PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ

ChiLLi~
24th August 2015, 07:50
ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ คือว่าแฟนผมโกหกผม แล้วผมมารู้ที่หลัง แบบมันโครตเสียใจอะครับ เคยให้โอกาศแล้วครั้งนึงก็เป็นเหมือนเดิม ความไว้ใจเชื่อใจตอนนี้มันแทบจะหมดไปแล้วอะครับ แต่จริงๆมันก็อยากจะเชื่อใจอีกอยู่นะครับ แต่ไม่รู้สิตั้งแต่รู้ว่าแฟนผมโกหกผมมันเหมือนความรู้สึกเรื่องการเชื่อใจของผมมันเปลี่ยนไปอะครับ ถามว่ารักมั้ยก็รักนะครับ แต่มันไม่เหมือนเดิมแล้ว เคยไว้ใจเชื่อใจแบบ100% แต่พอมารู้ที่หลังมันโครตเฟลเลยอะครับ นึกถึงทีไรมันก็รู้สึกโมโหรู้สึกเหมือนคนโง่ที่โดนหลอกมานานยังไงไม่รู้ ยังไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงต่อดี ควรรักหรือเลิกดี

manhantun01
24th August 2015, 08:04
ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดี เวลาเจอแบบนี้มันรู้สึกยังไง
ในเมื่อเราเสียความรู้สึกไปแล้ว มันยากที่คุณจะเชื่อใจแฟนคุณเหมือนเดิม
รักหรือเลิกอยู่ที่ตัวคุณนะครับ :cool:

ChiLLi~
24th August 2015, 08:34
ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดี เวลาเจอแบบนี้มันรู้สึกยังไง
ในเมื่อเราเสียความรู้สึกไปแล้ว มันยากที่คุณจะเชื่อใจแฟนคุณเหมือนเดิม
รักหรือเลิกอยู่ที่ตัวคุณนะครับ :cool:

ใช่ครับโดนแฟนโกหกเรื่องเดิมมาครั้งที่2แล้ว อุสาพูดคุยกับดีๆตกลงกันดีๆผมให้โอกาศไปแล้วแท้ๆ ทำไมถึงทำกับผมได้ลงวะ อุสาให้โอกาศไปไม่ทันไรก็ทำอีก เหมือนสัญญาที่บอกกับโอกาศที่ให้ไปมันไม่มาค่าเลยจริงๆ อุส่าไว้ใจเชื่อใจพอจับได้ปุ๊บ มันจุกมากจนพูดอะไรไม่ออก พอมาโดนครั้งที่2อีก นี้แทบจะอยากจะร้องตะโกนออกมาเลยครับ พึ่งสัญาญากันไม่ถึงครึ่งวันด้วยซ้ำ ก็ดันไปทำอีก

F.Syndome
24th August 2015, 08:41
จริง ๆ แล้ว ประเด็นที่ ท่านถามก็คือ "ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ" บอกตรง ๆ เลยว่า สามารถสร้างขึ้นไหม่ได้ครับ แต่มันจะไม่เหมือนเดิมครับ ไม่ 100% เหมือนเดิมครับ ทั้งนี้ ทั้งนั้นเนี่ย มันขึ้นอยู่กับว่า ท่านจะยอมแค่ไหน เพื่อสร้างความเชื่อใจและไว้ใจ ขึ้นมาใหม่ ครับ
ส่วนเรื่อง ที่ว่า แฟนหลอกท่านไปมีคนโน้น คนนี้ ต้องทำใจครับ ความรักเป็นสิ่งที่ยากจะเข้าใจครับ ปากบอกว่าไม่มี แต่ ลับหลังก็ไปมีคนอื่น คิดแล้วก็หงุดหงิด ครับ
อื้ม...เป็นผม "เลิก" ครับ ผมก็เป็นคนให้โอกาสคนน่ะ แต่ท่านเอง ก็ได้ให้ไปถึง 2 ครั้งแล้ว และแฟนท่านก็พลาดทั้ง 2 โอกาส นั้น กล่าว คือ ก็ คงมี ครั้ง 3 ครั้ง 4 และ.....เรื่อย ๆ ครับ
ลองใช้วิธี บอกเลิกไปดื้อ ๆ เลยครับ แล้วลองดูปฏิกิริยา ของแฟนท่านดูว่า มีเข้ามาง้อท่านไหม มีเข้ามา รั้งท่านไหม ถ้าแฟนท่านไม่มีปฏิกิริยาแบบนี้ ก็คือ เข้าหมดใจให้ท่านแล้ว
สุดท้าย ๆๆๆๆๆ จริง ๆๆๆๆ คนที่ต้องทำใจที่สุด ก็คือท่าน ครับ ถ้าทุกอย่างมันยังแย่ ก็ รับสภาพแล้ว เลิก กันครับ

aeker
24th August 2015, 08:55
ตกลงเค้าโกหกว่าอะไรครับ ไม่ฟันธงแต่แรกแบบนี้พูดลำบาก
ถ้าเค้าโกหกว่าตัวเองเป็นผู้หญิง อันนี้อย่าไปเชื่อใจครับ ถ้าไม่อยากเสียพรหมจรรย์ก้น :sweat

ChiLLi~
24th August 2015, 17:34
ตกลงเค้าโกหกว่าอะไรครับ ไม่ฟันธงแต่แรกแบบนี้พูดลำบาก
ถ้าเค้าโกหกว่าตัวเองเป็นผู้หญิง อันนี้อย่าไปเชื่อใจครับ ถ้าไม่อยากเสียพรหมจรรย์ก้น :sweat

เค้าโกหกผมว่าไม่ได้ไปคุยกับคนอื่นครับ ที่จริงก็คุยนั้นแหละครับ แล้วผมมารู้ทีหลัง

ปล.แฟนผมเป็นผู้หญิงครับ:sweat

sirinda
25th August 2015, 09:38
มันไม่กลับมา100%เหมือนเดิมแน่นอนค่ะ เราเปลี่ยนใครไม่ได้ แต่เราสามราถเปลี่ยนตัวเองได้ ถ้าเรื่องที่โกหกมันร้ายแรง ก็ต้องแล้วแต่เราจะแก้ไขยังไง หรือปล่อยว่างก็ดีนะค่ะ
เราปล่อยว่างแล้วตอนนี้ ถ้าเราดีจริงเค้าจะเสียใจ ในสิ่งที่เค้าทำในภายหลังนะค่ะ

CanDiiZ
25th August 2015, 10:04
ไปคุยกับคนอื่น ??

เอาตรงๆก็มันเบื่อกันแล้วอะครับ มันถึงได้หาคนคุยเพิ่ม

มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป ต่อไปอาจจะไม่ใช่แค่คุยก็ได้ อาจมีนัดไปกินไอติมตอนตี 3

ตัดใจหาใหม่เถอะครับ รู้ว่ามันยาก สู้ๆครับ

kurolykan
25th August 2015, 11:01
ผมจะไม่ถามเพิ่มเติมนะว่ามันเรื่องอะไรที่เขาโกหก

แต่ถามว่าความเชื่อใจกลับมา 100% ได้ไหม ตอบว่าสามารถทำให้มันกลับมา ได้เกิน 100% จากของเก่าอีก ถ้า 2 ฝ่ายพยายาม

แล้วก็ลองเอาไปคิดดูล่ะกันนะครับ ที่คุณคบกับเขาอยู่นี่จริงจังแค่ไหน ถ้าถึงขั้นคิดจะสร้างครอบครัวด้วย ก็พิจารณาเอาล่ะกันว่าต้องอยู่กับคนๆ นี้ ไม่ว่าเขาจะดีจะแย่ยังไงได้ไหม แล้วพอมันกลายเป็น E แก่ไปแล้วแต่ข้อเสียคุณเธอยังมีอยู่ครบ คุณจะยังยอบรับคุณเธอได้อยู่รึเปล่า โดยไม่ต้องไปเปลี่ยนแปลงเขา

แต่เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่คน 2 คนล่ะนะ ความรู้สึกรักจะมากแค่ไหนก็จางลงได้ อย่าไปยึดตรงนั้นมาก ทุกข์ใจเปล่าๆ ฟรีๆ

rockblood39
30th March 2016, 01:35
ไม่อ่ะครับ ผมคบกันมา 4 ปี มีปัญหากันหลายครั้ง ผมก็ยอมให้โอกาสทุกครั้งสุดท้ายก็บายยยยย บอกเลิกเองด้วยครับ เพราะไปต่อไม่ได้ได้แล้ว แล้วก็มานั่งครวญครางเอง 5555555555555555

hisotomz
3rd April 2016, 04:24
แต่ละคนไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผม ผมใช้ความรู้สึกเอานะ ไม่ใช่ว่าจะให้โอกาสกี่ครั้ง
มันขึ้นอยู่กับเหตุการ์ณมากว่า บางทีแค่ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว
แต่สำหรับบางคน เราก็ให้โอกาสเขาครั้งแล้วครั้งเล่า อาจเพราะเรารักเขามากเกินไป

estelle18
3rd April 2016, 04:45
ไม่มีทางกลับมาแบบเดิมได้ 100% แล้วความเชื่อใจบอกเลย ถ้ามันพังคือพังไปแล้ว
ถ้าจะบอกจะลองเชื่ออีก นั่นมันโกหกตัวเอง แล้วจะอยู่กับความระแวงและความกลัวทรมานไปตลอด ก็เลือกเอา