PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องเล่นเกมหน่อยครับ

AoozAverzA
3rd October 2015, 19:25
คือตอนนี้ผมมีเงินอยู่พอจะชื้อ ps4 ได้อะครับผมควรจะเอาเงินนี้ไปชื้อ ps4 หรือจะเอาไปอัพคอมดีครับ

manglove
3rd October 2015, 20:42
แล้วต่อไปมีงบซื้อเกมส์แท้แบบชิวๆไหมละครับ ถ้ามี ก็ซื้อ PS4 คุ้มครับ

แต่ถ้ามีงบแค่จัดคอมแล้วเก็บเงินต่อไปลำบากแบบติดๆขัดๆ แนะนำซื้อคอมประกอบครับ
แล้วก็สนับสนุนเกมส์แท้ถ้ามีเงิน วันไหนงบหมดก็โหลดเถื่อนมาเล่นนิดๆหน่อยๆ พอมีเงินก็ซื้อเกมส์แท้ที่เล่นเถื่อนไปแล้วมาเก็บไว้

แต่ถ้า PS4 ถ้าไม่มีงบซื้อเกมส์คืออดเล่นครับ ก็ต้องยอมรับในเรื่องนี้เอาครับ

สดวกแบบไหนละครับ

BoonTew
3rd October 2015, 21:24
ส่วนตัวเชียร์ ps4 ครับ ปลายปี-ปีหน้าเกมดีๆออกเยอะ แผ่นแท้อาจจะแพงแต่ขายต่อได้ ถ้าไม่ดองเกมเล่นจบก็ขายราคาไม่ตกมาก เอาไปซื้อเกมใหม่ได้

ถ้าจขกท.เน้นเล่นออนไลน์ เล่นเกมบ่อยๆ เติม ps plus ตกปีละ 1200 ก็คุ้มอยู่

AoozAverzA
3rd October 2015, 22:46
ขอบคุณมากๆครับแต่เท่าที่ผมคิดไว้ก็น่าจะชื้อมาเล่นแต่เกมพวกที่ลงเฉพาะ ps4 อย่างเดียว เงินก็พอมีเก็บได้เรื่อยๆน่าจะชื้อแต่พวกนี้ละครับเพราะส่วนใหญ่ก็เล่นเกมออนไลน์ในคอมเป็นหลักเลยยกเว้นบางเกมน่าเล่นแต่คอมเล่นไม่ไหว