PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ่วม! PES 2016 PC เจอด่าแหลก พอร์ตลง PC ห่วยเหมือนเดิม

sudteerukpla
19th September 2015, 09:27
อ่วม! PES 2016 PC เจอด่าแหลก พอร์ตลง PC ห่วยเหมือนเดิม

PES หรือ Pro Evolition Soccer ของทาง Konami นั้นได้อัพเกรดตัวเกม ด้วยการใช้ Fox Engine ตัวใหม่มาใช้สร้างตั้งแต่ในปี 2015
และตัวเกมก็ได้รับการพัฒนาภาพกราฟิกและระบบเกมเพลย์ให้ดียิ่งขึ้น แต่ถึงอย่างนั้นคนเล่นใน PC ก็ยังไม่ปลื่มอยู่ดี ตั้งแต่ PES 2015 แล้ว พอมา PES 2016 ก็ยังคงแย่เหมือนเดิม

มันเป็นเรื่องน่าแปลกว่าทำไม Metal Gear Solid V ที่สร้างจาก Fox Engine เหมือนกันทำไมของ PC จึงดูดี แต่ PES 2016 กลับดูแย่กว่า ทั้งๆที่ในการทดสอบ
มีการใช้ PC ที่มีสเปกเครื่องสูงกว่า PS4 และ XB1 เสียอีก แต่ภาพที่ได้กลับดูแย่ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องกราฟิก แสงเงา รายละเอียด Texture นั้นดูแย่กว่าแบบเห็นได้ชัด
แต่ที่หนักกว่าคือบั๊กและอนิเมชั่นตัวนักเตะที่เพี้ยนจนบางทีดูไม่ได้เลย จากการอ้างอิงของคนรีวิวในเว็บ Steam

http://steamcommunity.com/app/375960/reviews/?p=1&browsefilter=toprated

ปัญหานี้หากไม่ได้มีเครื่องเกมทุกแพลตฟอร์มก็คงนึกภาพไม่ออก ด้วยเหตุนี้ User นามว่า Candyland จึงได้สร้างคลิปเปรียบเทียบ PES 2016 ของ PS4 กับ PC มาให้ดูเทียบกัน ว่ามันแย่กว่ากันแค่ไหน

https://www.youtube.com/watch?v=7HK9dDfJM6o

เห็นได้ชัดว่า ของ PC นั้น Texture ห่วยกว่าชัดเจน เป็นความผิดของการพอร์ตลง PC ล้วนๆ ไม่ใช่ความผิดของ Fox Engine เลย ซึ่งปัญหาตรงนี้
ทาง FIFA ก็เคยโดนมาก่อน ว่าทำไมคอนโซลทำดีกว่า PC แต่ทาง FIFA ก็แก้ไขทำได้ดีขึ้น ใน FIFA 15 แบบนี้แล้วทาง Konami จะออกมาแก้ไขหรือเปล่า หรือไม่เอาดีทางเกม PC แล้ว?

ส่วนตัวผู้โพสเองไม่มีเครื่อง PS4 เลยไม่รู้ว่าจริงรึป่าว เพื่อนๆ ชาว JOKERGAMETH คิดว่ายังไงครับ

CREDIT BY : http://game.sanook.com/964097/

Zaraki Kempaji
19th September 2015, 09:32
ยังไม่ชินกับ konami อีกเหรอครับ :o

asssasin
19th September 2015, 09:34
PC ต้องหาโหมด SweetFX Graphic Patch ภาพคมนะ แต่ภาพมันมืดลงซะงั้น

https://www.youtube.com/watch?v=GvKRUrU36hM

sattawat1979
19th September 2015, 09:37
ดีนะผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมฟุตบอล เลยไม่ซีเรียส เล่นของ PC ก็ได้ โหลดมาเรียบร้อยละ :girlhaha

PS4 เอาไว้เล่น Exclusive ก็พอแล้ว

manhantun01
19th September 2015, 09:38
พอร์ตมา Kord ห่วยแตก
ดู GTA V เป็นตัวอย่างนะ เหอะๆ

pongtpongt
19th September 2015, 10:03
ถ้าจะเล่น PES ภาคใหม่ๆ แนะนำ บน PS4 เท่านั้น ;)

Elsa
19th September 2015, 10:38
เรื่องกราฟฟิคนี้ยกให้ FIFA จริงๆเก็บทุกรายละเอียดหมด
แต่ส่วนตัวเล่น pes เพราะการควบคุมง่ายดี

TA9826
19th September 2015, 10:42
เลิกเล่น PES ไปนานละครับหลังจากได้ลอง fifa ไป

sarayou
19th September 2015, 10:51
ผมว่าเขาคงพอร์ตมาจาก xbox360 แน่เลย

Megagtx
19th September 2015, 11:34
ยังมาขาย 1900 ห่วยกว่าฟีฟ่าหลายขุม pc อะ
(sweet fx ไรนิช่วยแค่หลอกตาตัวเองไปเท่านั้นเหอะๆ ยังไงตัวโมเดลมันก็ห่วย)

สาวก pes มาเล่น fifa ให้ชินดีกว่าเดี๋ยวลืมได้เอง 55ออนไลน์ก็คุ้มกว่า fifa ก็มีคนทำแพท

ส่วนตัวเลิกเล่นตั้งแต่ 2012 แล้วมากด fifa ทุกปี
ถ้าใครไม่ชิน fifa จริงคงต้องไป ps4 (สำหรับคนเล่นแท้)(ปล่อยญี่ปุ่นคลั่ง consloe เค้าไปเหอะ- -)

merisa
19th September 2015, 11:48
เขามีเหตุผม คือต้องการให้คน เครื่อง สเปกต่ำเล่นได้ไงไอ้สอง ภาพที่มาลง VGA คงกากๆ ภาพเลยออกมาแบบนั้น ใง

vamvamvam
19th September 2015, 12:03
เขามีเหตุผม คือต้องการให้คน เครื่อง สเปกต่ำเล่นได้ไงไอ้สอง ภาพที่มาลง VGA คงกากๆ ภาพเลยออกมาแบบนั้น ใง

คิดเหมือนผมเลย

sarayou
19th September 2015, 12:15

ผมว่าเจ้าของคลิป vga ไม่ได้กากนะ gtx970 นะครับ

ar_armed
19th September 2015, 12:22

มาอีกละ ความเห็นแนวนี้ 5555555555555555555555555

19th September 2015, 12:22

เหตุผลงี่เง่าครับ

แล้วจะมี Setting ไว้ทำหอกอัลไลครับ

ไอ้คำนี้มันใช้ไม่ได้ผลหรอก สำหรับเกมสเปคไม่สูงแบบนี้

tonetone1
19th September 2015, 12:47
System used in this video:
Intel Core i7 4770K 3.50 GHz
16 GB DDR3 RAM
GeForce GTX 780 Ti 3GB

สเปคก็ไม่กากนะครับ

ppsspp01
19th September 2015, 13:08
ปรับภาพแกมม่าให้คม น่าจะเหมือน PS4

merisa
19th September 2015, 13:13

ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง

merisa
19th September 2015, 13:14

ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง แบบ พอเล่นได้ สวยไม่สวย เดี๋ยวรอ mod เอา

kom007
19th September 2015, 13:21
ขนาดของ ps3 ยังเยอะกว่าเลย(8G)

manhantun01
19th September 2015, 13:27
คิดได้เนาะ...
นี่มันเข้าสู่ยุค Next gen แล้วไม่ใช่เหรอ :clap

zanuk9876
19th September 2015, 15:03
เฉยๆ ครับเกมบอลผมเน้นเกมเพลย์

NutKEEZ
19th September 2015, 15:59
ไปดูรีวิวใน steam หัวทิ่มเต็มเลย
ภาพห่วย เซิฟก็ห่วยอีก

BoonTew
19th September 2015, 16:11
เท่าที่ลองภาพก็ไมได้แย่นะ สวยกว่า ps2 ตั้งเยอะ:p

482566789
19th September 2015, 16:31
ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง

มันของซื้อของขายนะครับต้องทำหใ้มันเเจ่มสิครับทำออกมาให้ดี ราคาก็พอๆกับของ PS4เเต่ไหงภาพห่วย คือฝือมือไม่ฝือมือไม่เกี่ยวครับ มันคนละหัวข้อกันเลย ถ้าทำเเล้วห่วยเเตกจนคนอื่นต้องทำม๊อดเเก้ซะเองเเบบนี้ ก็ถือว่าห่วยเเล้วครับ

mildearth
19th September 2015, 17:03
อย่าไปสนใจอีโคน่าม้วยมันเล้ยยย ขนาดเกมคอนโซลมันยังเลิกทำไปสนเกมปาจิงโกะกับมือถือแทน พีซีเรอะอย่าหวังว่ามันจะมาสนใจ ตอนนี้เค้าสาปส่งมันจะตายห่าน silent hill cestlevania รอวันมันขายลิขสิทธิ์นู้นถึงจะได้เห็นภาคใหม่

ouija
19th September 2015, 17:05
ไม่เป็นไร ๆ ปีหน้าแก้ตัวใหม่นะ KONAMI

:bye

NakeKiiz
19th September 2015, 20:24
คุยเรื่องภาพมาเกมเพลย์ได้ไง งง

peck22
19th September 2015, 21:57
สำหรับผมเน้นในตัวเกม ระบบมันจะดีแค่ไหน gameplayต่างๆๆๆ (ยังไม่มีตังซื้อการ์ดจอใหม่ :D )
ภาคนี้มันกว่า 2013 สำหรับผมนะ

19th September 2015, 22:15
ไม่เป็นไร ๆ ปีหน้าแก้ตัวใหม่นะ KONAMI

:bye

ปีหน้าลงตู้ปาจิงโกะ 55555

Jamesmaza
19th September 2015, 22:39
https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRb3eK_xUKc9CxUxsuBjQ7ggBHH5SiFpTVHlux0Eb4omVdWx64G9epCzOBubQ

ฝากรอยเท้าเอาไว้ :v(True Story)

oom789as
19th September 2015, 22:44
ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง แบบ พอเล่นได้ สวยไม่สวย เดี๋ยวรอ mod เอา

คือเค้าไม่ได้แจกฟรีนะครับ ราคามันตั้ง 1900 ถือว่าแพงทีเดียว คุณคิดว่าคนที่ซื้อเกมในราคานี้ได้ เค้าจะไม่มีสเปคเครื่องที่ดีพอควร อยู่แล้วเหรอ? คนที่ซื้อราคานี้ได้ผมว่า คอมคงแรงพอควรแหละ แล้วพวกเค้าก็คงหวังเรื่องกราฟฟิกระดับ เน็กซ์เจน ไว้ด้วย แน่นอน

VaproHonoR
20th September 2015, 00:10

ถ้าคิดงี้ลองไปหาคลิปของMGS 5 Phantom Painดูนะครับ ว่าประสิทธิภาพของFOX Engineเป็นยังไง คอมสเปคต่ำอย่างคอมผมก็เล่นได้ไม่กระตุก

ภาพก็สวย แล้วเอามาเปรียบเทียบกับPES 2016นะครับ ว่ามันต่างกันแค่ไหน :p

Kyonman
20th September 2015, 00:53

เขาแจกฟรี หรือ ราคา 399 บาท จะไม่ว่าเลยนะเรามาถึงจุดนี้ได้อย่างไรจุดที่ต้องรอ MOD กราฟิกจาก User เองเนี้ย และ อีกอย่าง สเป็คกาก ไม่กาก มันเกี่ยวกับการพอร์ทตรงไหนไม่งั้นมันจะมีการปรับระดับ low med high ไปทำอะไรใครสเป็คไม่ดีก็ปรับ low ไปสิขายราคาเท่ากันแต่ของที่ได้เกรดต่ำกว่ามันสมควรไหมล่ะ??? ฝีมือ ภาพสวย คนละประเด็นกันเลยเอามาโยงกันมั่วไปหมดเจริญล่ะ แบบนี้เกมที่ลงทั้ง PS3 PS4 กราฟิกของ PS4 มันต่ำพอๆกับ PS3 ไหมครับ ก็ไม่??? หรือทางค่ายเขาใจดำไม่เห็นใจ PS3 เลย??

Synler
20th September 2015, 01:42

โทษนะครับ ผมไปนั่งหาพาสเวิร์คเพื่อล็อคอินเข้ามาตอบเลยนะครับเนี่ย

"ใช้อะไรคิดครับ จ่ายตังเป็นพัน คนก็ต้องได้รับคุณภาพที่ครบถ้วนสิครับ นี่คือความไม่เท่าเทียมครับ เขาไม่ได้บอกหนิครับว่า Pc ภาพจะห่วยกว่า PS4" คิดดีๆหน่อยครับ

BoonTew
20th September 2015, 01:57
ขอบอกว่า "โดนยำเละ"

ไม่ใช่โคนาม้วยนะ:sweat

bankai001
20th September 2015, 02:56
copy & paste จากภาค 2015 แล้วปรับแต่งนิดหน่อย - -*.. ขาย 1900 พระเจ้าาาาาาาาาาาาา...
กราฟฟิกห่วยเข้าใจ อาจจะมีปัญหาในการพอร์ต แต่ที่งงคือกล้าเอามาขายราคานั้นได้ไง? !!!

Ladyman217
20th September 2015, 04:40
ราคา 1900 !!! ล้อกันเล่นรึเปล่า :sweat

keng123
20th September 2015, 07:42
จะร้องกันทำไมกัน 1900 พวกคุณว่ามันไม่สมราคา ก็อย่าไปซื้อ อย่าไปเล่นของเค้าสิครับ

peelovemilan
20th September 2015, 11:06
ต้องขอบอกว่า สู้ fifa 16 ไม่ได้ ด้วยประการทั้ง ปวง เทียบกัน ทุกส่วน ฟีฟ่า เหนือกว่า pes 16 ทำมาแล้วขายแพง ตั้ง 1900 990 ผมยังว่า แพงไปเลยครับผม คหสต

rockohhh
20th September 2015, 11:13
เนม่าหน้ามัน

somhoza406
20th September 2015, 12:15
คุณอดัม เจ้าของเกมเขาบอกว่า
ที่เราไม่ทำให้ ใน PC ภาพสวยเพราะ เขาจะไม่ลงทุนในเครื่อง PC แล้ว
แล้วจะหันไปลงทุนใน คอนโซลมากกว่าครับ เพราะ PC เกิน70% เล่นเถื่อน CRACK ทั้งนั้นเลยครับ แล้วมันไม่คุ้มเขา
ไม่ใช่เพราะพอตมาห่วยนะ เขาจงใจทำเลยล่ะครับ
ถ้าอยากเล่นภาพสวยๆ ต้องอุดหนุนของแท้เขาเยอะๆนะครับ แต่ที่ขายแพงนี่ มันมีคนขายอยู่ใน 900 บาท ในกลุ่ม PES.in.th อ่ะครับ ส่งผ่าน สตรีม เลย

bankai001
20th September 2015, 12:33
จะร้องกันทำไมกัน 1900 พวกคุณว่ามันไม่สมราคา ก็อย่าไปซื้อ อย่าไปเล่นของเค้าสิครับ

เขาก็วิจารย์กัน ว่าคุณภาพมันไม่สมกับราคา คุณไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย จะมาร้องทำไม คุณเป็นเจ้าของโคนาม้วยเหรอ?

NutKEEZ
20th September 2015, 16:39
เขาก็วิจารย์กัน ว่าคุณภาพมันไม่สมกับราคา คุณไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย จะมาร้องทำไม คุณเป็นเจ้าของโคนาม้วยเหรอ?

จริงครับ ผู้บริโภคมีสิทธิ์ในการวิจารย์ มีส่วนเสียแน่นอนถ้ากดซื้อเกมไปแล้ว เพราะคุณภาพไม่สมกับราคา

teezombie
20th September 2015, 18:18
ไอ้หยา เจอแบบนี้ก็ไม่ไหวนะเนี่ย

jeditrainer
20th September 2015, 23:15
คุณอดัม เจ้าของเกมเขาบอกว่า
ที่เราไม่ทำให้ ใน PC ภาพสวยเพราะ เขาจะไม่ลงทุนในเครื่อง PC แล้ว
แล้วจะหันไปลงทุนใน คอนโซลมากกว่าครับ เพราะ PC เกิน70% เล่นเถื่อน CRACK ทั้งนั้นเลยครับ แล้วมันไม่คุ้มเขา
ไม่ใช่เพราะพอตมาห่วยนะ เขาจงใจทำเลยล่ะครับ
ถ้าอยากเล่นภาพสวยๆ ต้องอุดหนุนของแท้เขาเยอะๆนะครับ แต่ที่ขายแพงนี่ มันมีคนขายอยู่ใน 900 บาท ในกลุ่ม PES.in.th อ่ะครับ ส่งผ่าน สตรีม เลย

ก็ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณว่าอะนะ ก็แสดงชัดเจนเลยว่าวิสัยทัศน์กับการตลาดของหมอนี่มัน "ตื้นเขินและห่วยแตก" มากครับ
ถ้าคิดได้แค่นั้นจริง ๆ ผู้เล่นก็จะไม่ลงทุนเช่นกัน ไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน มันไม่คุ้มค่าเงิน และเป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่เคยได้ยินมา
แทนที่จะพยายามเรียกลูกค้าด้วยคุณภาพ แต่กลับถีบหัวส่งแบบนี้ ก็เพราะแบบนี้หรือเปล่าครับคนเลยหันไปเล่นเถื่อนหมด
เพราะมันไม่คุ้มค่าที่จะซื้อเลย ถ้ามันเป็นแบบนี้จริง ๆ อนาคตอวสานแน่ครับ เพราะชาว PC จะหันไปซื้อ FIFA กันหมด
"ถ้า" เขาพูดจริง ๆ ไม่ใช่คุณนั่งเทียนเขียนเองอะนะ อยากเล่นภาพสวย ๆ ให้อุดหนุนของแท้เหรอ โถ อย่ามโนเถอะ
แทนที่จะตระหนักถึง "สิทธิประโยชน์สูงสุดที่ผู้บริโภคควรจะได้รับอย่างเท่าเทียมกัน" แต่คุณกลับคิดถึงการเอาใจผู้ผลิต(มโน)
ตรรกะช่างแปลกซะจริง ขอโทษนะครับ ผู้ผลิตสิต้อง "ง้อ" ผู้บริโภค ไม่ใช่เราไปง้อมัน ไปหาหลักการตลาดพื้นฐานมาศึกษาซะไป๊
ปล.เด็กไทยหลายคนมีตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เยอะนะ คิดว่าต้องก้มหน้าก้มตาซื้อของต่ำกว่ามาตรฐานเพื่อหวังน้ำบ่อหน้า ช่างไร้สาระดีจริง ๆ

manhantun01
20th September 2015, 23:54
ก็ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณว่าอะนะ ก็แสดงชัดเจนเลยว่าวิสัยทัศน์กับการตลาดของหมอนี่มัน "ตื้นเขินและห่วยแตก" มากครับ
ถ้าคิดได้แค่นั้นจริง ๆ ผู้เล่นก็จะไม่ลงทุนเช่นกัน ไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน มันไม่คุ้มค่าเงิน และเป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่เคยได้ยินมา
แทนที่จะพยายามเรียกลูกค้าด้วยคุณภาพ แต่กลับถีบหัวส่งแบบนี้ ก็เพราะแบบนี้หรือเปล่าครับคนเลยหันไปเล่นเถื่อนหมด
เพราะมันไม่คุ้มค่าที่จะซื้อเลย ถ้ามันเป็นแบบนี้จริง ๆ อนาคตอวสานแน่ครับ เพราะชาว PC จะหันไปซื้อ FIFA กันหมด
"ถ้า" เขาพูดจริง ๆ ไม่ใช่คุณนั่งเทียนเขียนเองอะนะ อยากเล่นภาพสวย ๆ ให้อุดหนุนของแท้เหรอ โถ อย่ามโนเถอะ
แทนที่จะตระหนักถึง "สิทธิประโยชน์สูงสุดที่ผู้บริโภคควรจะได้รับอย่างเท่าเทียมกัน" แต่คุณกลับคิดถึงการเอาใจผู้ผลิต(มโน)
ตรรกะช่างแปลกซะจริง ขอโทษนะครับ ผู้ผลิตสิต้อง "ง้อ" ผู้บริโภค ไม่ใช่เราไปง้อมัน ไปหาหลักการตลาดพื้นฐานมาศึกษาซะไป๊
ปล.เด็กไทยหลายคนมีตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เยอะนะ คิดว่าต้องก้มหน้าก้มตาซื้อของต่ำกว่ามาตรฐานเพื่อหวังน้ำบ่อหน้า ช่างไร้สาระดีจริง ๆ
พูดได้ดีครับ มีเหตุผล :cool:

bankai001
21st September 2015, 02:43

คุณระวังจะเจอการ์ดไม้ตายนะครับ "ทำให้ได้อย่างเขาก่อน ค่อยวิจารย์!!!!!" ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

amnat
21st September 2015, 09:15
ของผมโน็ตบุ็คห่วย มันก็เล่นไม่ได้อยู่ดีครับ จัดแท้มาด้วย เซ็งเลย

Indievut
21st September 2015, 09:40
ผมเห็นด้วยเหมือนคุณ merisa ผมไม่เน้นกราฟฟิก ผมเน้นความสนุกของเกมมากกว่า ผมปรับ Low เอา ไม่ซีเรียสกับภาพสวย

Indievut
21st September 2015, 09:57
ส่วนอยากตัวผมอยากให้ชาว pc เน้นเนื่องเรื่องของเกม ความสนุกของเกม เกมที่เราชอบเล่นดูแล้วมันส์ ไม่อยากให้เน้นกราฟฟิกเพียงอย่างเดียว หลายคนไม่พอใจเรื่องกราฟฟิก ผมเข้าใจ แต่ผมเห็นใจคนคอมไม่แรง สเปคต่ำ รวมผมด้วย เขาอยากเล่นเกมนี้ก็เยอะ ไม่อยากให้มีดราม่าเรื่องกราฟฟิก เน้นความสนุกของเกมก็ที่ชอบพอแล้ว ส่วนราคาให้รับได้ก็ซื้อไป ใครรับไม่ได้ก็โหลดเถื่อนเอา แค่นั้น ผมว่า pc กับ ps4 ก็มีบ้างให้สวยกว่า ps4 ต่ำกว่า ps4 อยู่ที่บางเกมด้วยว่าพอร์ตมาอย่างไรด้วย จะให้สวยกว่า ps4 เป็นไปได้ยากอยู่ pc มีหลายสเปคก็เลยเอาใจคนคอมไม่แรงด้วย

( Next Gen โหดเกินไป สเปคแรงมาก )

Vegito
21st September 2015, 10:40

+100 ถ้ามีปุ่มไลค์นี่จัดให้แล้ว แต่ดันไม่มี เอาขอบคุณไปแทนละกันครับ
ขายแพงภาพห่วยก็ช่างหัวมาน คู่แข่งทำมาดีก็อุดหนุนไป ถ้าจะมองว่าทำเกมมาห่วยเพราะเถื่อนเยอะ
ขอโทษว่ะ เอ็งไม่ได้ผลิตเกมนี้จ้าวเดียวในโลก ก็ไปเล่นของคู่แข่งสิ ให้มันเลิกทำลง PC ไปเลย ถ้ามันจะทำมาห่วยซะขนาดนี้

ปล. ทำภาพห่วยเพื่อให้เล่นได้ทุกเครื่องหรอ เหอะ แล้ว Metal Gear Solid : The Phantom Pain ล่ะ
เอนจิ้นเดียวกันทำไมเขาทำภาพสวยไม่กินสเปคได้ล่ะจ้ะ อย่างนีไม่อยู่ที่เอนจิ้นแล้ว มันอยู่ที่ฝีมือมากกว่า
หรือไม่ก็ตั้งใจทำอยู่แล้ว ไม่รู้โคนามิรับเงินจากโซนี่เท่าไรน้า ผลงานเกมเดียวกัน เอนจิ้นเดียวกันถึงต่างกันขนาดนี้

ninjakolo
21st September 2015, 14:59
ขอบอกว่า "โดนยำเละ"

ไม่ใช่โคนาม้วยนะ:sweat

ว่าอยู่ทำไมวันนี้อยากกินมาม่า :D

H87M4213
21st September 2015, 19:34
เกมส์ฟุตบอล โดยส่วนตัว ผมเน้นการเล่นมากกว่า จังหวะดูสมจริงไม่กระตุกก็พอ คงไม่มีใครเล่นไปแล้ว แบบว่าโอ้โหเห็นหญ้าเป็นเส้นๆๆเลย

เหมือนเกมส์แข่งรถ คงไม่มีใครเล่นไปแล้ว โอ้โห เข้าโค้งนี้ ฝุ่นเป็นเม็ดเลย มัวแต่จะมาจับผิดภาพสวยไม่สวย มีหลุดโค้งอะ

kazeyuki
21st September 2015, 21:32
ง่ายๆเลย มันไม่ใช่งานพอร์ตของ Kojima productions ไง มีเกมไหนของโคนามิที่ไม่ใช่งานของ Kojima productions แล้วพอร์ทลงมาบนพีซีแล้วดีบ้าง มันอยู่ที่ความใส่ใจของตัว Developer มากกว่า ครับ

manhantun01
21st September 2015, 21:42
เกมส์ฟุตบอล โดยส่วนตัว ผมเน้นการเล่นมากกว่า จังหวะดูสมจริงไม่กระตุกก็พอ คงไม่มีใครเล่นไปแล้ว แบบว่าโอ้โหเห็นหญ้าเป็นเส้นๆๆเลย

เหมือนเกมส์แข่งรถ คงไม่มีใครเล่นไปแล้ว โอ้โห เข้าโค้งนี้ ฝุ่นเป็นเม็ดเลย มัวแต่จะมาจับผิดภาพสวยไม่สวย มีหลุดโค้งอะ
เค้าพูดถึงการพอร์ทลง PC ครับ ภาพหรืออะไรทั้งหลายเหล่อยู่ที่คนชอบนะ
แต่การพอร์ทลง PC มาแบบชุ่ยๆไม่สมราคาแบบนี้ สมควรแล้วแหละที่โดนรุมด่า

H87M4213
21st September 2015, 22:50
เค้าพูดถึงการพอร์ทลง PC ครับ ภาพหรืออะไรทั้งหลายเหล่อยู่ที่คนชอบนะ
แต่การพอร์ทลง PC มาแบบชุ่ยๆไม่สมราคาแบบนี้ สมควรแล้วแหละที่โดนรุมด่า

ถ้าไม่ซื้ออย่าไปด่าเขาตามกระแสเลย โหลดเถื่อนมาแล้วใส่มอดลงไป นึกถึงดังสุริยาแพท ยังมีอยู่รึป่าววะ

manhantun01
21st September 2015, 23:21
ถ้าไม่ซื้ออย่าไปด่าเขาตามกระแสเลย โหลดเถื่อนมาแล้วใส่มอดลงไป นึกถึงดังสุริยาแพท ยังมีอยู่รึป่าววะ
ไม่ได้ซื้อ แล้วก็ไม่ได้โหลดเถื่อนด้วย อย่าเอานิสัยคุณมาใช้สิครับ เกมแท้ผมก็ซื้อ
แล้วก็ไม่ได้ด่าตามกระแสด้วย มันห่วยตั้งแต่ภาค 2014 แล้ว ไม่รู้อะไรก็อย่าพูดดีกว่าครับ

BoonTew
22nd September 2015, 00:03
ประเด็นมันอยู่ที่ลง pc แล้วกราฟิกต่ำกว่าที่ควรจะเป็น การที่เกมเมอร์ pc รุมสับมันก็สมควรแล้ว (ของคอนโซลงามแต๊ๆ)

วีรกรรมที่ค่ายนี้ทำไว้ก็มีส่วนทำให้กระแสด้านลบยิ่งหนักหนาเข้าไปอีก:pleasantry

kiraraoo
22nd September 2015, 00:27
กราฟิกต่ำมันดีสำหรับคนคอมสเปกไม่สูงมาก แต่มันน่าด่าตรงที่คนสเปกค่อนข้างสูงขนาดปรับสูงสุดแล้วภาพมันห่วยแตกสู้อีกค่ายนึงไม่ได้เลย

H87M4213
22nd September 2015, 09:29
ไม่ได้ซื้อ แล้วก็ไม่ได้โหลดเถื่อนด้วย อย่าเอานิสัยคุณมาใช้สิครับ เกมแท้ผมก็ซื้อ
แล้วก็ไม่ได้ด่าตามกระแสด้วย มันห่วยตั้งแต่ภาค 2014 แล้ว ไม่รู้อะไรก็อย่าพูดดีกว่าครับ

โดยส่วนตัวนะครับ ย้ำว่าโดยส่วนตัว ผมเล่นเกมส์ผมเน้นที่เกมส์เพล ปรับกลางๆๆแทบทุกเกมส์ ที่ผมโพสไป ผมหมายถึงเกมส์แนวนี้จะมัวไปแต่จ้องภาพไม่ได้หรอกว่า สวยหรือไม่สวย คงไม่ได้ยิงซักที

เพราะฉะนั้นคุณจะทำมาสวยหรือไม่สวยเท่า ps4ผมไม่สน แล้วบอกว่ามันห่วยตั้งแต่ภาค 2014 อ้าวงั้นก็แสดงว่าคุณก็รู้แล้วนี่ แล้วจะมาด่าเขาทำไม คนที่เคยเล่นภาคเก่าๆๆ ก็น่าจะรู้ว่ามันทำมาไม่เหมือนเครื่อง psหรอก

อย่าว่าแต่ภาพไม่สวยเลย คนดูข้างสนามก็ไม่มี โลโก้ทีมพรีเมีย ชื่อสโมสรก็ไม่ตรง ทางออกของคนที่ชอบเกมส์นี้คืออะไรละครับ ก็คือการลงมอด นี่ที่ผมหมายถึง เราลงมอดได้ ผมไม่รู้หรอกว่าคุณไม่โหลดเถื่อน หรือว่าคุณเคยซื้อแผ่นแท้

แล้วคุณซื้อหรือป่าวเกมส์นี้ ผมเชื่อว่าถ้าคนมันชอบ ยังไงเขาก็ซื้อ ที่เขาทำมาขายแบบนี้เขาคงคิดแล้วละ เขาบริษัทใหญ่รายได้มันหลายช่องทาง แล้วไอ้คำว่า'' อย่าเอานิสัยคุณมาใช้สิครับ'' ผมไม่รู้จักคุณเลยนะครับ ผมสุภาพพอ

bankai001
23rd September 2015, 23:32

เกี่ยวอะไรกับซื้อแท้โหลดเถื่อน เดโมก็มีให้ลอง ลองแล้วมันกาก จะไปซื้อหาพระแสงของ้าวอะไรครับ เงินไม่ใช่ใบมะม่วงนะครับ แล้วประเด็นที่เขาด่ามันอยู่ที่ผู้พัฒนาทำงานแบบชุ่ยๆ ปล่อยงานชุ่ยๆภาพกาก ระบบกาก ออกมาขายในราคาเต็ม เออ ถ้ามันลดคุณภาพลง แล้วขาย 599 - 699 คงไม่มีใครด่าครับ

BloodWar
23rd September 2015, 23:54
โดยส่วนตัวนะครับ ย้ำว่าโดยส่วนตัว ผมเล่นเกมส์ผมเน้นที่เกมส์เพล ปรับกลางๆๆแทบทุกเกมส์ ที่ผมโพสไป ผมหมายถึงเกมส์แนวนี้จะมัวไปแต่จ้องภาพไม่ได้หรอกว่า สวยหรือไม่สวย คงไม่ได้ยิงซักที

เพราะฉะนั้นคุณจะทำมาสวยหรือไม่สวยเท่า ps4ผมไม่สน แล้วบอกว่ามันห่วยตั้งแต่ภาค 2014 อ้าวงั้นก็แสดงว่าคุณก็รู้แล้วนี่ แล้วจะมาด่าเขาทำไม คนที่เคยเล่นภาคเก่าๆๆ ก็น่าจะรู้ว่ามันทำมาไม่เหมือนเครื่อง psหรอก

อย่าว่าแต่ภาพไม่สวยเลย คนดูข้างสนามก็ไม่มี โลโก้ทีมพรีเมีย ชื่อสโมสรก็ไม่ตรง ทางออกของคนที่ชอบเกมส์นี้คืออะไรละครับ ก็คือการลงมอด นี่ที่ผมหมายถึง เราลงมอดได้ ผมไม่รู้หรอกว่าคุณไม่โหลดเถื่อน หรือว่าคุณเคยซื้อแผ่นแท้

แล้วคุณซื้อหรือป่าวเกมส์นี้ ผมเชื่อว่าถ้าคนมันชอบ ยังไงเขาก็ซื้อ ที่เขาทำมาขายแบบนี้เขาคงคิดแล้วละ เขาบริษัทใหญ่รายได้มันหลายช่องทาง แล้วไอ้คำว่า'' อย่าเอานิสัยคุณมาใช้สิครับ'' ผมไม่รู้จักคุณเลยนะครับ ผมสุภาพพอ

ไม่ต้องมาประชดเลยนะคุณอ่ะคุณพิมพ์มาไม่เคลียร์เองนิครับ อ่านแล้วชวนให้คิดว่าคุณไปว่าเขาโหลดเถื่อน อีกอย่างเกมราคาขนาดนั้นทำมาห่วยก็โดนสับก็เรื่องปกตินิ

Khow
24th September 2015, 06:30
คนที่เขาด่าผู้พัฒนาคือคนที่ซื้อแท้นะครับเกมแพงคุณภาพกากใครจะสน