PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่เคยเล่น battlefield 4 ขอถามหน่อยนะครับ ทำไม กด Q เพื่อสั่งให้ทีมยิงศัตรู ทำไมมันไม่ยอมยิงอ่ะ

notty
16th September 2015, 08:28
ผมดูในยูทูป เขากด Q แค่ที่เดียวก็สั่งยิงได้แล้วแต่ทำไม ผมทำไม่ได้อ่ะครับ เป็นเพราะอะไรเหรอ

http://www.mx7.com/t/d59/mWEnra.png (http://www.mx7.com/view2/yBpUFx1q4sFOAPkt)

double6
16th September 2015, 08:39
เคยเล่นนานมากเเล้ว จำได้ว่า ครั้งแรกผมกดก็ยิงนะ
แต่เครื่องค้าง พอมาเล่นอีกทีเหมือนจะกดไม่ยิงเหมือนกันครับ

notty
16th September 2015, 08:42
เคยเล่นนานมากเเล้ว จำได้ว่า ครั้งแรกผมกดก็ยิงนะ
แต่เครื่องค้าง พอมาเล่นอีกทีเหมือนจะกดไม่ยิงเหมือนกันครับ

ของผม ทีมผมนี้มันไม่ยิงเลยครับผมยิงอยู่คนเดียว ทั้งเกมส์เลย ผมเพิ่งเสียตังค์ซื้อพอโหลดมาเล่นดูเจอแบบนี้เสียใจจัง :sweat

headshot deluxe
16th September 2015, 09:34
ผมสั่งยิงได้ปกตินะ

แต่อย่าเสียใจไปเลยครับ ผมเล่นจบ 3 รอบแล้ว อยากจะบอกว่าการสั่งยิงนี่มันเป็นแค่องค์ประกอบเล็กๆ ในเกมครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ยังได้ แถมใช้แล้วจะได้คะแนนน้อยกว่ายิงเองด้วยนะ (ถ้าจะปลดเหรียญทองควรยิงเองนะครับ)

ตอนผมเล่นผมสั่งยิงแค่ตอนที่มันสอนตอนแรกอะ หลังจากนั้นก็ยิงเองจนจบเกม ไม่ได้ใช้อีกเลย

notty
16th September 2015, 09:42
ผมสั่งยิงได้ปกตินะ

แต่อย่าเสียใจไปเลยครับ ผมเล่นจบ 3 รอบแล้ว อยากจะบอกว่าการสั่งยิงนี่มันเป็นแค่องค์ประกอบเล็กๆ ในเกมครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ยังได้ แถมใช้แล้วจะได้คะแนนน้อยกว่ายิงเองด้วยนะ (ถ้าจะปลดเหรียญทองควรยิงเองนะครับ)

ตอนผมเล่นผมสั่งยิงแค่ตอนที่มันสอนตอนแรกอะ หลังจากนั้นก็ยิงเองจนจบเกม ไม่ได้ใช้อีกเลย

คือเพื่อนรวมทีมผม มันไม่ทำอะไรเลยอ่ะครับ นอกจากวิ่งเล่น อย่างเดียว

Zaraki Kempaji
16th September 2015, 09:58
หันเป้าหมายไปหาศัตรูแล้วกด Q

อย่าลืมดูเกตด้วย มันมีรีชาตด้วย ถ้าไม่อยากดูก็ฟังเอา เพื่อนเรามันจะบอกเองว่าพร้อมแล้ว ก็หันเป้าหมายไปหาศัตรู แล้วกด Q

ถ้าไม่หันมันก็กดไม่ได้ โอเคนะ

notty
16th September 2015, 10:51
หันเป้าหมายไปหาศัตรูแล้วกด Q

อย่าลืมดูเกตด้วย มันมีรีชาตด้วย ถ้าไม่อยากดูก็ฟังเอา เพื่อนเรามันจะบอกเองว่าพร้อมแล้ว ก็หันเป้าหมายไปหาศัตรู แล้วกด Q

ถ้าไม่หันมันก็กดไม่ได้ โอเคนะ

โอเครครับจะลองดู ขอบคุณมากครับ

notty
20th September 2015, 13:51
อ่อ รู้แล้วครับ ว่าเป็นเพราะอะไร ผมเเค่ปรับจอ เป็น Full screen ก็ใช้ฟังชั่นได้แล้วครับ ไม่รู้เกี่ยวไหมแต่มันหายแล้วครับ