PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่องความรักหน่อยครับผมควรจะทำยังไงต่อดี (ระบายยาว)

Wimpy Kid
22nd August 2015, 20:08
คือผมคบกับแฟนผมมาได้10เดือนแล้วครับ ที่ผ่านมาก็มีทั้งทุกข์ทั้งสุขปนๆกันไป จนกระทั่งล่าสุดครับเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาผมจับได้ครับว่าแฟนผมแอบคุยทวิตเตอร์กับคนอื่นหลายคนเลย(ต้องบอกก่อนว่าคุยที่ผมบอกมานี้คือคุยแบบไม่รู้จักไม่เห็นหน้ากับคนที่คุยครับ งง ปะ มันเป็นเหมือนกับเล่นแบบหนึ่งครับที่เรียกว่าUFO มันคือการสมมุติว่าเราคือพวกศิลปินนักร้องอะไรทำนองนี้อะครับแล้วก็ไปคุยกับคนที่เล่นเหมือนๆกับเราโดยที่อีกฝ่ายจะไม่รู้เลยว่าจริงๆแล้วเราเป็นใครใช้ชื่อสมมุติไรทำนองนี้อะครับ:sweat) แรกๆตอนผมรู้ผมก็แกล้งถามแฟนผมเลยครับว่า ทำไรอะไรคุยอะไรกับใครอยู่ทำนองนี้ แฟนผมก็ปฏิเสธครับบอกไม่ได้ทำไรไม่ได้คุยกับใคร ผมเลยบอกประมาณว่าอย่าให้รู้ละกัน แฟนผมก็พูดประมาณว่าไม่ไว้ใจกันหรอ อยากเลิกมั้ยละ คบแล้วมาระแวงไม่ชอบ ผมก็ตอบไปว่าอยากรู้เฉยๆถามเฉยๆไรงี้ แล้วผมก็พยายามถามเรื่อยๆครับเกี่ยวกับเรื่องนี้แหละแฟนก็ปฏิเสธตลอด จนผมจับได้ครับแฟนผมถึงยอมบอก ผมเลยถามไปว่าไปคุยอะไรกับใครบ้าง แฟนผมก็ตอบไปว่าไม่มีอะไรมากหรอก (ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็แอบไปดูมาแล้วครับแต่แบบแฟนผมมันก็คุยแนวหยอดๆคนโน้นคนนี้บ้างจริงๆ) ผมก็เลยทำเป็นจะขอดูแต่แฟนผมก็ไม่ให้ดูบอกว่าถ้าดูแล้วผมจะโกรธจะโมโหงี้ (เพราะเรื่องผมเกลียดที่สุดเลยคือไปแอบคุยไรกับคนอื่น) ผมเลยถามไปว่าทำไมถึงทำแบบนี้ไรงี้ แฟนผมเลยบอกว่ามันไม่ได้คิดอะไรหรอก มันเบื่อไม่มีไรทำเลยไปเล่นมา แฟนผมเลยบอกว่าเพราะบางทีแฟนผมก็เหนื่อยกับผมมากๆ อยากจะมีแบบโลกส่วนตัวบ้างไรงี้ แต่ที่ผมรับไม่ได้เลยจริงๆก็คือการที่แฟมผมโกหกผมว่าไม่ได้ทำไร ไม่ได้เล่น แถมยังมีหน้ามาเอาเรื่องเลิกลามาขู่ผมอีกว่าไม่ไว้ใจหรอไรงี้ แถมยังแอบเล่นมาแล้วเกือบเดือน คือแบบตอนที่แฟนผมเล่นปากอาจจะบอกว่าไม่ได้คิดอะไร แต่ผมรู้สึกเจ็บ เจ็บมากๆ ที่มารู้เอาที่หลังว่าลับหลังแฟนผมแอบไปคุยใครไม่รู้มาตั้งเกือบเดือน ผมเลยถามไปว่าแอบเล่นนานแค่ไหนแฟนผมเลยบอกว่าเล่นได้แค่อาทิตย์เดียว แล้วทีนี้แฟนผมเลยถามผมกลับมาว่าถ้าเลิกกันไปแล้วจะอยู่ได้มั้ย(ผมกับแฟนผมเรียนอยู่สาขาเดียวกับครับ) ยังอยากคบกันต่ออีกอยู่หรือเปล่าให้เวลาคิดดูให้ดีๆไรงี้ ผมก็ตอบไปว่าอยากแล้วทีนี้ แฟนผมก็ถามผมว่าอยากให้กลับไปเล่นมั้ยไรงี้ ผมก็เลยถามกลับไปว่าแล้วอยากกลับไปเล่นมั้ยละ แฟนผมก็บอกว่าอยาก ผมก็เลยตอบไปว่าไม่อยากให้เล่น แฟนผมก็ตอบตกลงจะไม่เล่นอีกไรงี้ แล้ววันนั้นก็จบไป

rockblood39
22nd August 2015, 20:23
ที่ทำได้ตอนนี้คือปล่อยวางครับ ถ้าเขาจะมีคนใหม่ จะไปก็ทำไรไม่ได้หรอก การที่เขาไปคุยกับคนอื่นจำเป็นต้องแอบมีใจก็ครับ อาจจะเบื่อ ไม่มีอะไรทำ หรือคุณยังทำให้เขาไม่พอ หรือถ้าทำมากแล้วแปลว่าแฟนคุณไม่พอสักที
แต่บางทีคนเราอาจจะมีหลงผิดไปบ้าง ตอนนี้ก็คุณก็ให้โอกาสเธอไปแล้ว ก็รอดูกันไปครับ ถ้าเกิดขึ้นอีกผมแนะนำให้คุยกันดีๆนะครับ แล้วถามไปตรงๆว่าจะเลือกคนในทวิตหรือเรา แล้วจะเลิกไม่เลิกขึ้นอยู่กับคุณแหละครับ

ที่ทำได้คือ ปล่อยวางง

นรกตัวสุดท้าย
22nd August 2015, 20:25
เชือกวิเศษ

https://www.youtube.com/watch?v=ppcORuIQHNI

Wimpy Kid
22nd August 2015, 20:34
วันต่อมาเป็นวันศุกร์ครับผมกับแฟนไม่มีเรียนเลยไปกินข้าวแล้วก็ดูหนังกันเสร็จกลับมาอยู่บ้าน(ผมอาศัยอยู่บ้านกับเพื่อนที่เรียนสาขาเดียวกันผมอีก2-3คน) ทีนี้ก็ปกติครับจนกระทั่งแฟนผมมันบอกว่าแบบขอกลับไปเล่นอีกได้มั้ยอะไรงี้ผมเลยตอบว่าไม่ แฟนผมเลยบอกว่างั้นขอเล่นถึงแค่วันอาทิตย์ก็ได้แล้วจะเลิกผมก็ตอบไปว่าไม่ได้ แล้วก็เริ่มทะเลาะกันอีกครับ ผมเลยถามไปว่าแบบอยากกลับเล่นมากใช่มั้ยอะไรงี้ แฟนเลยบอกว่าที่เล่นเพราะเหนื่อยอยากมีโลกส่วนตัวบ้างอะไรงี้ ที่จริงก็อยากเล่นมาตั้งนานแล้วตั้งแต่ก่อนจะมาคบผมอีกไรงี้แต่รู้ว่าผมไม่ชอบก็เลยไม่ได้มาเล่นสักที แล้วก็คุยๆกันไปเรื่อยๆจนเคลียร์กันได้สรุปว่าห้ามเล่นอีก หลังจากนั้นผมก็คุยกับเพื่อนผม แฟนผมก็กลับไปห้อง จนตอนดึกๆ ผมกะว่าจะเล่นคอมเลยเข้าไปเชคอีกว่าแฟนผมได้เล่นอีกรึเปล่าปรากฏว่าแฟนผมเล่นครับแอบผมเล่นซะงั้น ผมเลยเรียกมาถามเธอก็ตอบเหมือนเดิมครับว่าไม่ได้เล่นผมก็ถามไปเรื่อยๆ จนในที่สุดก็โดนจับได้ครับ ผมเลยบอกไปว่าทำแบบนี้ได้ไงไหนบอกว่าจะไม่ทำแล้วพึ่งตกลงกันได้ไม่นานด้วยซ้ำว่าจะไม่เล่นแปบเดียวก็กลับมาเล่น แฟนผมเลยตอบประมาณว่าก็รู้ตัวว่าผิดแล้วไม่พูดแก้ตัวอะไรเลยครับ ผมเลยบอกว่าความไว้ใจของผมมันลดลงแล้วนะ แฟนผมก็ถามผมกลับมาว่าแล้วจะเลิกกันมั้ยละ แฟนผมก็เหมือนผมก็ความไว้ใจลดลง คบกันไปก็ไม่รอดหรอกไรงี้ สักพักน้ำตาผมก็ไหลออกมาเลยครับ แล้วแฟนผมก็บอกขอโทษไรงี้เราก็ดึงผมเข้าไปกอดแล้วก็ถามผมว่าจะยังให้โอกาศได้อีกมั้ย ผมกคิดอยู่นานครับแล้วก็ตอบไปว่าโอเคจะยังให้โอกาศอยู่ จนถึงตอนนี้อะครับ

เอาจริงๆเรื่องพวกนี้ผมไว้ใจแฟนผมมากนะครับมั่นใจ100%เลยด้วยซ้ำแต่ไม่คิดว่าจะโดนแฟนผมทำงี้แล้วก็โกหกติดต่อกันด้วยจนตอนนี้ผมก็ยังรักแฟนผมนะครับแต่ความไว้ใจมันไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว คิดทีไรมันก็รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นคนโง่ ทุกที ไม่รู้จะทำไงต่อไปแล้วครับ

ปล.แค่อยากมาระบาย