PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลำโพงกับหูฟังเกิดปัญหา ไลน์เสียงมาไม่ครบ

macnum10
12th September 2015, 18:34
คอมผมมีปัญหาครับ หลักๆเลยคือเสียงมันจะออกข้างเดียว ซึ่งอีกข้างมันก็ออกแหละแต่ว่ามันจะไม่ชัดอะครับ

เช่นไลน์เสียงมาไม่ครบ หรือเสียงติดๆขัดๆ แต่ถ้าเคาะๆแล้วก็จะหาย แต่อีกไม่กี่วิก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอะครับ

ผมลองเสียบหูฟังดู (ซึ่งสภาพดีอยู่) ก็พบว่าเกิดปัญหาเดียวกับลำโพงเป๊ะเลยครับ แต่หนักกว่าด้วยซ้ำ ทำเอาหูฟังพังไปด้วย

ผมคาดว่าน่าจะมาจากสายหักใน แต่มันเป็นกับทุกหูฟังที่ผมลองเลยน่ะสิครับ ผมเลยคิดว่าน่าจะมาจากฮาร์ดแวร์มากกว่า

แต่ปัญหานี้เกิดจากหูฟังหรือลำโพงที่เสียบสายแจ๊คเท่านั้นอะครับ พอลองใช้ headphone แบบ USB แล้วก็ปกติดี