PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเกี่ยวกับ joy เกมส์ anitech j235

endl3ss2ain
7th August 2015, 15:56
คือ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับจอยเกมส์ anitech j235 คือมันโชว์ในคอมบ้างไม่โชว์บ้าง unknow device บ้าง USB Not Recognized บ้าง ส่วนไฟเวลากดที่คำว่า mode นั้น ไม่ติดเลย ผมลองทำตามวิธีแก้ไขที่เคยแนะนำแล้วก็ไม่ได้ ส่งเคลม เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่มาให้ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมเคยสงสัยว่า ปัญหานี้เกิดจากช่อง usb ในคอมพิวเตอร์ของผมเสียเองรึเปล่า ซึ่งผมก็ลองใช้ usb อื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นแฟลชไดรฟ์ หรือแม่กระทั่ง เม้าส์และคีย์บอร์ดที่ผมใช้แบบ wireless หรือแบบ bluetooth ก็ไม่เห็นเป็นปัญหาอะไร ผมอยากจะทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ คอมพิวเตอร์ของผมคือ acer aspire 4741zg รุ่นเก่าแล้ว ละก็ใช้ windows 7 64bit มีใครพอจะให้คำตอบผมได้หรือเปล่าครับถึงวิธีแก้ครับ