PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed Syndicate ตัวอย่างเกมเพลย์ Evie นักฆ่าคนน้อง

sudteerukpla
11th August 2015, 09:37
Assassin's Creed Syndicate ตัวอย่างเกมเพลย์ Evie นักฆ่าคนน้อง

Assassin's Creed Syndicate ตำนานแห่งลัทธินักฆ่ายังคงดำเนินต่อไป คราวนี้เป็นเรื่องราวของสองพี่น้องนักฆ่าในปลายยุคปฏิวัติอุตสาหกรรมในประเทศอังกฤษ
Jacob Frye และ Evie Frye หัวหน้าแก๊งใต้ดินของลอนดอนที่ดำเนินการช่วยเหลือชนชั้นแรงงาน ผู้ถูกกดขี่ในยุคนั้น

เมื่อครั้งที่เกม Assassin's Creed Syndicate เปิดตัวไปใหม่ๆนั้น เพื่อนๆคงได้เห็นคลิปตัวอย่างลีลาการต่อสู้ของ Jacob คนพี่ไปแล้ว โดย Jacob เป็นนักฆ่าสไตล์ดุดัน
สังหารเป้าหมายอย่างตรงไปตรงมา และชำนาญเทคนิคการต่อสู้ แต่เรายังไม่ค่อยเห็น Evie Frye น้องสาวในการต่อสู้เท่าใดนัก ซึ่งเธอเองก็เป็นนักฆ่าเหมือนพี่ชายแต่คนละสไตล์
เธอนั้นจะถนัดการหลบซ่อนตัวและลอบสังการแบบไร้ร่องรอย โดยมีสกิลสายตามองไกล Eagle Eyes และยังมีสกิลล่องหนแบบกิ้งก่า Chameleon แต่ถ้าต่อสู้ซึ่งๆหน้า
เธอทำไม่ได้ดีเท่าพี่ชาย ลองดูคลิปตัวอย่างว่าเธอมีความสามารถในการลอบสังหารแค่ไหน

https://www.youtube.com/watch?t=320&v=JYTxfmbSuEM
หน้ามุ่งมั่นเอาจริงเอาจังดีจัง

CREDIT BY : http://game.sanook.com/962299/

p2k
11th August 2015, 10:06
อยากเล่นมาก รอไม่ไหวแล้ว อีกตั้ง 2 เดือน
*evie นี่เป็นพี่คนโตนะครับส่วน jacob เป็นน้องครับ

kurolykan
11th August 2015, 10:54
ทางเลือกให้เข้าหาเป้าหมายมีมากมาย แต่ผมก็คงเลือกทำ Optional กับ Unique Kill เท่านัั้นแหละ

ว่าแต่ใช้ Grapple hook ขณะปีนไม่ได้หรอ น่าเสียดายนะ

vipmaster
11th August 2015, 11:41
spider man ในมาดนักฆ่า หรือผมคิดไปเอง

ouija
11th August 2015, 12:32
น่าเล่นได้อีก . . . :gamer

assasinder
11th August 2015, 14:08
เจอระเบิดไฟฟ้าถึงกับหมดศรัทธา

ShutDown
11th August 2015, 14:28
Assassin's creed Future Soldier :inlove

nunt77
11th August 2015, 16:00
ไหนว่าภาคนี้มี Jack the ripper ละ

sarayou
11th August 2015, 16:14
Evie เป็นพี่ไม่ใช่เหรอครับตัวอย่างมันพูดอยู่นะ

Zidane
11th August 2015, 16:14
อยากให้ตัวนี้นำมากกว่า เพราะชุดดูเท่กว่า

Benzt2h
11th August 2015, 17:06
"โดยมีสกิลสายตามองไกล Eagle Eyes " แล้วคนน้องไม่มีหรอครับยังไม่ได้ดู??

opziiz
11th August 2015, 18:42
เซงตรงภาค 3 4 5 นิจบไม่สวยสักภาคแล้วภาคนี้ล่ะ :pardon

Tiffany
11th August 2015, 20:42
ชอบ ๆ จะรอติดตาม

Acedia
11th August 2015, 20:42
ล่องหน ระบิดไฟฟ้า Ghost recon ชัดๆ = =
เสน่ห์เกมนี้มันค่อยลดหายไปในทุกๆภาคเลยแฮะ หรือผมคิดไปเอง?

kiraraoo
11th August 2015, 23:06
งงกับให้ลวดสลิงอ่ะ ถ้าเป็นแบทแมนพอเข้าใจว่ามันยิงต่อสายเรียบร้อยแล้วก่อนกระโดนโหนลงไป แต่นี้อะไรกระโดดลงไปแล้วยิงลวดสลิงมันก็ขึงทั้งหน้าทั้งหลังเลย ใครช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยได้ไหม ดูคลิปแล้วงงมาก

~FeaR~
12th August 2015, 00:33
งงกับให้ลวดสลิงอ่ะ ถ้าเป็นแบทแมนพอเข้าใจว่ามันยิงต่อสายเรียบร้อยแล้วก่อนกระโดนโหนลงไป แต่นี้อะไรกระโดดลงไปแล้วยิงลวดสลิงมันก็ขึงทั้งหน้าทั้งหลังเลย ใครช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยได้ไหม ดูคลิปแล้วงงมาก

น่าจะแบบว่ายิงไปหน้าก่อนแล้วค่อยยิงหลัง ประมาณนี้มั้งครับ

sinjin
12th August 2015, 02:33

มันคล้ายๆ ใยแมงมุม สไปดี้นะ ยิงไปเจาะกำแพง เพื่อยึดไรพวกนี้ละ โหน ยืน ไต่ สไลไปอะไรก็ว่าไปอีกทีนะ ชุดความสามารถเหมือนโกงนะ แต่ต้องอยู่นิ่งๆเท่านั้น ไม่ค่อยโกงเท่าไหร่ ส่วนระเบิดไฟฟ้า ยังไม่เห็นตอนใช้งานจริงๆ ยังบอกไม่ได้เยอะแหะ รอดูต่อไปละกันครับ

kiraraoo
12th August 2015, 03:35
มันคล้ายๆ ใยแมงมุม สไปดี้นะ ยิงไปเจาะกำแพง เพื่อยึดไรพวกนี้ละ โหน ยืน ไต่ สไลไปอะไรก็ว่าไปอีกทีนะ ชุดความสามารถเหมือนโกงนะ แต่ต้องอยู่นิ่งๆเท่านั้น ไม่ค่อยโกงเท่าไหร่ ส่วนระเบิดไฟฟ้า ยังไม่เห็นตอนใช้งานจริงๆ ยังบอกไม่ได้เยอะแหะ รอดูต่อไปละกันครับ

ต้องดูคลิปดีๆครับ ที่โหนแบบใยแมงมุมผมเข้าใจ แต่ที่ไม่เข้าใจคือสลิงที่ยิงไปแล้วมันยึดขึงเป็นเส้นอยู่ทั้งสองฝั่ง มันเกินจริงไปอ่ะ ขนาดแบทแมนยังต้องติดสลิงกับฝั่งที่ยืนก่อนแล้วถึงยิงไปติดกับอีกฝั่งหนึ่ง แต่นี้อะไรกระโดดลอยตัวอยู่กลางอากาศระหว่างอาคารสองหลัง แล้วยิงสลิงไปข้างหน้าโดยยังไม่ติดสลิงข้างหลังเลยแต่อยู่ๆสลิงกลับยึดอาคารด้านหน้าและด้านหลังพร้อมกันเฉยเลย ดูยังไงก็ไม่เข้าใจวิธีเลย

~FeaR~
13th August 2015, 18:30
ต้องดูคลิปดีๆครับ ที่โหนแบบใยแมงมุมผมเข้าใจ แต่ที่ไม่เข้าใจคือสลิงที่ยิงไปแล้วมันยึดขึงเป็นเส้นอยู่ทั้งสองฝั่ง มันเกินจริงไปอ่ะ ขนาดแบทแมนยังต้องติดสลิงกับฝั่งที่ยืนก่อนแล้วถึงยิงไปติดกับอีกฝั่งหนึ่ง แต่นี้อะไรกระโดดลอยตัวอยู่กลางอากาศระหว่างอาคารสองหลัง แล้วยิงสลิงไปข้างหน้าโดยยังไม่ติดสลิงข้างหลังเลยแต่อยู่ๆสลิงกลับยึดอาคารด้านหน้าและด้านหลังพร้อมกันเฉยเลย ดูยังไงก็ไม่เข้าใจวิธีเลย

ผมดูแล้วเห็นมันไปข้างหน้าแล้วข้างหลังก็ออกมานะ

sinjin
15th August 2015, 00:34
ยิงไปปุ๊บละปล่อยติดกำแพง 2 ทางเลยวุ้ย ลำบาก เอาเป็นว่า ไม่ออกความเห็นละกันครับ :sweat (ตอนแรก ดูแบบไม่สังเกตุไรมาก นึกว่าปล่อยด้านเด่วก่อน :sweat:sweat)