PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 2K ยืนยัน Mafia 3 มาแน่! เตรียมเผยรายละเอียดเดือนหน้า

OverTrooper
28th July 2015, 23:55
2K ยืนยัน Mafia 3 มาแน่! เตรียมเผยรายละเอียดเดือนหน้า

http://www.baagames.com/wp-content/uploads/2015/07/Mafia-3-Confirmed-640x237.jpg?21eab4

หลังจากทีข่าวลือกันมาอย่างยาวนาน วันนี้ 2K Games ผู้จัดจำหน่ายเกมซีรีส์ Mafia ได้ออกมายืนยันผ่านทาง Twitter แล้วว่า Mafia 3 กำลังจะมาแน่นอน!

โดยรายละเอียดเพิ่มเติมจะตามมาในสัปดาห์หน้า ในภาพที่ทาง 2K Games ปล่อยออกมานั้น

เราจะได้เห็นเงาของคน 4 คน ยืนอยู่ด้านหน้าไฟรถ และมีกำหนดการปล่อย Trailer ตัวแรกตอน 8 โมงเช้าวันที่ 5 สิงหาคมนี้

(ตรงกับ 1 ทุ่มตรงวันเดียวกัน ตามเวลาประเทศไทย) อย่างไรก็ตาม ยังไม่มีข้อมูลอื่นใดถูกเปิดเผยออกมาด้วย รวมถึงแพลตฟอร์มที่จะลงด้วย

โดยจากแหล่งข่าวระบุว่า 2K Games จะเผยรายละเอียดของตัวเกมเพิ่มเติมในงาน Gamescom 2015 ในเดือนหน้านี้ ก็อดใจรอกันอีกหน่อยละกันครับ

credit : GameSpot

manglove
29th July 2015, 00:19
อยากเห็น gameplay แล้วสิ :gamer

hisawahiroki
29th July 2015, 00:29
ดูหน้าตารถแล้วเหมือน Muscle ยุค 60s (Mafia II ยุค 50s)

Mcarmy
29th July 2015, 01:20
มัน สนุกเหรอ - -a
ไม่รู้สิ สำหรับผม มันมีอะไรให้ทำน้อยกว่า GTA อะ ถ้าเป็นเนื้อเรื่องก็ได้อยู่นะ
หรือผมอาจจะเล่นแต่ เควสหลัก *-*

ning445
29th July 2015, 01:25
ไม่รู้สิ สำหรับผม มันมีอะไรให้ทำน้อยกว่า GTA อะ ถ้าเป็นเนื้อเรื่องก็ได้อยู่นะ
หรือผมอาจจะเล่นแต่ เควสหลัก *-*

อย่าเอาไปเทียบกันเลยครับ มันคนละอย่างกัน เหมือนมาม่ากับยำๆ ผมว่ามันสนุกนะ น่าเล่น เนื้องดี ระบบดี

ONE OK ROCK
29th July 2015, 04:01
ชอบระบบ เติมน้ำมัน สมจริงดี น้ำมันหมดรถขับต่อไม่ได้ ใกล้หมดก็แวะ เติม มี พนักงานบริการ

เกม Open world จำเป็น ด้วยหรอ ต้องตามรอย GTA เกมมัน Open world สไตล์ของมัน ค่ายเกมก็คนล่ะค่าย

ถ้าอยาก วิจารณ์ โน้นเลย Ubisoft WacthDogs คนสร้างบอกจะให้ดีเทียบเท่า GTA อยากไปบ่นๆเกมโน้นโน่น

ปล เกม Open world ค่ายอื่น เกมอื่นๆ แนว บุคคลที่ 3 มันไปเกี่ยวไรกับ GTA ครับ:sweat เสพ GTA มากเกินจนบ้า!!!!!! เกินละมั่งคุณ

เกม Open world มันก็ตายตัวในแบบฉบับเกมของมัน ไม่ได้ ตามรอย หรื อ ก๊อปปี้ เกมอื่นมา

Minecraft
29th July 2015, 07:20
Physic / PhysX ห้ามขาดนะ

Wanatsawin
29th July 2015, 09:46

คุณมีสไตล์ของคุณ{gta} ผมมีสไตล์ของผม{mafia} ก็พอแล้ว
ไม่รู้สิผมชอบอะมาเฟียอะ คลาสสิคดี เล่น ภาค 2 จบไปไม่รู้กี่รอบละ = =

ckdh
29th July 2015, 10:30
เหมือนจะมีตัวละครผู้หญิงตัวนึง ใช่มั่ย??

mairock
29th July 2015, 11:04
love love มากๆ

Megagtx
29th July 2015, 11:06
เป็นเกมที่เพิ่งเคยเล่น ตอน ภาค 2

แต่ยอมรับเลยว่าสนุกมาก เกมมีความคลาสสิค และ บรรยากาศในเกม ทำให้อารมณ์เข้าถึงยุคนั้นจริงๆ

nomkontwarn
29th July 2015, 12:12
เป็นเกมที่สะสมความแค้นให้กับผู้เล่น
แล้วไประเบิดใส่ตัวร้าย ด้วยปืนทอมสันอย่างสนั่นเมือง
ด้วยระบบ physx ทั้งเลือด ไม้ ปูน แก้ว เศษเหล็ก กระจายไปทั่ว
เสียอย่างเดียวคือเป็นเกมเส้นตรง เล่นทีเดียวหมดให้สุดแล้ว ไม่แตะอีกเลย