PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปุ่มลูกศรโน๊ตบุคเล่นเกมส์ไม่ได้

BRz_ZeroDragon
4th October 2011, 11:53
คือว่า โน๊ตบุคผมกดปุ่ม ลูกศร Home End Pgup PgDown ในการเล่นเกมส์ไม่ได้เลยคับ (ทุกเกมส์)
ก็เลยเล่นเกมส์บางเกมส์ไม่ได้เลย เช่น NFS กรณีที่อยากจะใช้ปุ่มลูกศรเล่น บางเกมส์ต้องใช้ปุ่ม End Home ในการกดทำภารกิจ
คือว่ามันเป็นแบบนี้ทุกเครื่องไหม แล้วพอจะมีวิธีแก้ทำให้มันเล่นได้ไหมครับ (ขี้เกียจซื้อคีย์บอร์ดแยกมาต่อ :o)

Nelliel Tu Odelschwanck
4th October 2011, 12:05
ของเราเล่น NFS ก็ใช้ลูกศรได้นี่ค่ะ มันต้องไปปรับเอาป่าว

BRz_ZeroDragon
4th October 2011, 12:26
ของเราเล่น NFS ก็ใช้ลูกศรได้นี่ค่ะ มันต้องไปปรับเอาป่าว

ไม่ได้อ่ะคับ ลองทำหมดละ จนหมดปัญญาแล้วว เลยมาถามชาว JKG นี่ล่ะครับ

Nelliel Tu Odelschwanck
4th October 2011, 14:28
รอผู้รู้มาตอบค่ะ เราก็ไม่รู้เหมือนกัน :(