PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเป็นนักมวยครับ

kimasd555
10th August 2015, 20:02
ตอนนี้อายุ 20 อยากถามว่าอยากเป็นนักมวยต้องทำไงบ้าง เริ่มอายุ20นี่ช้าไปใช่ไหม มีโอกาสเป็นนักมวยได้ไหมครับ

482566789
10th August 2015, 20:18
อยากเป็น เหมือนกัน เเต่ เป็นมวย เเบบ การต่อสู้เเบบผสม อะ

kimasd555
11th August 2015, 00:56
อยากเป็น เหมือนกัน เเต่ เป็นมวย เเบบ การต่อสู้เเบบผสม อะ

mma ใช่ไหม ชอบมากเลยผม แต่ที่ไทยไม่อยากหวัง 555 คนไทยยังมองว่า mma โหดร้ายอยู่เลย ซ้ำคนล้มอ่ะ

manshinoda
11th August 2015, 02:03
mma คิอเวทีมวยครับ น่าจะ BJJ นี้อะคับที่เอามาใช้กันกับมวยแล้วแต่ประเภทครับ ถามว่ายากไหม ยากมากครับผมฝึกทุกวันยังว่ายากเลย

ถามว่าเริ่ม 20 ทันไหม ขอบอกแบบโลกแห่งความจิงครับว่า ไม่ทัน เพราะคู่ต่อสู้เยอะครับในไทย ยิ่งคนที่ฝึกมาแต่เด็กมันแน่นกว่ามากครับ เอาเป็นว่าฝึกไว้ป้องกันตัวได้ครับ BJJ นี้ดีสุดๆ

ตารางซ้อม ก็ เช้าวิ่ง 10 กิโล กลับมาเทรนก่ให้เข้ากระสอบ สแปริ่ง แล้วค่อยกินข้าว เรียบร้อยก็สร้างกล้ามเนื้อต่อ (ไม่ใช่การเล่นกล้ามนะ)

ซ้อมทั้งวันอะครับ พี่บัวเค้ายังอยู่ในยิมแทบทั้งวัน มันเหนื่อย มันน่าเบื่อมากครับ กินก่ต้องคุม ต้องมีเทรนส่วนตัวอีก เทรนคนเดียวมันขี้เกียจ 555

ปล.ตอนนี้เดินสาย BJJ ละนะตอนนี้

ปล.MMA ไม่ใช้ชื่อกีฬาแต่คือชื่อเวที

zanotsuke
31st August 2015, 22:21
เป็นไว้ป้องกันตัวก็ดีนะครับ
แต่ถ้าจะเป็นอาชีพ ก็ต้องฝึกหนักหน่อย
อันตรายจากการได้รับแรงกระทบกระเทือน :stop

~FeaR~
1st September 2015, 19:16
mma คิอเวทีมวยครับ น่าจะ BJJ นี้อะคับที่เอามาใช้กันกับมวยแล้วแต่ประเภทครับ ถามว่ายากไหม ยากมากครับผมฝึกทุกวันยังว่ายากเลย

ถามว่าเริ่ม 20 ทันไหม ขอบอกแบบโลกแห่งความจิงครับว่า ไม่ทัน เพราะคู่ต่อสู้เยอะครับในไทย ยิ่งคนที่ฝึกมาแต่เด็กมันแน่นกว่ามากครับ เอาเป็นว่าฝึกไว้ป้องกันตัวได้ครับ BJJ นี้ดีสุดๆ

ตารางซ้อม ก็ เช้าวิ่ง 10 กิโล กลับมาเทรนก่ให้เข้ากระสอบ สแปริ่ง แล้วค่อยกินข้าว เรียบร้อยก็สร้างกล้ามเนื้อต่อ (ไม่ใช่การเล่นกล้ามนะ)

ซ้อมทั้งวันอะครับ พี่บัวเค้ายังอยู่ในยิมแทบทั้งวัน มันเหนื่อย มันน่าเบื่อมากครับ กินก่ต้องคุม ต้องมีเทรนส่วนตัวอีก เทรนคนเดียวมันขี้เกียจ 555

ปล.ตอนนี้เดินสาย BJJ ละนะตอนนี้

ปล.MMA ไม่ใช้ชื่อกีฬาแต่คือชื่อเวที

BJJ ถ้าเจอรุมผมว่าไม่น่าไหวนะ แต่ถ้า 1-1 ละก็ อีกฝ่ายเสร็จแน่ครับ MMA ผมว่าเป็นชื่อศิลปะการต่อสู้นะ Mixed Martial Arts

ONE OK ROCK
4th September 2015, 04:18
ผมว่าจะเน้นไปทางออกกำลังกายอ่ะครับ

ค่ายสมรักษ์ คำสิงห์ เปิด บุฟเฟ่ คอสมวยไทย 999 บาท ต่อ 2 สัปดาห์ อยุ่ ไม่รุ้ หมด โปร วันไหน

เด็กๆไปออกกำลังเยอะครับ

เป็น แนวออกกำลัง+เรียนทักษะป้องกันตัว ไปด้วยในตัว!!!!!!! ทำให้มีพื้นฐานการป้องกันตัวมากขึ้น

http://somrakmuaythaiclub.webiz.co.th/