PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DeadIsland เวอร์ชั่น''ป๋าเค็น'' {MOD}

Ezio-Yokarite
4th October 2011, 21:15
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=hoLadZotBuE

ใครทำได้บ้างครับ ผมทำไม่ได้อ่ะ ไม่มีฟอลเดอร์ใน Domcument ตามที่เขาบอกอ่ะ ภาษาก็ไม่ค่อยเก่ง ใครทำได้ขอความกรุณาสอนผมหน่อยนะครับ

วิธีทำ [ตอนแรกผมลงลิ้งผิด ไปลงลิ้งคลิปยูทูป ขออภัยครับ:eek:]
http://www.ctrlaltkill.org/2011/09/12/mod-monday-dead-island-fist-of-the-north-star-download/

โหลดไฟล์ Mod ข้างล่างเลย
Download: http://www.gamefront.com/files/service/thankyou?id=20769796

ไปแตกไฟล์ในฟอลเดอร์เกมส์ DeadIsland ในเครื่องของท่านตามนี้ครับ DeadIsland/DI/OUT แตกไฟล์ในนี้เลย จะได้ฟอลเดอร์ DATA แล้วลองเข้าเกมส์ดูครับ ง่ายๆเลย ถ้า Mod ติดสังเกตุง่ายๆเลย ฉากมูฟวี่ทั้งหลายตอนเข้าเกมส์จะหายไปครับ เข้าบางครั้งอาจจะหลุดนครับ ก็ขอให้ออกเข้าใหม่ครับ แต่ผมทำให้มันต่อยเป็นธาตุไฟ ธาตุไฟฟ้าไม่เป็นครับ:eek:

arall2ow
4th October 2011, 21:28
เสียงโคตรฮา

chavalit1997
5th October 2011, 00:18
เสียงโคตรฮา
ผมนั่งดูอยู่ เสียงฮาจริง แต่ที่ฮากว่าก็คือ แม่_ เทพเหมือนเคนชิโร่มากกก 55+

Pekle
5th October 2011, 00:30
ผิดหมวดครับ เหอะๆ หัดอ่านซะมั่ง เหอะๆ

5th October 2011, 12:16
ผิดหมวดครับ เหอะๆ หัดอ่านซะมั่ง เหอะๆ

ผิดหมวด??? คุณเมารึเปล่าครับ

และก็ ตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ

Pekle
5th October 2011, 12:37
PC Game - Talk
พูดคุยเกี่ยวกับเกมคอมพิวเตอร์ทุกชนิด

คุยอ่ะไรกันมั่งเอ้ย
^ ^
แต่นี่ไม่ใช่จ้า
ควรจะไป

Clip Post
คลิปวิดิโอจากทุกมุมโลก

เพราะฉะนั้น Mueng นั่นล่ะที่เมาครับ ^ ^

Pekle
5th October 2011, 12:41
เอาเป็นว่า เลิกลาต่อกันเพราะตอนนี้ผมปวดหัวมากจ้า ^ ^

5th October 2011, 13:37
บ้าปล่าคุณ ผมก็มาคุยเรื่องเกมส์ อย่ามาเมา จับใจความหน่อย เรื่องคลิปผมแค่เอามาให้ดู ว่าเคยมีใครทำไหมเท่านั้น อย่ามาโชว์โง่

tawin4447
5th October 2011, 13:49
ต่อยซัไฟไหม้เลย ฮ่าๆๆๆ :rofl

Pekle
5th October 2011, 13:51
บ้าปล่าคุณ ผมก็มาคุยเรื่องเกมส์ อย่ามาเมา จับใจความหน่อย เรื่องคลิปผมแค่เอามาให้ดู ว่าเคยมีใครทำไหมเท่านั้น อย่ามาโชว์โง่

มีคนเอามาลงแล้วน่ะครับวิธีใช้ด้วย เมื่อเดือนก่อน หัดใช้สมองหนังควายของคุณหาเอามั่งสิครับ เหอะๆ
อย่าเอาสันดารมาวิจารณ์ จบน่ะครับผมไม่อยากมีเรื่องด้วย เหอะๆ

5th October 2011, 13:57
คือตอนนี้ผมบอกแล้วไงว่า ผมทำเองได้แล้ว ไม่ได้โง่เหมือนคุณ แต่โอเคผมขอโทษ ที่แรงไปหน่อย พอดีเจอคำว่า Mueng เลยเดือด แรงมาก็แรงกลับ แล้วเรื่องมีเรื่อง มันไร้สาระว่ะ แค่เรื่องปัญญาอ่อนแค่นี้

Minoritanz!
5th October 2011, 14:03
สรุปคือกระทู้นี้ด่ากันเกือบทุกโพสต์ครับ

แค่คลิป คลิปนึงก็โต้วาทีเถียงกัน ใครถูก ใครผิดแล้ว

5th October 2011, 14:07
สรุปคือกระทู้นี้ด่ากันเกือบทุกโพสต์ครับ

แค่คลิป คลิปนึงก็โต้วาทีเถียงกัน ใครถูก ใครผิดแล้ว

นั่นสิ ขออภัยครับ ไม่ได้ตั้งใจให้ออกมาเป็นแบบนี้จริงๆ แค่อยากจะถามแลกเปลี่ยนใครเคยลง Mod ได้บ้าง แล้วลงยังไง จนผมทำเองได้ด้วยตัวเองแล้วหน่ะครับ:dash

BrownnieG
5th October 2011, 14:10
เอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาด่ากันอีกซะแล้ว เฮ้อ... ถามเรื่องเกม+มีคลิปมาถามใน Game talk ก็ยังดีดีกว่าพวกเอาไปโพสใน Game download แหละ

hackedsugus
5th October 2011, 14:14
ฮาวะ อยากได้ๆ

ปล ไม่อยากบอก แต่ถูกหมวดแล้ว ครับ

5th October 2011, 14:22
ฮาวะ อยากได้ๆ

ปล ไม่อยากบอก แต่ถูกหมวดแล้ว ครับ

ถ้าอยากทำ ถามผมได้ แต่ผมเซ็งอยู่อย่าง คิดว่าลง Mod แล้วจะมีเสียงเอฟเฟคแบบในคลิปหน่ะครับ แต่พอลงได้ก็แค่ต่อยเร็วถีบผีปลิวเฉยๆ ไม่มีเสียงเอฟเฟคแบบในคลิปเล่นเอาหมดอารมณ์เล่นไปเลย

iSimilaXi
5th October 2011, 15:08
สรุป จขกทถูก Pekle อย่าใช้คำหยาบด้วย ถ้าใช้ระวังโดนแบนไม่รู้ตัว --

ปล. ผมยังไม่ได้ ฮว้ากกกกกก

HAWKIEZ
5th October 2011, 15:10
เเล้วมันทำยังไงล่ะครับ ??????

:-3
5th October 2011, 15:29
จะหมวดไหนก็เหมือนกันอะครับ นี่ก็เกมเหมือนกัน ไม่ต้องกระแดะ บ่นผิดหมวดนู่นนี่ ทำอย่างกับเหมือนตัวเองเป็น สปอนเซอร์ของเว็บ : )

5th October 2011, 21:49
-};285239']เเล้วมันทำยังไงล่ะครับ ??????

ลงวิธีให้แล้วครับ:pleasantry

[Never]
5th October 2011, 21:53
แต่ Pekle ที่พูดว่ามีคนเคยเอามาลงแล้วเมื่อเดือนก่อนอันนี้จริงน่ะจ้า ...
เพราะตอนนั้นผมยังเกรียนอยู่ตอนนี้หายล่ะไปเลิกที่ถ้ำกระบอกมา = =

kob_kung_kub
5th October 2011, 22:03
สุดยอดเลยครับ ฮามากๆเด๋วหาเอาไปลองเล่นบ้าง