PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ิbatman arkham knight gtx 560 ti ไหวไหมคับ

ldannaruto
17th July 2015, 11:48
gtx 560 ti 1 gb คับปรับต่ำสุดๆจะไหวไหมคับ
เเล้วถ้าผมจะซือเเผ่นจากร้าน zest จะดีไหมคับ
เเนะนำหน่อยคับอยากเล่นมาก

p_life
17th July 2015, 12:35
เครื่องผมใช้ gtx 660 ตอนขับ Batmobile fps จะอยู่ประมาณ 20-25 แต่ถ้าปรับ Batmobile เป็น tank mode fps ปกติ(แปลกดี) ตอนบินร่อนกลางเมือง มีดรอปลงไปถึง 15-20

ถ้าเป็นฉากต่อสู้บนตึกหรือในตึกนี่เล่นได้สบายครับแต่ออกข้างนอกจะเล่นค่อนข้างลำบากสำหรับผมโดยเฉพาะ ตอนขับ Batmobile

แนะนำให้รอก่อนครับ คือเกมมันทำมาไม่ดีจริงๆอะครับ อย่างน้อยรอตัวแก้ตัวแรกออกมาดูก่อนว่าช่วยได้แค่ไหนแล้วลองตัดสินใจดู

ส่วนเรื่องตัวเกมแท้ผมซื้อคีย์ที่แถมมากับการ์ด nvidia ต่อจากคนใน ocz มาราคา 500 บาท ไม่มี DLC แถมนะครับ

ถ้าท่านชอบเกมนี้แล้วกะว่าจะซื้อตัวรวม DLC Season Pass แนะนำให้ซื้อแบบผมนะเพราะ DLC ที่แถมมากับพรีออเดอร์เป็นเนื้อเรื่องสั้นที่ไม่ค่อยคุ้มเลยครับถ้าเทียบกับราคา

ของท่าน setting เท่าไหรหรอคับ

ปรับทุกอย่างต่ำสุดครับยกเว้น resolution แล้วก็ tweak ไฟล์ setting ปิด motionblur ,reflection แล้วก็ bloom

ldannaruto
17th July 2015, 13:23
เครื่องผมใช้ gtx 660 ตอนขับ Batmobile fps จะอยู่ประมาณ 20-25 แต่ถ้าปรับ Batmobile เป็น tank mode fps ปกติ(แปลกดี) ตอนบินร่อนกลางเมือง มีดรอปลงไปถึง 15-20

ถ้าเป็นฉากต่อสู้บนตึกหรือในตึกนี่เล่นได้สบายครับแต่ออกข้างนอกจะเล่นค่อนข้างลำบากสำหรับผมโดยเฉพาะ ตอนขับ Batmobile

แนะนำให้รอก่อนครับ คือเกมมันทำมาไม่ดีจริงๆอะครับ อย่างน้อยรอตัวแก้ตัวแรกออกมาดูก่อนว่าช่วยได้แค่ไหนแล้วลองตัดสินใจดู

ส่วนเรื่องตัวเกมแท้ผมซื้อคีย์ที่แถมมากับการ์ด nvidia ต่อจากคนใน ocz มาราคา 500 บาท ไม่มี DLC แถมนะครับ

ถ้าท่านชอบเกมนี้แล้วกะว่าจะซื้อตัวรวม DLC Season Pass แนะนำให้ซื้อแบบผมนะเพราะ DLC ที่แถมมากับพรีออเดอร์เป็นเนื้อเรื่องสั้นที่ไม่ค่อยคุ้มเลยครับถ้าเทียบกับราคา
ของท่าน setting เท่าไหรหรอคับ

Lonely_Knight
18th July 2015, 12:39
ตอนนี้ทาง Dev กำลังแก้ปัญหาเกมเรื่อง FPS อยู่นะครับ ขนาดเอาออกจากร้าน Steam เลยทีเดียว ซื้อแผ่นเล่นได้ครับแต่ถ้าเล่นตอนนี้ผมว่าอาจจะไม่ลื่นเท่าที่ควรนะ

เป็นผมจะรอก่อนให้เค้าแก้อะไรๆให้ดีก่อน ได้ข่าวมาว่าอีกพักนึงเลยทีเดียว