PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือเป็นงานใหญ่อะครับ ช่วยผมลองคิดคร่าวๆหน่อย ธุรกิจที่ยังไม่มีในไทย

L4ST7T4ND
23rd August 2015, 22:06
คือเป็นงานใหญ่อะครับ ช่วยผมลองคิดคร่าวๆหน่อย ธุรกิจที่ยังไม่มีในไทยอะครับ
เป็นธุรกิจใหม่เลย หรือต่อยอดก็ได้ ได้ประเด็นต้องไม่ซ้ำและพอจะทำได้จริงครับ
งานมหาลัยน่ะครับ ผมไม่ซีมาก แต่ลองช่วยไอเดียมาหน่อย หลายหัวดีกว่าหัวเดียว :sweat

เป็นสินค้าหรือบริการก็ได้ครับ
ที่ผมพอจะนึกออกก็เป็นธุรกิจแบ่บ บริการคนเดินไปส่ง พวกการดถ้ากลัวอะไร หรือไปที่ไม่คุ้นอะไรแบบนี้
แต่มันก็มีแล้วอะครับ

max10307
23rd August 2015, 22:20
ลองไปดูในต่างประเทศครับ มีเยอะเเยะ
ที่ไม่มีอยู่ในไทยอะ ลองหาดูก่อน
ปล.รู้แค่นี้ :sweat

Patrenko
26th August 2015, 01:18
ทหารรับจ้าง*-* เวอร์ไปเอาบริษัทเค้าเรีัยกว่าอะไรน่ะที่จะมาติดระบบกันขโมยในบ้านแล้วมี่ลูกจ้่างพนักงานพร้อมช่วยเหลือ 24ชม. หนะครับ ไปหาทำสัญญากับพวกบ้านจัดสรรได้อยู่

neobleak
26th August 2015, 02:34
ผู้ชายแต่งmaidก็ไม่เลวครับ ลูกค้าก็คงจะเป็นผู้หญิงวัย16-30เท่าที่สังเกตุพวกนี้คลั่งผู้ชายหน้าหวาน(ชายแท้100%นะไม่ใช่กะเทย)
แปลก+ทวนกะแสสังคมไอเดียวนี้ไม่เลวเลยครับถ้าคิดจะเปิดในไทย

http://myoreomilkshake.blogspot.com/2008/11/up-for-cross-dressing.html

tronss9
27th August 2015, 09:46
โอ้ว ถ้าจะคิดหนักละครับ ที่ยังไม่เคยทำ

CanDiiZ
27th August 2015, 10:20
รับจ้างเป็นแฟน มีของญี่ปุ่น คิดเป็นชั่วโมง รายได้ดีด้วย

รับจ้างทำความสะอาดสถานที่เกิดเหตุฆาติกรรม

รับจ้างขับรถแทนเวลารถติด

รับจ้างต่อคิวแทน

จะให้ดี รับจ้างเป็นเภสัช กับ แมสเซนเจอร์ครับ

รับยาแถวคลองเตยไปส่งให้ลูกค้า ง่ายๆ รายได้ดี ทำได้จริง

Fairy
27th August 2015, 14:38
ค่าเฟ่สัตว์เลี้ยงก็ไม่เลวนะครับ ยังทำกันน้องอยู่
หมา แมว กระต่าย มีแล้วเราก็ลองแตกต่างดู

อย่าง ค่าเฟ่ น้องหมาทิเบตัน น้องหมาพิทบูล น้องหมาร็อคไวเลอร์
การันตีคุณภาพคุณจะได้ใกล้ชิด น้องหมาสายพันธุ์แชมป์ โหดสลัดรัซเชีย
ที่สามารถฆ่าสิงโตทั้งฝูงได้ อะไรประมาณนี้ครับ

!!Thank!!
27th August 2015, 17:06
Here what I know from reading an article long ago.

Pet Masseuse

Massaging a puppy is now considered an actual job. Animal massage therapists are pet health professionals who are experienced in anatomy, physiology and massage techniques used to improve an animal’s physical well being. That or they just like passionate petting! On a serious note, this may be one of the newest entries on the list as professionals within the sector argue the benefits from muscle and stress relief which the animals may face after going for a walk.

source http://www.careeraddict.com/8150/10-amazing-jobs-you-didn-t-know-existed

UkuleleAlone
27th August 2015, 17:29
แพกหญ้าขาย จะคนหรือจะควาย ก็สามารถซื้อไปรับประทานได้ เป็นหญ้าที่ขึ้นข้างๆห้องน้ำจะเป็นหญ้าที่อร่อยมากครับ