PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำร้านขายเครื่องดนตรี (กีตาร์และอุปกรณ์อื่น)

Captain.TAE
4th October 2011, 23:08
ผมมาถามอีกรอบครับจาก 2 กระทู้ที่แล้วทำให้ได้บทสรุปบางประการของเรื่องเอฟเฟค คราวนี้ผมจะมาขอให้ช่วยแนะนำร้านขายกีตาร์ที่มีอุปกรณ์ครบ เช่น กีตาร์โปร่ง กีตาร์ไฟฟ้า ปิกอัพ แอมป์กีตาร์ไฟฟ้า เอฟเฟคกีตาร์ไฟฟ้า เป็นต้น แบบร้านใหญ่ๆเลยอะครับ หรือจะเป็นร้านที่มีเครื่องดนตรีอื่นด้วยผสมก็ดี เช่น เบส กลอง คีย์บอร์ด (ก็คงมีเกือบทุกร้านแหละมั้ง) ยังไงก็ตามร้านที่ผมขอให้แนะนำขอให้ขายของแท้ มีคุณภาพ เจ้าของร้านบอกจริงอันไหนดีกว่าอันไหนแย่กว่า (บางร้านบอกดีหมดทุกอย่าง) และเป็นร้านใหญ่ๆๆๆเลยยิ่งดีนะครับ มีแอร์ด้วยก็ดีนะเวลาดูของจะได้เย็นสบาย ขอชื่อร้านและที่อยู่นะครับอ่อและในปทุมกับกทม.นะ

นอกเรื่องอีกแล้วครับ อยากถามอีกนิดนึงอย่าเพิ่งลำคาญผมนะ (เพราะถามเยอะ) Epiphone Les paul Standard Plus นี่ถ้าซื้อมาใช้งานจะดีไหมครับ และมันมีข้อเสียตรงไหนไหมครับ :confused:

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับผม

:thankありがとうざいます。:thank

sentinel12
4th October 2011, 23:16
Inter Music, Boosey , Petsiam , ย่งเส็ง และ เบ้เงียบเส็ง ครับ

สำหรับ Ephiphone Les paul Standard Plus นั่น ถือว่า งาน โอเค เลยครับ งานทีทำออกมาค่อนข้างเนียน เลยครับ

เสียงออกมาแน่นครับ แต่คลีนจะหม่นๆ หนาๆ หน่อยนึง ทำใจนะครับ เอกลักษณ์ของเขา

danishza
10th October 2011, 14:38
music concept / playinter