PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง csgo สำหรับผม

Dragonbul
1st August 2015, 20:28
ในตอนนี้คงไม่มีใครไม่รู้จักเกมดังซีรีย์ต่อของ Counter Strike
ประเด็นไม่ได้อยู่ตรงนั้นครับ มันอยู่ทีฝีมือของผม

เมื้อไม่นานมานี้ผมได้เล่นโหมดแข่งขัน (ranking) ไม่เกี่ยวเรื่องแพ้ชนะ ผมไม่แคร์เรื่องนั้น
แต่การเล่นและฝีมือผมมันตกลงอย่างเห็นได้ชัด ประมาณว่า

จุดนี้เราเคยยิงได้ เราเคยทำได้ เราเคยเก็บ ace ได้ เราเคยยิงหัวจุดนี้ได้ แต่ตอนนี้มันกลับไม่ใช้
บอกตามตรงผมใจไม่ดีเลย ผมเริ่มกลับมาเล่นได้เมื้อไม่นานมานี้ (เดือนที่แล้ว) จาก
Silver elite 3 > Gold Nova Master ช่วงนั้นแบบ รุ่งโรจน์มาก

ปืนที่ผมชื่นชอบคือ AK-47(T),M4A4(CT)
เวลาผมจับปืนนี้ผมไม่เคยกังวลเรื่องระยะในการยิง ผมไม่กลัว awp ผมไม่กลัวว่ามันจะอยู่จุดไหน ผมเชื่อหมั่นในฝีมือมาก

แต่มันก็ไม่ตลอดตอนนี้ ตอนที่ผมมานั่งตั้งกระทู้ระบายความกังวลนี้
ผมกลับกลัวที่จะใช้ปืน 2 ปืนนี้ไปซะแล้ว เวลาจับปืนพวกนี้ ผมจะเริ่มกังวล
"จะยิงได้ไหม จะเก็บได้ไหม กลัวตาย'' ซึ่งแต่ก่อนไม่เคย

ผมเป็นอะไร ผมอยากรู้มาก ตอนนี้ผมไม่กล้าแตะ โหมดแข่งขันอีกเลย ....

Capathia
1st August 2015, 20:46
เป็นเหมือนกันครับ เกมไหนที่เคยรุ่งโรจน์แล้วทิ้งไป ไม่ได้ กลับมาเล่น พอเล่นอีกที่เหมือนไก่เลย ไปไม่ถูกเหมือนกัน อารมณ์ป๊อดมันก็มา

Dragonbul
1st August 2015, 20:48
เป็นเหมือนกันครับ เกมไหนที่เคยรุ่งโรจน์แล้วทิ้งไป ไม่ได้ กลับมาเล่น พอเล่นอีกที่เหมือนไก่เลย ไปไม่ถูกเหมือนกัน อารมณ์ป๊อดมันก็มา
ปัญหาคือผมเล่นตลอดเลยครับ เล่นติดต่อกัน แล้วมันจะมีอยู่แมตซ์นึง คือยิงไม่โดนเลย เล่นไปเรื่อยๆก็ดรอปลง จนเพื่อนทักว่า ดรอป ลงหรือป่าว จากที่ 1 คิว 30+ ตอนนี้ยิงไม่โดนซักนัด เครียดกับตัวเองจริงๆ

saleoba
1st August 2015, 20:55
เกมมันอัพเดทเรื่อยๆครับ ฟิลตอนยิงไม่เหมือนเดิมนิดๆ ผมก็เคยเป็นแบบท่านครับโดนด่าว่า noob ตลอดแต่อย่าท้อครับเดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ ตั้งแต่เกมมันลดราคาโปรก็เพิ่มขึ้นมากจนแยกไม่ออกละ จนตอนนี้ผมโดนเตือนละ555

hetappi
1st August 2015, 21:20
เล่นไปเรื่อยๆเดียวก็ชินอย่าไปกังวลครับแค่เกมเราสนุกเราได้เต็มที่กับมัน พอถึงช่วงนึงเดียวเราก็จับเคล็ดได้ครับ

allenkheel
1st August 2015, 21:39
ปัญหาเพราะเล่นตลอดครับ คุณลองหยุดไปเที่ยวสัก 2-3 วัน แล้วกลับมาเล่นสิ หรือลอง fix ไว้เล่นแข่งขันวันละตาก็พอ