PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องมหาลัยครับ (ข้อมูลข้างใน)

zombie
2nd August 2015, 00:30
พอดีมีรุ่นพี่มาแนะนำเรื่องมหาลัย เขาบอกว่า

"มหาลัยเทคโนโลยีมหานคร"

เก่งทางด้าน IT สารสนเทศ และอินเทอร์เน็ต เจาะ facebook ได้ จิงไหมครับ

ปล.ผมแค่อยากฟังความคิดเห็นคนใน jokergameTH ครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆ ผมฟังมาบ้างแล้วหละครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ -/\-

ผมขอแจ้งให้ทราบอีกทีนึงนะครับเพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน

ตรงที่ผมบอกว่า "เก่งทางด้าน IT สารสนเทศ และอินเทอร์เน็ต เจาะ facebook ได้ จิงไหมครับ "

ผมไม่ได้หมายถึงผมจะไปเจาะเฟส แต่มีคนพูดให้ผมฟัง และนั่นก็ไม่ใช่จุดประสงค์ของผม

Hanumanba
2nd August 2015, 00:35
ถึงทำได้จริง เรื่องนี้มัน ผิดกฎหมายนะครับ :rtfm :rtfm :rtfm :rtfm

Mcarmy
2nd August 2015, 00:45
ที่นี่ ด้านไหนดีสุดนี่ น่าเรียนเหมือนกันนะ

zombie
2nd August 2015, 00:49
ก็เขาบอกมาว่า ด้าน IT อะครับ ผมลองไปตรวจสอบหาข้อมูลมันก็พอเชื่อถือได้นะ แต่อย่างว่า เอกชน แบบ ถ้าไม่ดังไม่เด่นด้านนี้จิงๆ พอจบมา ก้คงหางานยากแหละครับ สู้รัฐ ไม่น่าไหว ผมเลยอยากรู้ข้อมูลว่าจิงหรือปล่าว

zombie
2nd August 2015, 00:52
ถึงทำได้จริง เรื่องนี้มัน ผิดกฎหมายนะครับ :rtfm :rtfm :rtfm :rtfm

อ๋อ เรื่องนี้ เขามาพูดว่า เขาสามารถทำได้ ลงหนังสื้อพิมพ์ไทยรัฐด้วยอ่ะครับ

ballba
2nd August 2015, 13:00
ถ้าเป็นผมนะครับ มหาลัยไหนเก่งๆ สอนยากๆ

ผมไม่เรียนนะครับ เดี๋ยวเรียนไม่จบ 555+

ผมเลยเลือกเรียน ที่สบายๆ เบาสมอง ค่อยๆเรียนรู้ไป

แล้ววิชาเรียนส่วนใหญ่ก้อาจจะไม่ตรงกับที่เราต้องการครับ

ผมอยากรุ้อะไรเลยศึกษาเอาเองครับ

L4ST7T4ND
2nd August 2015, 13:27
เรียนจุฬาก็ยังเจาะเฟสบุคไม่ได้เลยครับคุณ

องคกรระดับโลกนะครับ แหม โน่นล่ะคุณ MIT ถ้าอยากเจาะขนาดนั้น

candora
2nd August 2015, 20:31
เรียนที่ใหนไม่สำคัญครับ ขึ้นอยู๋กับตัวเราเองครับผม

sira
2nd August 2015, 21:05
เรียนที่ไหนขอให้ตั้งใจพอครับ

เรื่องแฮค FB ยากครับไม่มีทาง... พวกแฮกเกอร์ระดับโลกนี้ยังแฮกกันไม่ได้ และ พวกนี้ ไปทำงานอยู่พวก FB GOOGLE หมดแล้วครับ

zarrpainer
2nd August 2015, 21:33
ไม่มีมหาลัยไหนในประเทศไทยสอน hack หรอกครับ
สาขานี้เอาจริงก็สอนแค่เรื่องภาษาของการเขียนโปรแกรม
เทคนิคการใช้อัลกอริทึม กระบวนการคิดของเรากับโปรแกรม แค่นี้เองครับ
ที่เหลือคือเราต้องเอาไปประยุคใช้เองเท่านั้น
แค่ โจทย์บอกว่า ให้แสดงเลขจำนวนคู่ ระหว่างเลขจำนวนที่กรอกไป 2 ค่า

โปรแกรมเมอร์ 10 คน อาจเขียนคำสั่งไม่เหมือนกันเลยก็ได้ แต่ผลลัพเหมือนกัน

สาขานี้ดีอย่างครับ ตรงที่ว่า ชื่อเสียงมหาลัยไม่มีผลเวลาคุณไปสมัครงาน
ถึงเวลาเค้าสอบคุณเข้าทำงาน คุณต้องไปเขียนโปรแกรมแก้โจทย์อยู่ดี เขียนได้ก็ได้ เขียนไม่ได้ก็จบครับ ไม่ได้งาน
ชื่อเสียงมหาลัยไม่ได้ช่วยเลยครับ

zombie
2nd August 2015, 23:15
55 โอเคครับ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

kodeem
3rd August 2015, 00:02
บอกพี่ที่มาแนะนำมหาลัย จขกท. hack เฟสผมหน่อยครับ เดี๋ยวยังไงจะส่งเฟสไปให้หลังไมค์

kira002
3rd August 2015, 11:06
ทำได้ ไม่ได้ไม่สำคัญ ปัญหาคือ ทำไปทำไม

hack Facebook ได้เงินหรอไงไม่เข้าใจ

เสียงติดคุกอีก เอาเวลาว่างไป ฝึกเขียน Code ดีกว่า

ปล. มหาลัย อะไรก็ชั่งอยู่ที่ skill คุณ

ผมจบ มหาลัย no name ผมจบ Com Sci มาครับ

ทำงานอยู่ธนาคาร มาทำงานกะพวกมหาลัยชั้นนำได้

มันอยู่ที่ตัว ผมได้เงินมากกว่าเค้าอีก

Pondparis
3rd August 2015, 11:34
จะเรียนเพื่้องานหรือจะเรียนเผื่อเจาะ เฟส ?
ม.นี้อยู่แถวบ้านผม เพื่อนผมก็เรียน
ม. นี้เก่งด้านนี้จริงๆครับ แต่คุณจะเรียนไปเพื่ออะไร เจาะเฟสบุ๊ค แค่นี้อะหรอ ?

zombie
8th August 2015, 13:06
จะเรียนเพื่้องานหรือจะเรียนเผื่อเจาะ เฟส ?
ม.นี้อยู่แถวบ้านผม เพื่อนผมก็เรียน
ม. นี้เก่งด้านนี้จริงๆครับ แต่คุณจะเรียนไปเพื่ออะไร เจาะเฟสบุ๊ค แค่นี้อะหรอ ?

ปล่าวครับถ้าเรียนเพื่อแค่นั้น ผมคงไม่เรียกว่าเรียนดีกว่า