

-- ที่เก็บไอเท็ม ถ้าไม่คิดมากอยากได้ของโน่นนี่ก็เก็บตามทางไปเรื่อยๆ นั่นล่ะครับ เพราะเกมไช้ของสร้างแบบ หญ้าข้างทาง ก้อนหินข้าทาง เอามารวมๆ กันแล้วกลายเป็น ยา เป็น ดาบ พวกของแรร์ ทั้งหลายหลังๆ โน่นครับกว่าจ่ะไปถึง พอถึงตอนนั้นเดี๋ยวก็เข้าใจร่ะบบแล้วครับ

เมื่อได้คนครบ ทีมของผมจ่ะเป็น แท้ง(เอาไว้ ล่อมอน) ผม(โจร ตัวทำดาเมจ) เวท(ซับหนักๆ บาเรียเข้าไป อัพสกิลไปถึงชุบชีวิตได้เลยยิ่งดี) เวท(ซับอีกตัวแต่ไม่หนักมาก เอาแค่ บาเรีย พอ แล้วตามด้วยสกิล น้ำแข็ง ไฟ สายฟ้า ขึ้นอยู่กับเจออ่ะไร ก็อัพอั้นนั้น แล้วพอเจอไหม่ที่สู้ไม่ไหวค่อย รีสกิล แล้วอัพสายที่ชนะไหม่) แต่ที่แน่ๆ สายเวทต้องอัพ สกิล น้ำแข็งที่ทำให้แข็งไว้ตลอดครับ

แนะนำถ้าไม่ไหว + ขี้เกียจเก็บเวล ก็ให้ลดความยากของเกมครับ แล้วเลเวลพวก มอน จ่ะลดด้วย

napetch
12th July 2015, 11:30
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆครับ :no_photo