PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง DLC เกมครับ : เกมหลักแท้ DLC เถื่อนเล่นด้วยกันได้ไหมครับ

L4ST7T4ND
9th August 2015, 21:19
ถามเรื่อง DLC เกมครับ : เกมหลักแท้ DLC เถื่อนเล่นด้วยกันได้ไหมครับ
ผมมีตัวเกมหลัก DAI ของแท้จาก Origin แต่ถ้าผมโหลด DLC Jaws of Hakkon เถื่อนมามงี้มันจะเล่นร่วมด้วยกันได้ไหมครับ

Zidane
9th August 2015, 21:52
ตอบว่าได้นะครับ เฉพาะ ออฟไลน์นะ แต่ผมลอง ในสตีม
ลองกับเกม just cause กับสกายริม ได้นะ เล่นมาเป็นปีแระ แต่พวกนี้
มันทำหน้าที่คล้ายๆ mod มากกว่า เลยคงจับไม่ได้ อุอุอุ
แต่ตอนนี้ซื้อทับหมดแล้ว

headshot deluxe
10th August 2015, 08:55
Origin ไม่น่าจะได้ครับ อย่าเสี่ยงเลยเดี๋ยวโดนแบน

zarrpainer
10th August 2015, 09:01
Origin อย่าเสี่ยงเลยครับ น้องผมซื้อ bf3 แท้ แล้วไปลงตัวเล่น sv เถื่อนกลับมาแท้เจอแบนเรียบร้อย
เคยมีคนใน ocz โหลด the sim เถื่อนมาเล่นเมื่อชาติปางก่อน แล้วมาซื้อ the sim4 แท้เล่น
แค่เข้าหน้าโหลดตัวเกมสครับ โดนแบนเรียบร้อย ไม่ค่อยเข้าใจหลักการแบบของ Origin หรอกนะครับ รู้แค่
เค้าไม่ได้แบนเฉพาะเกมส์เหมือนสตรีมนะครับ เค้าแบนทั้งไอดีเลย เกมส์อะไรที่เคยซื้อไว้ ก็โบกมือลาหมด

nunt77
10th August 2015, 09:22
ผมเคยทำนะครับเอาเกม Total War Shogun2 Fall of the samurai เถื่อนแบบ All DLC มาลงบน Steam เหตุเพราะว่าเน็ตบ้านผมกาก จะโหลดใหม่ก็ลำบากรอเป็นเดือน ผมก็อปปี้ลงและอัพแพทออนไลน์ลงทับ ผลปรากฏว่าเล่นได้ แต่ DLC ที่เราไม่ได้ซื้อถูกตัดไปหมด

L4ST7T4ND
12th August 2015, 02:34
ผมโดน DLC 2 ตัวไปเฉยเลย แบบงงๆ Y_____Y

Jaws Hakkon ลดเหลือ 343 + กับ DLC ใหม่ Descent = 833

ฮือออ

Lamous
12th August 2015, 03:11
อีกเสียงแนะนำอย่าเสี่ยงกับ origin ตอนที่ bf3 แจกฟรีผมเคยเอาไอดีเปล่าไปรับไว้ 2 อันนะแล้วลงตัว dlc ในพรีเมี่ยม(เถื่อน)พอเข้าไปเล่นออนไลน์ได้ 2-3 แมทก็โดนแบนเลย
อีกเกม Dead spec 3 ลง dlc awakened เล่นกับเพื่อน นึกว่าจะรอดอาทิตย์ต่อมาก็โดนแบนเฉย -3-
แต่แปลกนะ justcause 2 ของสตรีมผมลง dlc พวกปืน(เถื่อน) ไม่โดนแบนนะรอดมาหลายเดือน แต่ปัจบันลบเกมออกแล้ว

EA นี้เคี้ยวจริมๆ :p