PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ คอมผมรีสตาทเอง อยากรู้ว่ามีอะไรเสียรึป่าวครับ

beskes001
27th September 2015, 19:32
คือเปิดมาเล่นเวป ดูยูทูป อะไรเล็กๆน้อยๆ ไม่รีเองน่ะครับ แต่พอมาเล่น DayZ สัก 5 - 10 นาที คอมรีเองเลยครับ ไม่ขึ้นจอฟ้า ไม่ขึ้นไรเลย ดับแล้วรีเองขึ้นมาใหม่เลย แต่เล่น HON ได้ไม่มีปันหา อยากทราบว่า ใช่เกิดจาก psu รึป่าวครับ คอมผมใช้มา 5 ปีได้ ยังไม่เคยมีอะไรเสียครับไม่เคยเพิ่มอะไรด้วย ถ้าลงวินใหม่ มีโอกาสหายไหมครับ แล้วมีโอกาสแค่ไหนที่ psu เสื่อมทำให้จ่ายไฟไม่พอครับ เพิ่งเป็นเดือนนี้แหละครับ อีกอย่างครับ บางครั้งผมเปิดเครื่องมาแล้วแรมมันร้องเข้าวินโด้ไม่ได้ เลยถอดเข้าถอดออกจนหายเข้าวินได้ เกี่ยวกันรึป่าวครับ

สเปปคคอม i3 540 3.07GHz
แรม 8 [ 4*4 ]
psu 550w บ้านๆนี่แหละ
การ์ดจอ gtx650
ขอความกรุณาช่วยบอกแบบละเอียดด้วยครับ ผมจะได้แก้ได้ตรงจุดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

l2note
29th September 2015, 10:06
Power Supply มีปัญหาแล้วครับ ถ้าที่บ้านไฟตกบ่อยหรือไฟดับปล่อยๆ แล้วไม่มีเครื่องสำรองไฟ ให้คาดการณ์ไว้ก่อนว่าเป็น Power Supply ครับ
Power Supply จะไปก่อนเพื่อนเลย แนะนำถ้าไม่แน่ใจยกเครื่องไปเช็คร้านครับ
ถ้าให้ผมเดา Power Supply ใกล้จะเสีย

kira002
29th September 2015, 14:30
PSU ดับบ่อย ลากอุปกรณ์อื่น ตามไปด้วยได้ง่ายนะ