PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เน็ตปิงดีดขึ้นๆลงๆแบบไม่เคยเป็นมาก่อน

[H]oT_SaUc[E]3
15th August 2015, 17:49
เน็ตหอครับ อาการปิงขึ้นๆลงๆ ตอนขึ้นนี่บางที900+เลยครับ ขึ้นไม่นานครับซักอึดใจแล้วก็ลงมาปกติแล้วซักพักก็ดีดขึ้นใหม่ตอนนี้ทำอะไรลำบากมากครับ เวลาเป็นมักจะมีอาการคล้ายๆเน็ตหลุด เอ๋อๆ แทรกซ้อนด้วยครับ
พึ่งมาเป็นได้3-4วันที่ผ่านมา งงมาก เกิดจากอะไรครับ ปกติที่ผ่านมาไม่เคยเป็น ปิงไม่เคยเกิน40+

ลองถามช่างที่ดูแลเน็ตเค้าก็บอกให้ลบประวัติแคช คุกกี้ ต่างๆ ก็ทำแล้วครับ ไม่หาย
ลองลบไดรเวอร์อินเตอร์เน็ตแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย
ลองขยับสายแลน ถอดใหม่เสียบใหม่ก็ไม่หาย

ช่วยได้จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ป.ล.win7 64bit ครับ

nunt77
15th August 2015, 18:32
ถ้าสงสัยว่าเกิดจากโน๊ตบุคลองเอาเครื่องเพื่อนมาเสียบเล่นดูว่ามีปัญหาไหม ถ้าเหมือนเดิมคงจะเป็นช่วงเวลาคนเล่นมาก หรือไม่ก็ตัวปล่อยเน็ตมีปัญหาลองถามเจ้าของหอมาแก้ไขดู

snoopkoo
15th August 2015, 18:38
เปนที่เนตนั่นล่ะครับ ไม่เชื่อลองยกคอมไปเทสที่อื่นดู