PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : CrossFire แล้วจอดำ

godsilanam
7th September 2015, 09:43
สวัสดีครับ กุรุ ทุกท่าน วันนี้ผมมาขอคำแนะนำเกี่ยวกับการตั้งค่าการ์ดจอหน่อยครับ
คือตอนนี้ผมใช้การ์จอ AMD HD 7700 2ตัวเพื่อที่จะครอสไฟร์กัน เมื่อก่อนช่างลงให้ไว้ มันสามารถเปิดได้ 2 จอคือ จอคอมกับ ทีวี(ทีวีผมใช้สายHDMI)
แต่พอปีนี้ HDDผมพังเลยต้องเปลื่ยนลูกใหม่ พอลงวินโดเองเสร็จก็ลงไดเวอร์การ์ดจอตามปกติ แต่ผมตั้งค่าให้ ออก2จอไม่เป็น แบบจอคอมเป็นจอตัวที่1 จอทีวีเป็นจอตัวที่2
ที่ทำได้ตอนนี้คือ คอมผมเห็น จอคอมและทีวีเป็นเครื่องที่1 หมดเลยกล่าวคือ จอคอมภาพออกอย่างไรทีวีออกแบบนั้น
แต่ปัญหาคือพอผมเข้าเกมส์ภาพจะไม่ออกที่ ทีวี ครับ แต่ถ้าปิดการ ครอสไฟว์ ภาพจะออกทีวีได้
จึ่งอยากจะขอคำแนะนำการตั้งค่าให้จอออกเป็น จอที่1 และ 2 แบบจอคอมเป็นจอตัวที่1 จอทีวีเป็นตัวที่2 แล้วเข้าเกมส์จอทีวี จอไม่ดำครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ