PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง Windows 10 ไม่ได้ครับ

kiraryoma
5th September 2015, 00:53
คือผมลง Windows 10 ผ่าน USB
ใช้วิธีบูทจาก USB ก็นานมาก ไม่มีวงกลมหมุนๆเลย
พอใช้วิธีรันตัวเซ็ตอัพ ก็เข้าหน้าจอใหญ่สีม่วง ติดตั้งได้แค่ 24% ก็บอกว่าติดตั้งล้มเหลว
ใครพอจะรู้วิธีแก้ปัญหาบ้างครับ

kanenakub
5th September 2015, 01:21
ก่อนลงคุณได้ฟอร์แมตไดร์ C: ยัง ไม่งั้นมันจะมีปัญหาตอนลงนะครับ ให้ฟอรแมตอย่าให้เหลืออะไรในไดร์ C: หรือ ไดร์ที่เราทำการติดตั้งครับ

kiraryoma
5th September 2015, 01:29
ยังครับ ผมก่ะว่าตอนลงมันจะมีให้ฟอร์แมตอะไรงี้
สรุปคือต้อง ฟอร์แมต์ไดรฟ์ C > บูตวินติดตั้งใหม่ใช่ไหมครับ

ONE OK ROCK
6th September 2015, 23:52
ยังครับ ผมก่ะว่าตอนลงมันจะมีให้ฟอร์แมตอะไรงี้
สรุปคือต้อง ฟอร์แมต์ไดรฟ์ C > บูตวินติดตั้งใหม่ใช่ไหมครับ

การลง windows ที่ถูกต้อง คือ ฟอเมตไดว์ ที่จะลง เช่น C และ ติดตั้งตามปกติ

ไม่งั้น อาจ ค้าง ลงไม่ได้ หรือ ลง ได้ แล้ว มีปัญหา ค้าง จอฟ้า จอเพี้ยน ต่างๆนาๆ