PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Power saving mode ช่วยด้วย

kokop1
5th October 2011, 22:04
คือ ผมไปซื้อกาดจอของGeforce 9500 GT คับ
แล้วเลนเกมไปสักพักมันขึ้น power saving mode แล้วไฟหน้าจอ ก็กลายเป้นสี ส้ม คับ
ทั้งที่ คอมยังทำงานอยู่คับ พอ รี เครื่องใหม่แล้วมันก็ขึ้น power saving mode ไฟเข้าเคสนะ คับ
อันนี้ สเปคคอมผม
intel pentium dual CPU
E2220 @2.4GHz
2.40GHz 3.00 GB of RAM
Window XP
ช่วยหน่อยคับ

Nutt
5th October 2011, 22:58
เหมือนไฟไม่พอครับ พาเวอร์ซัพพลาย เท่าไหร่หรอครับ แล้วซัพพลาย เก่า หรือใหม่ ครับ

kokop1
6th October 2011, 07:07
มันเป็นที่ ไดร์เวอร์รึป่าวคับ

sawasd
6th October 2011, 08:07
มันเป็นที่จอครับ ผมก็เคยเป็น
เปลี่ยนจอใหม่ก็หาย

paripari
6th October 2011, 09:52
ถอดแรมหรือการ์ดจอออกมาทำความสะอาดที่ขามันนะครับ ใช้ยางลบแบบบ้านๆนี่แหละครับถูให้สะอาดไปเลย
แล้วลองใส่เข้าไปใหม่ดูนะครับ ได้ผลยังไงก็บอกหน่อยละกัน
ปล.อาการแบบนี้ประมาณว่า M/B คงใกล้จะได้ลงหลุมแล้วหละครับ

kokop1
7th October 2011, 20:06
ลองหมดทุกทางแล้วคับ ถอด ทั้ง กาดจอทั้งแรมออกมาขัดด้วยยางลบมันขึ้นปกติ แล้วพอเล่นเกมส์ มันก็ขึ้นอีกครับ

ViNceZ
7th October 2011, 22:46
คือ ผมไปซื้อกาดจอของGeforce 9500 GT คับ แล้วเลนเกมไปสักพักมันขึ้น power saving mode แล้วไฟหน้าจอ ก็กลายเป้นสี ส้ม คับ ทั้งที่ คอมยังทำงานอยู่คับ พอ รี เครื่องใหม่แล้วมันก็ขึ้น power saving mode
เล่นเกมเเล้วเป็นสีส้ม ถามหน่อยครับ เฟิร์สเเฮนด์ หรือ เซคคันเเฮนด์ การ์ดจอที่ซื้อมา ลองไปเคลมกับร้านดูก่อนนะ (ถ้าไฟไม่พอมันจะรีตัวเอง หน้าจอน่ะ)
เเต่การขึ้นของ พาวเวอร์เซฟโหมด เหมือนจะเกี่ยวกับไฟ ถ้าผมเห็นเครื่องคงจะพอรู้นะ เเต่เล่นพูดเเบบนี่พี่พูดอะไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่หรอก เเต่เบื้องต้นคือรีบให้ร้านดูก่อนดีกว่านะ ถ้าวันสองวัน

kokop1
8th October 2011, 11:44
เข้าบอกเป็นที่กาดจอคับ
ผมเคลมแล้ว เอาอันใหม่มาแล้วมันก้ยังเหมือนเดิม มือ1คับ