PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องสาย OTG ครับ

kimasd555
28th July 2015, 21:25
คือผมจะไปซื้อสาย OTG มาใช้กับจอย usb [ใช้เสียบกับมือถือครับ] มันรองรับจอย usb ทุกจอยไหม / แล้วมันใช้จอยเล่นได้ทุกเกมส์ไหมครับ

WgunW
30th July 2015, 19:14
ได้ครับ

คุณใสข้อความสั้นเกินไป

VaproHonoR
30th July 2015, 20:57
จขกท.ใช้โทรศัพท์รุ่นอะไรครับ? อยากให้จขกท.ลองดูในเน็ตว่ามันใช้สายOTGได้รึเปล่า แล้วมีคนใช้โทรศัพท์แบบเดียวกับจขกท.แล้วใช้จอยได้มั้ย

เมื่อกี้ผมลองกับOPPO YOYOของน้อง มันใช้สายOTGได้แต่ใช้จอยไม่ได้ :v เรื่องว่าใช้ได้ทุกจอยมั้ย ผมไม่แน่ใจเพราะผมมีแค่จอยlogitechกับdualshock 3

เกมขึ้นอยู่กับผู้สร้างด้วยว่าจะทำมาให้ใช้กับจอยได้รึเปล่า

ของผมใช้Xperia SP ใช้จอยได้แน่นอน100% ( =w=)b