PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณเคยเบื่อกับความจำเจในชีวิตทุก ๆ วันไหม ?

bank9398
27th July 2015, 18:41
สำหรับผมแล้ว ทุก ๆ วันของผม คือการนั่งรถไปเรียน แล้ว ไปซ้อมกีฬา พบกับรถติดทุก ๆ วัน แดดร้อน ๆ อากาศที่ไม่เป็นใจ

ในทุก ๆ ปีผมจะไปแข่ง มหกรรมกีฬา อยู่ 3 ครั่ง กีฬาแห่งชาติ เยาวชนแห่งชาติ กีฬานักเรียนนักศึกษา ในแต่ละ ปีไม่เคยซ้ำจังหวัด

และ นี้คือ โอกาศ ที่จะทำให้ชีวิต ผมมีสีสันไม่น่าเบื่อ การได้ไปเที่ยวในที่ต่าง ๆ ทุกปี ได้ถ่ายรูป และ เซลฟี่ แบบนี้มาหลายปีละ

แต่ทว่า ปีนี้ผมเริ่มรู้สึกเบื่อ เพราะ ผมทำอะไรตัวคนเดียวมากเกิน ไป จนกระทั่ง ผมพบ กับ ผู้หญิง คนหนึ่ง เราพบกันที่ร้านเหล้า

เรารู้จักกันโดยที่เริ่มจากการซึ้มในน้ำใจ ที่ช่วยเหลือเขา เรารู้จักกัน ชีวิตผมก็เปลี่ยน จากความน่าเบื่อกับการรถติด กับกลาย เป็น

การนั่งรถติดคุยแชทเพลิน ๆ ไม่นานผมก็เผยความในใจ แต่ เขามี คนอื่นแล้ว (ผมไม่รู้เขาพึ่งมาบอก) เฮ่อ ชีวิตผมความสุขดีที่มีเธอ

เห็นเธอเศร้าเรื่องแฟนของเขา ที่เป็นช่วง หมดโปร (เปลี่ยนไป ไม่ดีเหมือนแต่เก่า เหมือนตอนพบกันแรก ๆ ) เขา ก็มาบอกผม

ผมก็บอกเธอว่า ความรักวัยรุ่นมันก็งี้ เธอ ก็รู้เขาไม่ดียังไง แต่เธอกลับ บอกผมว่า คนนี้ดีที่สุดแล้วในบรรดาแฟนเก่า น่าเศร้าเนาะ

กับคนดี่ ๆ อย่างผม อยากจะคบ กับ คนร่าเริง อย่างเธอ คงไม่ได้ คนที่ มีคารมอันหล่อเหลา หรือ คนที่เธอรัก

คงจะ สู้คนดี ๆ มีการมีงานทำอย่างผม ไม่ได้ เป็นคนที่เธอไม่ต้องการ เป็นเพียงส่วนเกิน อยากให้ผู้อ่านเข้าใจในความรู้สึกของผมจัง

https://www.youtube.com/watch?v=NiRSxtTzu1k

kiraraoo
27th July 2015, 19:37
อยู่เฉยๆชีวิตไม่ได้เห็นไม่ได้เจอผู้หญิงคนอื่นวันๆก็ได้แต่นั้่งคนคิดเมียเพื่อนให้ช้ำใจเปล่าๆ ลองพกถุงยางสักสองสามถุงไปหากระหรี่สักคนสองคนมาyes รับรองไม่นานก็ลืมเมียของคนอื่นแล้วละ วิธีง่ายๆได้ผลทันใจ จากคนอกหักชีวิตจะสดชื่นขึ้นเยอะ

zanuk9876
27th July 2015, 20:56
เบื่อมาก ชีวิตตอนนี้นึกถึงหนังเรื่อง Edge of Tomorrow

อยากลองทำตามที่เม้นบนนะครับ แต่ตังค์ไม่มี

ballba
27th July 2015, 22:11
ไอ้เรื่องความรักเรื่องบนเตียง บางทีผมก็เบื่อนะ แต่ก่อนเคยคิดว่า ชีวิต ผมคงไม่มีอะไรแล้วหละ ความสุขของผมมีอยุ่แค่ ไม่กี่อย่างนี้ 55+

แต่ก้พยายามมองโลกกว้างๆและก้ไม่ยึดติดกับอะไรให้มันมาก ก้ทำอะไรหลายๆอย่างใช้ชีวิตคุ้มค่าที่สุดครับ ถามตัวเอง เกิดมาทั้งที่จะอยุ่แค่นี้ไปวันๆเองหรอ

บางคนเขาบอกว่า คิดดีทำดี ก้มีความสุข สำหรับผม คิดอะไรก้ทำอย่างงั้นครับ ถึงจะมีความสุข แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเปนคนไม่ดี 55+

exodus
28th July 2015, 00:51
สรุปว่าเบื่อหรือเฮิร์ทเอามันซักเรื่องสิครับ

rockblood39
28th July 2015, 01:05
เบื่อครับ เบื่อทุกสิ่งอย่าง เบื่อตัวเองด้วยครับ เบื่อนู่นเบื่อนี่เบื่อหมาเบื่อแมว เบื่อกระทั่งสิ่งที่ยังไม่ได้เจอ รู้สึกบางทีตัวเราจะเบื่อง่ายไปมั้ย

yoshi3416
28th July 2015, 02:52
ชีวิตผมเบื่อแค่อย่างเดียว เวลามันเดินเร็วเกินไป แค่นั้น...

UkuleleAlone
28th July 2015, 03:47
ถ้าเบื่อ "ชีวิต" และจะมีชีวิตไปทำไม ฆ่าตัวตาย ครับผมแนะนำ :bye

SoNy009
28th July 2015, 16:06
เบื่อต้องหาอะไรที่มันนอกคอกทำครับ
ลองไปดูเรื่อง FightClub อาจจะได้แง่คิดอะไรใหม่ๆครับ
เพราะพระเอกเรื่องนี้มันใช้ชีวิตแบบเดิมๆเหมือนกัน