PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับ เมาส์ gaming ถ้าผิดหมวดขออภัยนะครับ

GUBENZNOOB
1st September 2015, 04:47
ก็อยากจะรู้เกี่ยวกับ การรับประกันการคลิกของเมาส์ นะครับ อย่างรับประกัน 10 ล้านครั้ง หลังจากนั้นมันจะเป็นยังไงหรอครับ คุณภาพจะลดลง หรืออย่างไร

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณมาก

T-man
2nd September 2015, 10:12
อาจจะคลิกไม่ติด คลิกเบิ้ล แต่ส่วนมากก็จะเบิ้ลกันก่อนถึงที่กำหนดอยู่แล้ว ฮ่าๆ

ผมใช้ Logitech นะประกัน 3 ปี อุ่นใจกว่าแบรนอื่นหน่อย

CanDiiZ
2nd September 2015, 10:51
ไม่ต้อง mouse gaming หรอกครับ mouse ธรรมดาก็มีอายุ

สังเกต mouse เก่าๆ ใช้นานๆปุ่มมันจะเบา คลิกง่าย แต่คลิกไม่ติดบ้าง เบิ้ลบ้าง หรือค้างบ้าง

เล่นพวก DotA2 เกมๆนึงก็คลิกไปแทบจะเป็นพันครั้งแล้ว

ยี่ห้อบางทีมันก็สำคัญ แต่ผมว่ารูปร่างกับน้ำหนักสำคัญกว่า เลือกเอาที่ชอบเลยครับ

GUBENZNOOB
2nd September 2015, 20:29
ครับผม ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ :thank

pUpOng
6th September 2015, 14:07
อาจจะคลิกไม่ติด คลิกเบิ้ล แต่ส่วนมากก็จะเบิ้ลกันก่อนถึงที่กำหนดอยู่แล้ว ฮ่าๆ

ผมใช้ Logitech นะประกัน 3 ปี อุ่นใจกว่าแบรนอื่นหน่อย
Logitech เครมที่ไหนหรอครับ