PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอตัวช่วยแบบด่วนๆเลยครับ

CrazyNoob
17th July 2015, 18:49
นั่งดู Youtube อยู่ดีๆ จอค้าง แล้วสักพักก็ดับไปแวบนึง ล่างขวาของจอก็ขึ้น Display Driver Stopped Responding มันคืออะไรครับ เป็นหลายรอบมากๆ พักนี้ 10 กว่ารอบละครับ แต่เล่นเกมกลับไม่เป็นอะไรเลย การ์ดที่ใช้ Ati Radeon HD 7770 OC ครับ

big_smalldog
22nd July 2015, 06:58
ผมก็เป็นครับ เจอมากับคอมที่ทำงานเลย ผมลอง Baidu Browser เข้าดู แจ่มครับ แต่ต้องอัพเดทมันสักหน่อยนะครับ

vgfgff
30th July 2015, 12:26
ปัญหานี้ คุณต้องไปลดค่า OC ลงกลับค่าเดิมก่อน OC ครับ(รุ่นนี้เหมือน OC มาไม่ค่อยเสถียร ผมก้เป็น) คือ 1000MHZ โดยใช้ amd overdrive มันจะอยู่ใน Amd control center

ONE OK ROCK
30th July 2015, 23:44
ปัยหาเกิดได้ 3 อย่าง

1 RAM ไม่เข้ากับบอดร์ (ลองเปลี่ยนยี่ห้อดู)

2 VGA มีปัญหา ( ส่งเคลมหรือซื้อใหม่ หรือลอง ลด OC กาจจอลง เพราะ กาจจอ รุ่นไหนที่เขียนว่า OC บางทีมันก็ไม่สเถียรเสมอไป )

3 ลอง ลงไดวเวอร์กาจจอล่าสุด หรือ ลงไดวเวอร์กาจจอรุ่นเก่าๆดูครับ