PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย! เพื่อนลงวินโดวใหม่แล้วแลนกันไม่ได้ครับ

BlackBishop
4th October 2011, 21:43
เพื่อนผมลงวินโดวใหม่ เป็นวินโดว 7 ครับ (ผมก็ใช้ 7) แบบเถื่อนนะครับ เอามาลงเอง หลังจากที่เพื่อนผมลงแล้วหลายอาทิตย์ ผมก็ชวนมันเล่นเกม แต่พอต่อสายแลนและเซตไอพีให้แล้ว กลับมองไม่เห็นกันครับ เข้าเว็ปหาทางแก้ดู ก็เจอเค้าบอกว่าให้ตั้งค่าความปลอดภัยของการแชร์ไฟล์เป็นต่ำสุด แต่พอแก้แล้วก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิม เห็นกันในเน็ตเวิร์คนะครับ แต่พอเข้าเกมกลับไม่เห็น เกมที่ลองก็มี Minecraft เกมนี้ไม่เห็นกันเลย แต่เกม BF2 เพื่อนผมสร้างผมไม่เห็น แต่ผมสร้าง เพื่อนเห็น แต่พอจะเข้าเล่นกลับหลุดซะงั้น งงมากเลยครับตอนนี้ ขอความกรุณาด้วยนะครับ และขออภัยด้วยที่พิมพ์ซะยาวเลย ขอบคุณครับ:thank

ปิดไฟล์วอร์วินโดว์ดูหรือยังครับ

ยังครับ มันเสี่ยงไปรึเปล่าครับ ปิดFireWall เนี่ย แต่ก่อนผมเล่นกับเพื่อนก็ไม่ได้ปิดนะครับ

chikuva
4th October 2011, 21:49
ปิดไฟล์วอร์วินโดว์ดูหรือยังครับ

dunyaluck
4th October 2011, 21:51
User Account เปนชื่อ อังกฤษรึเปล่าครับ ปิดไฟวอด้วยครับ

hisawahiroki
4th October 2011, 21:56
ผมต่อสายตรงเลยจบปัญหา

catroon2000
5th October 2011, 08:58
ลองปิด Firewall ดูก็ได้ครับ ผมก็เปิดนะเวลาเล่นแลน

BlackBishop
5th October 2011, 10:14
ผมลืมบอกไปอีกอย่างนึงครับ เครื่องเพื่อนผมมันมีไดรเวอร์หายไปตัวนึง แต่ผมไม่รู้วิธีดูชื่อ เข้าไปอ่านข้อมูลก็อ่านออกแค่ hub อะไรซํกอย่าง