PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วงนี้มีเกมออนไลย์อะไรน่าเล่นบ้าง

liger0000
9th September 2015, 15:04
เกมใหม่ๆเล่นไม่ค่อยได้เลยเพราะCPUไปไม่ไหวแล้ว(AthonII X4 640) เลยอยากหาเกมออนไลย์เล่น มีเกมไหนน่าเล่นบ้าง ขอไม่ต้องมุดพอนะ แนวRPG จะแฟนตาซีหรือSi-fiก็ได้ ขอย่างเดียวไม่เทพทรูพอ

CanDiiZ
9th September 2015, 15:09
เกมใหม่ๆเล่นไม่ค่อยได้เลยเพราะCPUไปไม่ไหวแล้ว(AthonII X4 640) เลยอยากหาเกมออนไลย์เล่น มีเกมไหนน่าเล่นบ้าง ขอไม่ต้องมุดพอนะ แนวRPG จะแฟนตาซีหรือSi-fiก็ได้ ขอย่างเดียวไม่เทพทรูพอ

:answer

ไม่น่าจะมี :o

เกมไม่เทพทรูมันมีจริง นะเฮยอย่างWOT WOWS Warthunderไง แต่ช่วงนี้กระแสเกมออนไลย์มันตกต่ำอย่างแรง( มันตกต่ำหมดหละเศรษฐกิจโลกมันตกต่ำ) เหลือแต่เกมมือถือต้นทุนต่ำ กากๆ ที่พอทำกำไรได้ เลยทำให้ตลาดเกมออนไลย์หายไปเลย

ก็จะเอา MMORPG ไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าไม่มุดไปเล่นก็ไม่น่าจะมีนะครับ เท่าที่เห็น

ค่ายไทยก็รู้ๆกันอยู่

liger0000
9th September 2015, 15:21
เกมไม่เทพทรูมันมีจริง นะเฮยอย่างWOT WOWS Warthunderไง แต่ช่วงนี้กระแสเกมออนไลย์มันตกต่ำอย่างแรง( มันตกต่ำหมดหละเศรษฐกิจโลกมันตกต่ำ) เหลือแต่เกมมือถือต้นทุนต่ำ กากๆ ที่พอทำกำไรได้ เลยทำให้ตลาดเกมออนไลย์หายไปเลย

Ich_Liebe_Dich
9th September 2015, 16:09
wot อยากเทพไวก็ต้องเติมครับ อยากได้ตังไวก็ต้องเติมครับ มันมีอยู่แล้วเทพทรู พวก f2p อ่ะ ส่วนmmorpg ผมแนะนำ world of warcraft ครับ สนุกดี

nekoload
9th September 2015, 16:20

เงื่อนไขเยอะไปไหมครับนั่น สเปคต่ำ ฟรี เติมเงินไม่โกง แล้วออกใหม่ ท่าจะยากมาก
ก็เป็นที่รู้รู้กันว่าค่ายไทยตอนนี้ปิดกันไปหลายเกมแล้ว

guildwar2 มันเปิดฟรีละนะแต่คอมคุณจะไหวรึเปล่าละ แต่ถ้าไม่มีการ์ดจอก็ไม่น่ารอด

CanDiiZ
9th September 2015, 16:21
เงื่อนไขเยอะไปไหมครับนั่น สเปคต่ำ ฟรี เติมเงินไม่โกง แล้วออกใหม่ ท่าจะยากมาก
ก็เป็นที่รู้รู้กันว่าค่ายไทยตอนนี้ปิดกันไปหลายเกมแล้ว

guildwar2 มันเปิดฟรีละนะแต่คอมคุณจะไหวรึเปล่าละ แต่ถ้าไม่มีการ์ดจอก็ไม่น่ารอด

เกมดีครับ ทางที่ดี จ่ายดีกว่า

เพราะฟรีแบบมีข้อจำกัด ทั้งเรื่องของการเก็บเลเวล การย้ายแมพ การสร้างตัวละคร ช่องเก็บของ การแชท การซื้อขาย PvP WvW

เหมือนแค่เข้าไปทดลองเล่นอะ

แนะนำ จขกท ไป Rag 5.0 (เถื่อน) ของคุณ hisawahiroki เลยครับ เห็นเพิ่งเปิด

เห็นว่าไม่เน้นขาย ไม่เน้นเติม

exp rate / drop rate ก็น้อยด้วย เหมือนจะดูดี น่าลิ้มลอง

liger0000
9th September 2015, 18:03
guildwar2 นี้สบายๆ การ์ดจอผม Geforce 750GTX นะคับ แรม8GB เหลือCPUนี้หละที่แบบว่ารอ ตัวดีๆออกหน่อยไปเดินเซียร์ บอกชื่อเกมคนขายยังส่ายหน้าเลย ซื้อตอนนีั้เล่นได้ไม่นานแน่นอน
guildwar2 นี้ผมเล่นมานานนนนละ เล่นจนจะขายไอดีทิ้งอยู่แล้ว ผมซื้อกล่องเลยนะเกมนี้ เล่นจนพลุนหลับตาเดินยังไหว

nekoload
10th September 2015, 04:45
guildwar2 นี้สบายๆ การ์ดจอผม Geforce 750GTX นะคับ แรม8GB เหลือCPUนี้หละที่แบบว่ารอ ตัวดีๆออกหน่อยไปเดินเซียร์ บอกชื่อเกมคนขายยังส่ายหน้าเลย ซื้อตอนนีั้เล่นได้ไม่นานแน่นอน
guildwar2 นี้ผมเล่นมานานนนนละ เล่นจนจะขายไอดีทิ้งอยู่แล้ว ผมซื้อกล่องเลยนะเกมนี้ เล่นจนพลุนหลับตาเดินยังไหว

guild wars 2 ถ้าของตันแล้วก้ลอง solo dungeon ดูครับแบบ speed run ยากมาก

ช่วงนี้หลายเกมอยู่ในช่วงพัฒนาคงต้องรอไปก่อนละครับ ไปเล่นพวก offline เถื่อนบางเกมผมก็ว่าสนุกดี
แถมเกมมาใหม่ที่กำลังมาหลายเกมดันคล้าย diablo 3 ไปเยอะเลย
ซึ่งเกมแนว hack and slash แต่ละอาชีพส่วนใหญ๋ไม่ค่อยมีหน้าที่ของแต่ละคนที่ชัดเจน คุณคงไม่ชอบ

รอ Tree of Savior ไปเถอะ น่าจะปีหน้านะ เช่นเดียวกันกับหลายที่กำลังพัฒนาอยู่
ซึ่งหลายเกมบางคนคิดว่าจะออกปีนี้ แต่กลายเป็นว่า CBT กันหลายรอบมาก
เนื่องจากคู่แข่งน่ากลัวทำให้ต้องเปิด OBT ให้ผู้ที่ได้มาเล่นครั้งแรกประทับใจได้มากที่สุด

เกมที่ co-op ได้ใน steam มันก็ online เหมือนกันน่ะ ขนาดว่าผมเล่นแต่เกมดังๆยังเล่นแทบไม่ทันละนะเนี้ย
Trine 3: The Artifacts of Power กับ Wanderlust Adventures นี่ผมยังไม่ได้เล่นเลย
แต่ข้อเสียคือเกม co-op ใน steam ส่วนใหญ่ต้องมีเพื่อนขาประจำเล่นด้วยถึงจะดี

oz_golf
10th September 2015, 05:30
Black Desert ครับ