PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการ์ดจอ

PomZerZaa
4th October 2011, 17:14
คือว่าผมเล่นเกมส์ Need for Speed Hot Pursuit พอ ดริฟ ทีไรจะขึ้นแบบนี้ทุกที (เกมส์อื่นไม่เคยมีปัญหา) :confused:

การ์ดจอที่ใช้ ati radeon hd 4600 Series

vpu recover has reset your graphics accelerator as it was no longer responding to graphics commands

ViNceZ
4th October 2011, 19:10
เเอนไอโซทรอปิก ปรับไว้ขนาด X? เท่าไหร่ เพราะว่า HD4600 ยังรับเเอนไอโซทรอปิก ไม่ค่อยได้เท่าไหร่ เวลาดิฟท์ ค่อนข้างดึงอยู่เเล้วครับ ทั้งฉากทั้งรถเเล้วก็เอไอเอง (เเต่ผมจำได้ว่ามันไม่มีปรับคูณ มีเเต่สั่งให้เปิด ลองปิดดูครับ วีซิงค์ก็ลองปิดดูก็ได้ เทกซ์เชอร์ กลางๆพอครับ)

CrYzTeX
4th October 2011, 19:44
เกมส์บางเกมส์ ถ้าเปิดลดรอยยักจาก Driver จะไม่สามารถเล่นได้นะครับ อย่าง assassin's creed brotherhood เนี๊ยะ เปิด aax8 ภาพมันเพื้ยนเลย

hisawahiroki
4th October 2011, 21:21
เกมส์บางเกมส์ ถ้าเปิดลดรอยยักจาก Driver จะไม่สามารถเล่นได้นะครับ อย่าง assassin's creed brotherhood เนี๊ยะ เปิด aax8 ภาพมันเพื้ยนเลย

เเอนไอโซทรอปิก ปรับไว้ขนาด X? เท่าไหร่ เพราะว่า HD4600 ยังรับเเอนไอโซทรอปิก ไม่ค่อยได้เท่าไหร่ เวลาดิฟท์ ค่อนข้างดึงอยู่เเล้วครับ ทั้งฉากทั้งรถเเล้วก็เอไอเอง (เเต่ผมจำได้ว่ามันไม่มีปรับคูณ มีเเต่สั่งให้เปิด ลองปิดดูครับ วีซิงค์ก็ลองปิดดูก็ได้ เทกซ์เชอร์ กลางๆพอครับ)

NFS HOT PURSUIT ไม่มี AA ครับท่าน