PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้ทีวีแบบไว้สำหรับเล่นเกมโดยเฉพาะครับ พอจะมีรุ่นไหนแนะนำบ้างป่าวครับ

IroNOXz
11th August 2015, 17:22
รบกวนช่วยแนะนำทีวีหน่อยครับ ใช้สำหรับเล่นเกมส์ ps4 กับดูหนังอะไรพวกนี้อะครับ
เน้น ภาพสวย สมจริง ครับ เกมส์ที่เล่นก็พวก gta v อะไรพวกนี้ครับ อยากเล่นเกมส์แบบเต็มๆสักที ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก :bye

asssasin
11th August 2015, 17:45
รุ่นไหนก็ได้มั่งครับ มันจะมีโหมดภาพของมัน เช่น โหมดภาพยนตร์ โหมดกีฬา โหมดเกมส์ ครับ

sattawat1979
11th August 2015, 22:52
ถ้าจะเน้นเล่นเกม PS4 ก็ควรเลือกจอที่เป็น full HD และมีค่า input lag ต่ำๆครับ โดยทั่วไปไม่ควรเกิน 40 ms ถ้าเกินกว่านี้เล่นเกมไม่มันส์

ถ้างบถึงอยากเล่นจอ 4K ก็ได้ แต่ราคาแพงกว่าเยอะ

ทีวีที่เหมาะแก่การเล่นเกม ผมแนะนำสองยี่ห้อ คือ Sony กับ Samsung ครับ ยี่ห้ออื่นอย่าไปสน

สองยี่ห้อนี้มีค่า input lag ค่อนข้างต่ำ เหมาะกับการเล่นเกมมาก

แต่ผมค่อนข้างจะเทใจมาทางจอ Sony มากกว่านิดนึง เพราะผมชอบเฉดสีของมัน ผมมีจอ HX855 ที่บ้านจอนึง เล่นเกมโคตรฟิน ภาพโคตรสวย

ส่วนถ้าจะเล่นจอ 3D ด้วยผมแนะนำจอ Samsung เพราะพี่แกจะเก่งเรื่อง 3D Active แว่นทำได้ดีไม่กระพริบเหมือน Sony ใส่แล้วไม่ปวดหัวด้วย

ปล. ผมบ้าทีวีครับ ที่บ้านมีแทบทุกยี่ห้อ 5555

Noname1
11th August 2015, 23:02
Sony ตอบโจทย์ครับ ถามว่ารุ่นไหน รุ่นที่จอกว้างกว่า 40 นิ้ว(เห็นบอกว่าอยากสมจริงงิ) ต่ำกว่านี้ มันจะดูไม่อลังการครับ

ราคาอยู่ที่ 2x,xxx ลองไปดูตาม ห้างรับรองว่าจะร้องราคาแพงฝุดๆ

11th August 2015, 23:21
แนะนำรุ่นนี้ก็ได้ครับ Sony 50W800C ราคาน่าจะอยู่ที่ 3 หมื่นต้นๆ

ผมไปยืนดูภาพมา ใช้ได้ครับ มีระบบ 3D ด้วย รุ่นนี้ปรับปรุงใหม่แว่นกระพริบน้อยกว่าเดิม

มีระบบแทรกเฟรมภาพ สเป็กสูง และยังเป็น Android TV อีกด้วย

ถือว่าเป็นจอที่เหมาะกับการเล่นเกมจริงๆครับ แนะนำๆ

แต่มันดันไม่แถมแว่นมาด้วยนี่สิ ต้องซื้อแยก = ='

ถ้าคิดจะเล่นจอ 3D ตอนนี้ก็รีบซื้อนะครับ อีกหน่อยเค้าจะไม่เน้น 3D แล้ว แต่จะไปเน้น 4K แทน

ส่วน 3D ก็จะมีแต่ในทีวีรุ่นสูงๆหรือตัวท็อป ที่ราคาเกินครึ่งแสนขึ้นไปนั่นแหละครับ ซึ่งมันก็แพงเกินไป

thanakom03
12th August 2015, 00:53
input lag ดูตรงไหน ครับ ทีวี จอต่างๆ

Varcity_ZERO
12th August 2015, 01:47
กระทุ้นี้เอาความรู้ไปเต็มๆๆ +1

12th August 2015, 22:56
input lag ดูตรงไหน ครับ ทีวี จอต่างๆ

หาข้อมูลจากเน็ตได้เลยครับ เค้าจะมีการวัดค่า input lag สำหรับทีวีรุ่นต่างๆไว้อยู่

ให้เลือก input lag ต่ำๆเข้าไว้ครับ เวลาเล่นเกมพวกต่อสู้ที่ต้องใช้ปุ่มรัวๆ จะได้ตอบสนองรวดเร็วทันใจ

แต่ผมคิดว่าทีวีรุ่นใหม่ๆที่ออกมาขายนี่ น่าจะเล่นเกมได้ดีแทบทั้งนั้นล่ะมั้งครับ

caka39
14th August 2015, 12:14
เข้ามาฟังด้วยครับ ใช้แบบไหนดีอ่า

kasama55
21st August 2015, 12:12
ผมก็แนะนำให้ซื้อ Sony นะ