PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้า virtua tennis 4 ไม่ได้

yoshi3416
12th July 2011, 15:09
ลงเกมส์ตามปกติเสร็จแล้วเข้าเกมส์มันก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

พอปิดคอมแล้วเปิดมาอีกทีเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นว่า

Failed to initialize Games For Windows Live. This application will now close.

แล้วผมก็ลงเกมส์ใหม่ก็เล่นได้ แต่ถ้าปิดเครื่องไปแล้วเปิดมาใหม่ แล้วกลับมาเข้าเกมส์อีกรอบก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ผมลองลบ Games For Windows Live แล้วลงใหม่ก็เล่นไม่ได้ ใครแก้ได้ช่วยหน่อยนะครับ

gun-gun
12th July 2011, 22:13
ลงเกมส์ตามปกติเสร็จแล้วเข้าเกมส์มันก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

พอปิดคอมแล้วเปิดมาอีกทีเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นว่า

Failed to initialize Games For Windows Live. This application will now close.

แล้วผมก็ลงเกมส์ใหม่ก็เล่นได้ แต่ถ้าปิดเครื่องไปแล้วเปิดมาใหม่ แล้วกลับมาเข้าเกมส์อีกรอบก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ผมลองลบ Games For Windows Live แล้วลงใหม่ก็เล่นไม่ได้ ใครแก้ได้ช่วยหน่อยนะครับ

ไดลงโปรแกรมไรไว้ในเครื่องหรือป่าวครับเช่นโปรแกรมแช่แข็งไดวืหรือโดนไวรัสหรือป่าวครับมีส่วนน่่ะเพราะผมเคยโดนโทรจันเข้าไปแฝงตัวในรีสจิ้งน่ะครับเกมที่ใช้พวกWindows liveนี่เล่นไม่ได้เลยหมดสิทธิแต่เกมอื่นเล่นได้ปกติครับผมเลยลงวินไหม่เล่นเกมพวกนี้ได้เลย

zemag2017
8th August 2011, 10:53
ไม่รู้ช้าไปมั๊ย พอดีผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ คือลงเกมเสร็จเรียบร้อยแล้ว เข้าเกมไม่ได้ นิ่งสนิทเหมือนรู้จักกันมานาน (สนิทเกินไป)
หาวิธีอยู่นานเลยครับ สุดท้ายสงสัยว่าจะเป็นที่ .net framework ครับ โหลด Version 3.5 มาลงครับ
เข้าได้ทันทีเลย ลองดูนะครับ