PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V ขึ้น stop working ตอนปล้นรถขนเงิน ช่วยหน่อยคับ

pippo001
24th September 2015, 14:44
คือเป็นแบบ 3DM คับ
ขึ้น stop working ตอนกำลังจะเปลี่ยนตัวอะคับ(เป็นช่วงนี้ตลอดเลย)
ภารกิจปล้นรถขนเงิน ที่ต้องเอารถไปขวางกลางถนน

งมมาตั้งนานกว่าจะเล่นได้ ดันมาเด้งหลุดอีก

หรือจะเป็นที่แรมน้อยคับ หรืออะไร ช่วยตอบทีนะคับ

cpu Core i5
RAM 4GB
GTX 750ti

kojimisu
24th September 2015, 15:01
ผมก็เจอครับบัคล้วนๆขอบอกเลยครับให้ตายสักสามรอบมันจะมี skip ให้กดผ่านด่านไปครับแกล้งตายนั้นละเดียวมันจะให้เริ่มภาระกิจใหม่เองครับ

headshot deluxe
24th September 2015, 15:19
เป็นบั๊คตั้งแต่เกมออกใหม่ๆ แล้วครับ ผมเคยตั้งกระทู้ไว้แล้วแต่ตกหายไปแล้วมั้ง ของแท้คิดว่าน่าจะแก้ไปแล้วนะ ส่วนของก็อบก็ต้องทำใจครับ

ต้องเข้าใจปัญหาก่อน เกมจะติดบั๊คค้างเมื่อคุณใช้อาวุธขว้าง แล้วหลังจากนั้นทำอย่างใดอย่างหนึ่งต่อไปนี้
1. ขึ้นรถแล้วกดเล็งปืน (ค้างแน่นอน ลองดูได้เลย) หรือ
2. เปลี่ยนฉากตัวละคร

คุณกำลังเจอสถานการณ์ในข้อ 2 อยู่ เพราะก่อนหน้านี้คุณใช้ระเบิดขว้างเพื่อเปิดประตูรถขนเงิน และอีกครั้งตอนทำลายรถใช่ปะครับ
ทางแก้คืออย่าใช้อาวุธขว้างครับ ให้เดินลงไปติดระเบิดที่ประตูรถ หรือเอา grenade launcher/rpg ยิงรถก็ได้ครับ พอเปลี่ยนฉากก็จะไม่ค้างแล้ว

ผมไม่แนะนำวิธียอมตายนะครับเพราะมันจะถือว่าไม่ผ่านมิชชั่น และต่อไปจะมี bug ลักษณะนี้อีกซึ่งยอมตายไม่ได้ เพราะจุดที่ค้างยังไม่ผ่าน checkpoint

แต่ถ้าอยากแก้ถาวรก็แนะนำให้ซื้อแท้มาเล่นครับ ได้เล่นออนไลน์ด้วยนะ เกมนี้ผมเล่นเนื้อเรื่อง 50 ชม. ก็เบื่อแล้ว แต่ออนไลน์เล่นมา 200 กว่า ชม. แล้วยังไม่เบื่อเลย

pippo001
25th September 2015, 00:18
ขอบคุณมากคับ