PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลือกระฉ่อนเกมใหม่ GARENA ตัวที่ 7 Mabinogi Heroes เตรียมเข้าไทย

NNP9MR
8th October 2015, 18:33
ลือกระฉ่อนเกมใหม่ GARENA ตัวที่ 7 Mabinogi Heroes เตรียมเข้าไทย

http://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2015/10/vindictushead2.jpg

หลังจากที่ บริษัท การีนา ออนไลน์ (ประเทศไทย) ได้มีการส่งจดหมายเชิญสื่อฯ ร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวเกมใหม่ เกมที่ 7
เมื่อช่วงสายที่ผ่านมา พร้อมแจ้งรายละเอียดว่าเป็นเกมแนว Premium Action MORPG (Action Multiplayer Online Role-Playing Game)
เกมแรกของประเทศไทย ซึ่งเป็นการร่วมมือกันระหว่าง Garena และ NEXON ประเทศเกาหลี ทำให้มีเกมเมอร์ที่เป็นสาวกคาดเดากันไปต่างๆ นาๆ ว่าเกมใหม่ที่จะเข้ามาเปิดในไทยคือเกมอะไร

http://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2015/10/0623_5_99_20150623171003.jpg

ตัวเลือกแรกถูกเพ่งเล็งไปที่ Mabinogi Heroes หรือชื่อที่ใช้เปิดให้บริการในเซิร์ฟเวอร์อินเตอร์คือ Vindictus
ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ได้มีข่าวออกมาให้ได้ติดตามกันแล้วว่า ทาง Garena ได้ซื้อเกมนี้เปิดให้บริการในประเทศไต้หวันและฮ่องกงโดยใช้ระบบเชื่อต่อ
เข้าเกมผ่านทาง Garena+ ซึ่งก็อาจจะเป็นไปได้ว่าเกมใหม่ที่ทาง Garena จะนำเข้ามาเปิดในไทยนั้นอาจจะเป็น Mabinogi Heroes หรือ Vindictus นั่นเอง

http://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2015/10/screenshot_030-450x282.jpg

http://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2015/10/screenshot_015-450x282.jpg

http://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2015/10/screenshot_022-450x282.jpg

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=4Z3pfHLJjzA

https://www.youtube.com/watch?v=XwaZwPI7DnM

ปริศนาเกมใหม่แนว Action MORPG เกมที่ 7 ของทาง Garena จะถูกเฉลยให้เราได้รู้กันแน่นอนวันที่ 16 ตุลาคมที่จะถึงนี้ ซึ่งจะมีการแถลงข่าวเปิดตัวอย่างเป็นทางการพร้อมเชิญผู้บริหาร
จาก NEXON ประเทศเกาหลีบินมาร่วมงานในครั้งนี้ และถ้าหากเป็นเกม Mabinogi Heroes หรือ Vindictus จริงๆ นี่ถือเป็นบิ็กดีลครั้งใหญ่ระหว่างไทยและเกาหลี ที่จะมาสร้างปรากฎการณ์ให้กับเกม MMO
ในประเทศไทยอีกครั้ง แฟนๆ ที่เป็นคอเกมแนว MMORPG และแฟนคลับของทาง Garena จะได้รู้กันเร็วๆ นี้แน่นอน ในวันศุกร์ที่ 16 ตุลาคม 2558 ณ บูธ Garena ในงาน Thailand Game Show Big Festival 2015
ณ รอยัล พารากอน ฮอลล์ ชั้น 5 สยามพารากอน เวลา 14.00 - 15.30 น. เพื่อนๆ คนไหนที่อยากรู้อยากมีส่วนร่วมกันก็สามารถแวะเวียนไปในงานช่วงเวลาดังกล่าวได้เลยจ้า

https://scontent-kul1-1.xx.fbcdn.net/hphotos-xta1/v/t1.0-9/12115556_954747051246151_8664301306516916451_n.jpg?oh=62246aff4d80b469e836e6fadf98fbd2&oe=56CFE5E4

Link อ้างอิง : http://m.online-station.net/news/game/43880
Link อ้างอิง : http://www.compgamer.com/home/370631
Link อ้างอิง : http://www.compgamer.com/home/381949

aun5
8th October 2015, 18:54
สาาาาาทุ เปิดทีเถอะจะกลับไปเล่นนนนนนน

SKman
8th October 2015, 19:00
รอดูกันไปว่าจะยังไง ไม่เห็นว่าจะเข้าไทยเลยสักกะนิด
อ้างอิง ที่ให้มาก็มีข้อมูลแต่ต่างประเทศ %สูงที่จะเข้าไทยแค่นั้นเอง

NutSweeT_EyE
8th October 2015, 19:41
ผมว่าเข้าแน่นอนผมเคยเห็นเขาถามในบอร์ดหรือfacebookเพจเขาเนี้ยถามว่าถ้าเอาเข้ามาจะเล่นไหม

liger0000
8th October 2015, 19:55
เข้ามาให้เกมเสียชื่อเล่นๆหรอ แปปเกรียน บอท โปรเต็ม สุดท้าย 1ปีต่อมาเจ๊ง

MADAFAKA
8th October 2015, 20:06
การใส่ชุดรัดรูป การส่องหน้าอกหรือขาอ่อนตัวละครหญิงเป็นสิ่งที่เจริญใจอย่างมากสำหรับเกมนี้

Guardian
8th October 2015, 20:36
คราวหน้าขอ tree of savior น่ะ Garena

KUNGFU8BIT
8th October 2015, 21:32
เอามา Garena ค่อยโล่งอกหน่อย

Acedia
8th October 2015, 21:35
ค่ายนี้ใช่จะดีนะครับ ผู้ดูแลเกมค่ายนี้เช้าชามเย็นชามมาก
เจอปัญหาจากเกมPoEเพียบ ตั้งกระทู้แจ้งไว้เป็นเดือนไม่มีใครมาตอบ
พอแจ้งไปlive chat ก็บอกจะส่งเรื่องให้ ไม่ก็ทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ไม่อยู่ให้ติดต่อมาวันหลัง บลาๆๆ
นอกจากปัญหาเติมเงินดูท่าเค้าจะไม่สนการแจ้งปัญหาอื่นเลย

Aotshooter
8th October 2015, 22:39
ค่ายนี้ใช่จะดีนะครับ ผู้ดูแลเกมค่ายนี้เช้าชามเย็นชามมาก
เจอปัญหาจากเกมPoEเพียบ ตั้งกระทู้แจ้งไว้เป็นเดือนไม่มีใครมาตอบ
พอแจ้งไปlive chat ก็บอกจะส่งเรื่องให้ ไม่ก็ทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ไม่อยู่ให้ติดต่อมาวันหลัง บลาๆๆ
นอกจากปัญหาเติมเงินดูท่าเค้าจะไม่สนการแจ้งปัญหาอื่นเลย

ขอบคุณที่มาเตือน ส่วนตัวไม่เคยคิดติดตั้ง GARENA ในเครื่องเลย

max10307
8th October 2015, 22:55
เอาปัญหาแต่ละวันที่คนอื่นเค้าแจ้งมา
แก้ให้เสร็จเหอะ แล้วค่อยเอาเกมใหม่มาลง
พอเอามาลงเดี๋ยวปัญหาก็เพิ่มอีก :sweat

gikkik
9th October 2015, 00:50
การีน่าไว้คุยกับเพื่อนตอนเล่นเกมนอกค่าย

pUpOng
9th October 2015, 01:33
ใช่เลยครับ ผมเคยแจ้งเว็บโปรไป จนมาถึงตอนนี้เว็บมันก็ยังอยู่ :rofl

ONE OK ROCK
9th October 2015, 03:14
จะรอดมั้ย 3คำสั้นๆ :sweat เอาเกมนอกมาเปิดในไทย เกมดีๆ ไม่เกิน 3ปี ปิดบริการ เกม เทพทรู อยุ่ยาวเกิน 3ปีทั้งนั้น

Kingdom under fire II สรุปเจ๊งไปแล้วล่ะงบไม่มีลงทุนเงินไม่ถึง

Fear online ทุนไม่ถึงเช่นกันงบหมด!!!

แล้วเกมดีๆเกมเทพอย่าง Vindictus เปิดในไทยจะรอดเกิน 1ปี หรือป่าวพี่น้องเอ่ย! :sweat

ปล ถ้าอยุ่รอดรับรอง คน ย้ายมาจาก C9 เพียบ C9 นี่ก็ตัวดูดเงิน เทพทรู เทพ M ของแท้เลยน่ะ ของ+ไม่ถึง30 ลงดัน 50กว่าๆแทบไม่ไหว โถ่ๆๆๆ อนาจเกมแท้

พอๆกะ Xshot ไม่เติมของไม่มี มีแค่ฝีมือ ก็ป่าวประโยชน์

jokabobo147
9th October 2015, 07:38
เบื่อจะมุดเล่นละ vindictus เอาเข้ามาก็ดีนะ แต่ก็อย่างทิ่ท่านอื่นๆว่า โปร บอท มาเต็มแน่ ซักพักก็ปิด...

Lazlo
9th October 2015, 08:01
เล่น Gta เวลาจัดแก๊งทำ H ชอบมีคนมาถามใช้ Talk Talk ได้ไหมพี่ ผมงงว่า TS มันไม่ดีตรงไหน --"

tiktee37
9th October 2015, 08:14
แนวเดียวกับ C9 ป่าวอะไม่ค่อยชอบแนวนี้

USED_JKG
9th October 2015, 11:09
tree of savior รอเล่นใน stream กันดีกว่าไกล้แล้ว

neo_boss
9th October 2015, 11:12
ผมนี่รัก Garena TH ขึ้นมาทันที:cool::cool:

AdminMaster001
9th October 2015, 11:26
มา Garena ไม่น่ารอด
ค่ายที่ไม่ค่อยใสใจคนเล่นเท่าไหร
แถมไปแย่งซื้อ AVA มาเปิดอีก

482566789
9th October 2015, 11:44
โอ้โหดเลิก มุด สักที 5555

quixocizm
9th October 2015, 11:49
คนไทย ยังไม่เปิด แต่มโนตัดสินค่ายบริกหารไปเอง โทษนะจ้ะ ถ้ามีหัวคิดดีพอ ลงชื่อเข้าไปใช้ความสามารถและมันสมอง เข้าไปบริหารเลยจ้ะ คนบริหารเก่ง เล่นเกมส์ไม่เก่ง คนเล่นเกมส์เก่งบริหารไม่เก่ง คงจะเข้าใจนะ เหมืนอกับ คนเขียนบทความเก่งมากเล่นเกมส์ไม่เก่ง ส่วนคนเล่นเกมส์เก่งแต่เขียนไกด์บทควาทห่วยแตก #คหสต
(ให้คิดหลายๆแง่จ้ะ ถ้าคิดว่าคุณมีความสามารถมากพอที่จะเปลี่ยนความคิดผู้บริหารได้ เข้าไปบริษัทแล้วยื่นมันสมองเข้าไปจ้ะเขาไม่ได้จะอคติไม่ตอบขนาดนั้น)

** มัวแต่เถียงในโซเชี่ยลก็ไม่ได้ไรขึ้นมาจ้า **

goo.glPiNocCHiO
9th October 2015, 12:14
ถ้าเข้าก็ดีนะ ขี้เกียจมุดเหมือนกัน แต่เซิฟไทยจะรอดมั้ยเนี่ย

mandragon66
9th October 2015, 16:19
ผมไว้ใจค่ายนี้ที่สุดละครับ ไม่ลองไม่รู้ครับ ^^

bassurachar
9th October 2015, 16:53
ผมว่า ก็ดีกว่า ค่าย winเน่านะ กับ asia นะ เพราะไม่งั้น แดกตังกระจาย

UkuleleAlone
9th October 2015, 17:00
ตรงๆเลยนะไม่หน้าจะรอดเหมือน POE เทพทรูเท่านั้นถึงจะอยู่รอด!! บาย Vindictus นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป :p

kimasd555
9th October 2015, 23:09
ถ้าดูแค่ไทย การีน่ากูดูดีสุดแหละในบรรดาค่ายเกมส์ในไทย

GaZelLeR
9th October 2015, 23:35
ก็ดีครับ เกมส์เมื่อ 6-7 ปีที่แล้ว แล้วเป็นเกมส์ที่ดีเกมส์ 1 ที่ผมคิดนะ แต่เอามาไทย ก็คงไม่รอด..!! เทพทรูโหดตามเคย.. RIP Vindictus !!

kiraraoo
9th October 2015, 23:57
ถ้าเป็น GARENA คิดว่าน่าจะรอดนะ

USED_JKG
10th October 2015, 09:36
เกมส์ที่ดูแล้วถือว่าเป็นเกมสืที่น่าเล่นแห่งปีเลย

takumi619
10th October 2015, 10:04
ถ้าได้เล่นจริง คงจะเวียนหัวน่าดูเลย

mandragon66
10th October 2015, 10:10
ตรงๆเลยนะไม่หน้าจะรอดเหมือน POE เทพทรูเท่านั้นถึงจะอยู่รอด!! บาย Vindictus นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป :p
POE เทพทรูตรงใหนครับ ? ของในshopแฟชั่นล้วนๆไม่เพิ่มสเตตัสซักอย่าง

dekdee852
10th October 2015, 10:36
อย่ามโนกันไปขนาดนั่น ถึงการีน่าจะไม่ดีที่สุด แต่ก็เป็นค่ายอันดับต้นๆที่ดีกว่าค่ายอื่นๆในไทย อย่างน้อยปัญหาปิดเกมก็ไม่มี เทพทรูก็แทบไม่มี(นอกจากเป็นของที่ระบบเกมมันอยู่แล้ว) กิจกรรมมก็มีของแจกตลอด เรื่องปัญหาดูแลผู้เล่นพูดยาก แต่เขาก็อัพเดทตลอดนะ แต่ก็ช้าไปอยู่ดีละนะ ส่วนตัวชอบเรื่องกิจกรรม การจัดการแข่งขัน แจกของ อัพแพทช์เร็ว (ทุกเกมตามเซิฟหลักไม่นาน) ไทยมันก็มีไม่กี่ค่ายหรอกให้เลือก แต่ให้เลือกผมเลือกการีน่านั่นละ(ในไทย) สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความพอใจหรือมุมมองแต่ละคน เล่นเกมถ้าคิดแล้วอึดอัด หรือคิดมากขนาดนั่น ก็คงเล่นไม่ได้หรอก แต่ก็ยังมีอีกหลายคนที่พร้อมจะเล่น POE เทพทรูตรงไหน - -

USED_JKG
10th October 2015, 14:03
ไม่มีปัญญาเป็นเทพทรู ก็หาเรื่องมันเลยเนอะ 55555555555

สุดท้ายก้อ้างต่างๆนาๆเพื่อให้ตัวเองดูดี

Dragonbul
10th October 2015, 14:23
ที่เชื่อใจ Garena เพราะเครดิตเขานั้นแหละ เกมที่เปิดมา 4 เกมก็ดังสุดๆแถบจะไม่มีคนที่ไม่รู้จักเลยในประเทศ และอีกคำถามคือ poe เทพทรูตรงไหน

bezero2005
10th October 2015, 20:30
จะเทพทรูหรือไม่เทพไม่รู้ขอให้เข้าพอ ใช่ว่าเติมเงินแล้วจะเทพนะเกมนี้ มันก็อาสัยทักษะพอสมควร ก็ใช่ว่ามีชุดเทพๆดาบดีๆจะรอด เห็นมาเบื่อแล้ว สุดท้ายนอนตายหมดเสียรมณ์ด้วยเวลาต้องใช้ทีมเวิค มีของดีแต่เล่นห่วยแตก เข้ามาเหอะขอให้เข้า ค่ายจะดีไม่ดีไม่รู้เข้ามาก็บุญแล้ว
ชอบเกมส์นี้มากๆ ส่วนตัวอยากให้มันเป็นภาษา อังกฤษมากกว่าถ้าเข้ามา แต่ก็นะแล้วแต่นาย เข้ามาให้เล่นก็พอละ

zerlkung
10th October 2015, 22:24

พอเปลี่ยนผู้บริหาร หลาย ๆ อย่างมันเปลี่ยนไปหมดครับ อยากให้ ClickAlot ได้ไปมากกว่า

BloodWar
11th October 2015, 01:51
คนที่บอก POE เทพทรูเนี่ย มาชี้แจงหน่อยดิ๊ !!!! มันเทพทรูตรงไหนขอเป็นข้อๆมาเลยนะ เทพทรูเกมอื่นๆพอเข้าใจแต่มาบอกเกม POE เทพทรู งงอย่างแรง
(ตามที่หลายๆคนบอกมานั้นและ Garena ถึงไม่ใช่ค่ายเกมที่ดีที่สุด แต่มันก็ดีกว่าหลายๆค่ายมากในตอนนี่)

Kyonman
11th October 2015, 04:57
เข้าไปส่องนม เล่นกับเพื่อนแค่นี้ก็สนุกแล้ว จะเอาอะไรมาก

lankinpark
11th October 2015, 05:43
ส่วนตัวผมยอมมุดเหมือนเดิมจะดีกว่านะครับ ซึ่งผมก็เล่นมานานมากพอสมควร
ไม่อยากจะไปเริ่มต้นใหม่ อย่างน้อยๆก็ขอให้อัพเดทเท่ากับแพทช์ของเซิฟไต้หวันก็ดีครับ
ถ้าเปิดมาอัพเดทไม่ทันชาวบ้านเขาก็ไม่ไหวนะครับ

BozZeR
11th October 2015, 06:01
ถ้าเปิดจริงคงเล่นขำๆพอ ส่วนตัวจะชอบเล่นเซิฟนอกเป็นหลักมากกว่า

Vichey
11th October 2015, 07:34
PoE อยู่ garena นี่เองถึงว่าใน steam หายไปไหน เกมส์ค่ายไทยผมเลิกเล่นนานมากละ จำได้ว่าเล่นเกมส์ที่มีตัวละครผู้หญิงวิ่งตามของค่าย Winner กำลังเพลินๆปิดเซิฟซะงั้น อยากให้เปิด Black Desert eng มากๆ ส่วนตอนนี้ FFXIV ยาวๆ

quixocizm
11th October 2015, 13:27

ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับน ี่มันยุคไหนแล้ว ถ้าอยากได้แบบเทพด้วยไม่ต้องเติมตังค์ไปเสนอเรื่อง air time เลยครับ แต่สุดท้ายก็้ตองมีเติมเงินมีการประมูลอยู่ดี มีเกมส์ไหนบ้างที่ไม่ใ่ชแนว Moba ที่เทพได้โดยไม่ต้องเติมเงิน เกมส์ดีๆมันเป็นงี้หมดแหล่ะ เหมือนกับการเปิดร้านขายสินค้า ถ้าไม่มีงบแล้วจะซื้อของดีๆมาขายได้อย่างไร หืม คิดจ้ะ อย่ามัวแต่เอาแต่ใจ ถ้าไม่มีเงินมาเติม ก็ใช้กำลังในการเล่นนานกว่าคนมีเงินนิด ก็เทพตามได้จ้ะ ไม่มีทางที่จะไม่ได้ (แลกมากับเงินกับแลกมากับเวลา) มันเป็นของคู่กันอยู่แล้วจ้ะ ยอมรับสัจธรรมเกมส์ของยุคนี้กันได้แล้วจ้า แล้วบอกอีกอยา่งเซฺฟไทยเห็นบ่นกันจังสุ่มนู่นนี่ยาก ไปลองญี่ปุ่นไหมจ้ะ กว่าจะได้สัตว์เลี้ยงแต่ละตัวเสียเป็นหมื่นๆครึ่งแสนเลยก็ว่าได้ ไทยไม่ถึงหมื่น เพลียกับ อคติของคนไทย

ONE OK ROCK
11th October 2015, 17:24
POE ชุด cash ไม่ได้ + สเตตัสไรเลยน่ะ เป็น แฟชั่น

เหมือนเกม Mstar แต่เน้น ฝีมือ และ สเตปการเล่น ของก็มีให้หาซื้อขายเงินในเกมล้วนๆ

ปล เทพ True ของจริงไม่มี Limit อันดับ 1 คือ ค่าย WINNER ทุกเกม!!!!! ตอนนี้ค่ายนี้แทบเจ๊งแล้ว เหลือเกมใน ค่าย 5 เกม เทพ True ทุกเกม ปิดไปหลายเกมล่ะ

skyfall
11th October 2015, 18:26
คิดในอีกแง่หนึ่งก็ถือว่ายังดีนะครับ ที่เอามาให้เปิดเล่นกัน ตอนแรกหวังไว้ว่าจะไม่มาเปิดซะแล้ว ท้ายที่สุดเกมมันจะปิดตัวไป แต่ก้ยังดีที่ถือว่าเรายังได้เล่นในเมืองไทยนะนะ อีกอย่างใครที่เล่นเกมนี้ จะบอกเลยว่า ขี้เกียจมุด 555

victoria
11th October 2015, 18:31
โดยส่วนมาก เขาจะปรับมาตรฐานเกมส์ ให้เหมาะกับประเทศนั้น เช่นปรับบอสอ่อนลง ปรับค่า exp มากขึ้น อะไรพวกนี้เพื่อให้เหมาะเกับเกมส์เมอร์โซนนั้นๆ ถ้าปลับลงนี่ไม่น่าเล่นเลยนะ สำหรับคนที่เล่น อินเตอร์บอสโหดๆ มาเจออ่อนๆนี่ถึงกับเซงเลยนะ เพราะคนเก่งๆ เชิฟ na (กิลไทยนี่แหละ เพราะโดนครหาว่า มีชุดดีถึงชนะบอส เลยจัดโชว์อินเนอร์ ก็ล้มบอสได้ชิวๆ)ถึงกับถอดชุด ลง raid ss2 เลยนะครับ มีแค่อาวุท ก็ชนะ

madoulzero
11th October 2015, 23:37
เอามาเปิดก็ดีครับ จะได้เลิกมุดซะที ขี้เกียจมุดไปเล่นมาก :sweat แต่เสียดายตัวเก่าที่อยู่ NA เล็กๆ ถ้ามาเปิด....

AjajaKidz
12th October 2015, 13:11
แต่เราคิดต่างนะ เราว่า garena นี่สำหรับเรามันน่าไว้ใจสุดๆละ เกมค่ายอื่นนอกจาก garena ไม่เคยเล่นมานานละ

ddc[TH]
12th October 2015, 14:01
Garena น่าไว้ใจสุดละครับ ถ้ามีค่ายที่น่าไว้ใจมากกว่า Garena ก็เอามาบอกทีสิ

themisstic
12th October 2015, 14:03
มุดไปเล่น NA ก็ไม่เท่าไหร่ไม่แลคมากปิง 200เอง(ถ้าคนที่นู่นโฮสนะ) ถามว่าเสียดายตัวละครมั้ย ก็ไม่ค่อยเพราะเล่นตอนนั้นยังเล่นไม่เป็นไม่เข้าใจอะไรเลย 5555 Hurk นี่โกงดีนะแต่ เล่น kai ดีกว่าขี้เกียจกด counter

kingknight18
12th October 2015, 14:37
ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีค่ายไหนโอเคละนะที่กล้าเอาเกมส์ฟอร์มยักษ์ มาลงให้เกมเมอร์เล่นแบบนี้ ตั้งแต่ DN ผมก็ไม่เห็นเลยจนมา PoE ที่ตลึงมาก สิงอยู่ steam มาเป็นพันชม. แล้วคำว่า "โอกาส" ผมว่าสำคัญมากนะ จะมีไหมที่เกมส์ดีๆแบบนี้จะเข้าไทย โอกาสมาถึงให้สัมผัสแบบนี้ถ้าอคติค่ายไทย แล้วใครอยากจะเอาเกมส์ดีๆเข้า
เกมส์นี้ต่อให้เกรียนเล่นก็ไม่เกิดแน่นอนใช้ทักษะเยอะมาก เซิฟ NA ที่ผมเคยเล่นก็ใช่ว่าจะดีมากโปรก็มีอยู่บ้าง ขาย M มันยังประกาศกันแชนแนล 1 เกมส์ทุกเกมส์ถึงจุดนึงมันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย มันอยู่ที่ว่าเกมเมอร์อย่างเราจะพอใจ รับได้หรือไม่ #ความรักก็เช่นกัน ^^