PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หัดเล่น Dota กับเค้าบ้าง

kisserza
5th October 2011, 13:28
http://image.free.in.th/z/is/wc3scrnshot_100511_131911_01.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=0417ad6539374424776406c9d04c607c)
เล่นใน TCG ผมออกของแบบนี้ถูกมั้ยครับ พอมีตังเยอะแล้วนี่นึกไม่ออกทุกทีว่าจะออกอะไร (มือใหม่) :confused: แนะนำที sni ออกไรโหด

saman14
5th October 2011, 13:39
ถ้าออกของได้ขนาดนี้ผมว่า ขวานวินวอก คงไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ

sniper ออกThe Butterflyเพิ่มน่าจะดี ช่วยทำให้โหดได้เยอะเลยครับ

(Ring of Healthเอาไปต่อยอดเป็นVanguard ด้วยครับ เพิ่มความถึกได้อีก)

Ezter
5th October 2011, 13:40
ของมันก้ำกึ่งยังไงก็ไม่รู้นะครับ

nakiann123
5th October 2011, 13:49
ขาย Ring ทิ้ง Buy Power Trade เก็บเงินออก ดาบเขียวครับ

cutslikeaknife
5th October 2011, 13:57
มีตังก็ทำบูทหน่อยครับ เราตัวดาเมจ ออกของก็
1.ทำ Hp ให้ไม่ตาย ไม่ atm 800 900 1000 + แล้วแต่ช่วงเวลาของเกม จาก basic item อะไรก็ได้ตามความเหมาะสม
2.จากนั้นก็ใส่ดาเมจตามความชอบ
Berserk (ยิงไว วิ่งไว ฟาร์มป่าได้ แต่บาง)
S&Y(ยิงตัวหนาๆไม่เข้าแต่ off ดี)
Cri(ยิงแรงจริงค่อยออก อย่างอื่นคุ้มกว่า)
BF(ไว้ออกทีหลัง ออกไปอันแรกก็โดนสกิลดับอยู่ดีเพราะต้นเกมประโยชน์น้อยกว่าอย่างอื่น)
Manta (ใช้ดีทั้งเกม)
purge (ถ้าไม่ต้องซื้อแก้ทางใครอย่าซื้อเลยเปลืองตัง)
MKB (ถ้าเราต้องยิงฝั่งตรงข้าม Miss บ่อยๆ อันนี้จะเป็นต้องซื้อทุกครั้ง)
3.Item ที่ทำให้เราได้ ATK หรือเปลี่ยนจังหวะ ATK
MKB (ถ้าโดนหยุดเวลาจะทำ damage ต้องซื้อ ไม่งั้นโจมตีแรงเท่าไหร่ ก็ไม่ได้โจมตี)
ww(ออกตอนไหนก็ได้ แต่ไปเล่นกับคนเก่งๆมันก็แก้ทางง่าย ใช้ระวังๆ)

ถ้าเล่นเรื่อยๆ สนุกๆ รองออกไปเหอะ อย่าไปกำหนดตายตัวมันไม่สนุก :victory

VKneverdie
5th October 2011, 14:24
เราเล่นยืดหยุ่นไปตามเกมอะ ไม่จำเป็นว่าต้องใส่ของตายตัว เน้นออกของไว้แก้ดีกว่า~

berrygo60
5th October 2011, 14:49
สไนผมชอบเล่น สายมานาครับ

เล่นเอาฮา อะ

ออกร้องเท้ารีมานา

บริ้ง วิงวอก เชืิอก

แค่นี้ก็หนีสบายแล้ว

hopmbnzatou
5th October 2011, 15:22
ผมเล่น...ผมเล่น...ผมเล่น...ไม่เป็นครับ

I3aSiC
5th October 2011, 16:28
1.ขวาน wind walk เอาไว้หนีเวลาคับขัน
2.ขวานแยกร่าง เอาไว้+สเตตัส+แยกร่างยิงได้
3.ดูดเลือดใหญ่ ยิงไปด้วยดูดเลือดไปด้วยโคตรโหดครับ แถมเรายังยิงเร็วอีก
4.ขาไม้ เอาไว้+สเตตัส+เดินเร็ว+ยิงเร็วได้อีก
5.คริใหญ่ ยิงไปติดคริไป ได้อารมณ์มากๆ เเถมเราดันยิงเร็ว+ยิงแล้วสตั้นอีก
6.กระบี่ชาเขียว สุดยอดไอเทมสาย AGI ครับ ทำให้+สเตตัส แถมยังทำให้ยิงเร็ว+อัตราการหลบหลีกอีก
เท่าที่ผมเล่นก็ออกตามนี้เลย

UkuleleAlone
5th October 2011, 16:29
ออก นกไฟ และวาปเล่น ฮ่าๆๆ

Naowarat
5th October 2011, 18:18
แนะนำ Manta Style , กับ Satanic ...

JoIozaa1@hotmail.com
5th October 2011, 19:44
อย่างน้อย ผมก็เล่นไม่เป็น ครับ :victory

flukezuzayo
5th October 2011, 19:47
1.ขวาน wind walk เอาไว้หนีเวลาคับขัน
2.ขวานแยกร่าง เอาไว้+สเตตัส+แยกร่างยิงได้
3.ดูดเลือดใหญ่ ยิงไปด้วยดูดเลือดไปด้วยโคตรโหดครับ แถมเรายังยิงเร็วอีก
4.ขาไม้ เอาไว้+สเตตัส+เดินเร็ว+ยิงเร็วได้อีก
5.คริใหญ่ ยิงไปติดคริไป ได้อารมณ์มากๆ เเถมเราดันยิงเร็ว+ยิงแล้วสตั้นอีก
6.กระบี่ชาเขียว สุดยอดไอเทมสาย AGI ครับ ทำให้+สเตตัส แถมยังทำให้ยิงเร็ว+อัตราการหลบหลีกอีก
เท่าที่ผมเล่นก็ออกตามนี้เลย

ตามที่พี่คนนี้บอกล่ะครับ

DekJaiTak
5th October 2011, 20:47

นี้ครับขอ สไน

ชอบเล่น Hero ตัวไรบอกมาเดียวจะเอารูป ไอเทม มาให้ดู

ว่า แบบไหนโหด

TangmoYeahhh
5th October 2011, 22:18
มันมีไม่มีสูตรตายตัวหรอกคับ พลิกแพลงได้ตลอดเวลา ตามสถานะการเกม

หาเพื่อนเล่นอยู่พอดีเลยยยยยยย

asakura_53@hotmail.com

@ มานะคร้าบบ

JackSparroW
5th October 2011, 22:21
jack_kps_007@hotmail.com <<<<< บ้า DOTA ขอรับ เล่น ทุกวัน วันไหนไม่เล่น จะตายไห้ได้ -..-* :gamer

HelloGhost
5th October 2011, 22:21
พอ ดี เลย หา คน เล่น อยู่ *-*

fome700@hotmail.com

ขอโหดๆ นะ ไม่ โหด ก็ แอด ได้ :victory

Oishinamacha
5th October 2011, 22:29
การเล่น ดอท นี่นะ ตามความคิดผมเลยจริงๆ
คือการรู้จักของ ถ้าเรารู้จักความสมารถ เอฟเฟค ของ item เราก็ควรคิด คำนึงว่าออกอะไรให้เข้ากับ hero ตัวที่เราเลือก
เช่นตัวนี้ สกิล ตีโหด แต่ตีไม่ค่อยไว ก็ berserk ช่วย บางสกลิ orb ก็ ดูดหมู่ (คลุมเขียว) ไป
อะไรประมาณนี้อะครับผมคิดแบบนี้นะ

sertnalove
5th October 2011, 22:31
การจะฝึก Dota นั้นItem ไม่มีคำว่าตายตัว ยกเว้นรองเท้า ขาไม้ เท้า re mp ไอ้นี่ต้องออกกันหมด = =

1.ฝึกออกของให้เร็วก่อน อย่าโอ้เอ๋ เวลา Online เล่นไม่ดี เพื่อนเครียดนะครับ
2. item ไม่มีตายตัวครับ แล้วแต่เกมส์ ตามรูป ข้างบน เจอ Blade mail ก็ขยะดีๆนี่หละครับ ต้องดูด้วย แล้วแต่ เกมส์นั้นๆและ hero
3. ตามรูป Aura ไม่สมควรออกอย่างยิ่ง Sniper คุณเล่น Tank หรือป่าวหละ Atk Rage ? 800+ มั้งจำไม่ผิด ถ้าใส่ เกราะ aura เพื่อนคุณจะได้ Aura ด้วยรึป่าว ?
4. ดูดเลือดใหญ่ อืมพอได้ สมควรมี สรุป พอได้หมดในรูปยกเว้น เกราะ อย่าได้ออกเชียว ลองคิดเอาครับ
5. ถ้าออก ขวานฟ้า ออกค้อน stun มาเพิ่ม ตุ้ย + stun ช่วยทีมได้ครับ ถึง damage ไม่แรง แต่ ขยัน stun ก็ช่วยได้มากครับ

ลองคิดเอาครับที่ผมว่ามา item ไม่มีคำว่าตายตัว ยกเว้นรองเท้า = =

siraiwich2539
5th October 2011, 22:36
ผมเเอดได้ป่ะ พอดีผม คีได้

อิอิ

HelloGhost
5th October 2011, 22:37
การจะฝึก Dota นั้นItem ไม่มีคำว่าตายตัว ยกเว้นรองเท้า ขาไม้ เท้า re mp ไอ้นี่ต้องออกกันหมด = =

1.ฝึกออกของให้เร็วก่อน อย่าโอ้เอ๋ เวลา Online เล่นไม่ดี เพื่อนเครียดนะครับ
2. item ไม่มีตายตัวครับ แล้วแต่เกมส์ ตามรูป ข้างบน เจอ Blade mail ก็ขยะดีๆนี่หละครับ ต้องดูด้วย แล้วแต่ เกมส์นั้นๆและ hero
3. ตามรูป Aura ไม่สมควรออกอย่างยิ่ง Sniper คุณเล่น Tank หรือป่าวหละ Atk Rage ? 800+ มั้งจำไม่ผิด ถ้าใส่ เกราะ aura เพื่อนคุณจะได้ Aura ด้วยรึป่าว ?
4. ดูดเลือดใหญ่ อืมพอได้ สมควรมี สรุป พอได้หมดในรูปยกเว้น เกราะ อย่าได้ออกเชียว ลองคิดเอาครับ
5. ถ้าออก ขวานฟ้า ออกค้อน stun มาเพิ่ม ตุ้ย + stun ช่วยทีมได้ครับ ถึง damage ไม่แรง แต่ ขยัน stun ก็ช่วยได้มากครับ

ลองคิดเอาครับที่ผมว่ามา item ไม่มีคำว่าตายตัว ยกเว้นรองเท้า = =

ขอแย้ง เรื่อง เท้าไม้
เอ่อ ผม ว่า ไม่ เกี่ยว นะ บาง ที่ ผม ยัง ไม่ ออก เลย ขี้ เกียจ

แล้ว แต่ hero ด้วย ผม ว่า

HelloGhost
5th October 2011, 22:39
ผมเเอดได้ป่ะ พอดีผม คีได้

อิอิ

แจ่ม เลย คับ

RabbitsZombie
6th October 2011, 00:46
เอ่อ....อยากจะแนะนำนะ หน้ากากดูเลือด กับ Sang yasha มันทับกันอ่ะ Orb effect อ่ะ ถ้าจะออกหน้ากากไว้ใช้ตีเร็ว
น่าจะเก็นเงินอีกซักนิดนึงออก ไฮเปอร์สโตน น่าจะดีนะ ตีเร็ว แถมยังเอาไปต่อยอดออกเกราะกระดูกได้อีกด้วยนะ

Xteam
6th October 2011, 01:20
ออกจากเกมส์ซิครับ รับรองโหดแน่ !!!!! 5 5+

thaiemotion
6th October 2011, 03:39
มั่วๆๆครับ บอกขอแต่ละอย่างของท้ายเกมส์ทั้งนั้นเล่นจริงไม่รอเกิดขนาดนั้นหรอก จบก่อนซะมั้ง

แนะนำออก ขาไม้ให้ถึกแล้วเบอเซิกแล้ว ww แล้วก็ดาบทองเลย แค่นี้แหละ โหดแล้ว มีสกิลยิงไกลอยู่ในตัวอยู่แล้วได้ เบอเซิกมา+ดาบทองยิง 2-3 ที แล้วซูมตายทุกตัว
อย่าลืมว่า sni ไม่ใช่ตัวชน แต่เป็นตัวหรอย เพราะงั้นไม่จำเป็นของถึกๆอะไรทั้งนั้น ออกถึกมายังไงก็ตาย ถ้ามันจะบางก็ให้มันบางไป เอาไป+ดาเมจดีกว่า ช่วยทีมได้ดีกว่าเยอะ (ถ้าคนที่เล่นเก่งหน่อยนะ ไม่ATM เล่นเป็น)
อยู่กับเพื่อนตลอดเวลาอย่าฉายเดียว sni อะ แค่นี้ก็โหดแล้ว อยู่ในป่ายิงเวลาเขา + กัน โอ๊ยสบาย รอซูมอย่างเดียว

jaabkrain3
6th October 2011, 08:57
F10 E X X สูตร ครับ ฮ่าฮฺ

DekJaiTak
6th October 2011, 13:47
Blade mail หลอครับ ก็ ดูดเลือดใหญ่ ไง ครับ แล้ว เสื้อเกาะ อะนะ มันก็ ลงเกาะ อีกอีกทีมไง ครับ + ยังใวด้วย

DekJaiTak
6th October 2011, 13:49

รองเท้ามันตายตัวยังไง สกิว บางคน ออก เท้าไม้ ผม ยังออก เท้า วาป เลย

gunkun444
6th October 2011, 14:08
อยากโหดต้องออก
1. Power Tread (ขายาว)
2. Buriza-do kyanon (คริใหญ่)
3. Satanic (ดูดเลือดใหญ่)
4. Butterfly
5. Mokey King Bar
6. BKB

มี BKB อย่างเดียวก็โหดละสไน

Arjack Taylor
6th October 2011, 14:15
ออกวินวอล์คก็ดีแล้วครับ สไนชอบเป็น atm ทีม เอาไว้เอาตัวรอด

solowking2
6th October 2011, 14:31

นี้ครับขอ สไน

ชอบเล่น Hero ตัวไรบอกมาเดียวจะเอารูป ไอเทม มาให้ดู

ว่า แบบไหนโหด

อันนี้ /test หรือว่าเล่นแบบคนเดียวหรือเปล่าครับ
ถ้าเล่น TCG นี่เกินไปจริงๆแค่ 2 นาทีเองนั่น - -"

DekJaiTak
6th October 2011, 14:47
อันนี้ /test หรือว่าเล่นแบบคนเดียวหรือเปล่าครับ
ถ้าเล่น TCG นี่เกินไปจริงๆแค่ 2 นาทีเองนั่น - -"

เล่นคนเดียว ก็ออกขอให้ดู ครับ มีสูตรนิด 1

stopdam
7th October 2011, 07:13
ไม่ใหม่เเล้วมั้ง kill 10 ตาย 4 assit 15 -*-

IuI
7th October 2011, 07:32
เล่นออกของแก้ทางอย่าไปตายตัว ส่วนมาก ถ้าออก ขวานวินวอกช่วยได้ระดับหนึ่งเลย แต่ระวังโดน gem น่ะครับ แต่ผมเล่นไม่ค่อยออกหรอกผมชอบแยกร่างมากกว่าเอาไว้แยกตอนมัน+กันช่วยได้น่ะ
ตอนก่อนทำก็ได้ Yashaมาใช้ก่อนด้วย ยิงไว + วิ่งไวอีก พริ้วเลย

แล้วแต่อันแรกเลยตั้งแต่ต้นเกมส์เลย ขาไม้ อันดับ1 เลยไม่ออกยิงช้าเดินช้า อีกอย่างถ้าgame ap ถ้าพวกเห็นยังรองเท้าแดงอยู่น่ะ เป้า ดีๆนิเอง

เพราะขาไม้มันเปลี่ยน stat ได้ อยากแรงก็ agi อยากhp เยอะ ก็ Str

มานาเยอะก็ Int เพราะจากที่ผมเล่นจะฆ่าตัวไหนมักจะดูของเป็นหลัก lvไม่เท่าไร

เจอของนุ่มนิ่ม ชอบเลยeart stun ทีเพื่อนมาช่วยอีกไงก็ตาย (ออกของแก้ทางตามที่หลายๆคนบอก work สุดๆแล้ว)

Princecoke
7th October 2011, 07:33
HON HARDCORE กว่าครับ

ลองเลยๆ

Dvl.Farworld
7th October 2011, 11:12
ความคิดผมนะ Item ไม่ค่อยเกี่ยวหรอก มันอยู่ที่คนเล่นกับ Team work อะครับ
Item ที่ออกไม่จำเป็นต้องเป็น Butter fly , Lothar's Edge ฯลฯ แต่มันอยู่ที่สถานะในเกมมากกว่าครับ ว่าควรจะออกอะไรมา เเก้เกม หรือว่า พลิกเกม ได้อะครับ'

ถ้าจะให้ดีต้องดู สถานะ ของทีมเราก่อนครับ

turmooroff2
7th October 2011, 12:47
F10
E
Q

โหด สุด

offboy2232
7th October 2011, 21:59
ผมเล่น...ผมเล่น...ผมเล่น...ไม่เป็นครับ
ภาพประจำตัวนี่คือใครอ่ะครับ

Runningman
10th October 2011, 05:13
ออก black king bar 6 ช่องครับ

http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcR5XXZpcedxBQraIb3POYI9zkyTsRwp-19pqU8P6ammTuVl8Ek3OhEumW4

iherepea
10th October 2011, 18:55
รอ ออกจากเกม คับ จะ N ล่ะ 555