PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ผิดหมวดขออภัย)ต่อยไม่เป็นทำอย่างไรดี

kritthee99
6th October 2011, 00:21
อยากมีวิธีการป้องกันตัวอะครับ
เผื่อจะโดนใครต่อยจะได้สู้เขาได้
คือผมตัวเล็กครับอายุ 13 ตัวสูงแค่ 147เอง
แล้วคนในห้องชอบมาหาเรื่องผม
หมั่นใส้มั่ง
ไม่ชอบขี้หน้ามั่ง
ผมต่อยไม่เป็นเลย
อยากจะขอให้พี่ๆชาว JKG ช่วยผมหน่อย
เอาลิงค์วิดีโอให้ผมก็ได้
เผื่อจะได้เอาไว้ป้องกันตัว
ผมไม่เคยหาเรื่องใครเลย
แต่เคยต่อยกับเพื่อนมันมาท้าต่อย
แต่ตัวมันเท่าๆกับผม
ผมก็ชนะ
แต่เผื่อไอคนที่จะมาต่อยผมมันตัวใหญ่กว่า
จะทำอย่างไรดี
:confused:

xxxlnwjung1
6th October 2011, 00:35
ไม่รู้ดิ สมัยเด็กตอนผม อายุ 12-13 เนี่ยผมชอบหาเรื่อง พูดจาไม่เข้าหู ไม่ค่อยกลัวใครนอกจากจะเป็นระดับอันดับหนึ่งในพรรคพวกผมถึงจะกลัว
ผมทำตัวแย่ครับสมัยนั้น พอช่วงอายุ 14-15 ผมอ่อนโยนลงมากๆๆ ปรากฏว่าโดนเพื่อนรังแก แต่ผมก็ทนเอาคิดซะว่าเป็นกรรมเพราะตอนที่ทำตัวกร่าง
ผมก็รังแกไอ้พวกนี้แหละ ปรากฏว่าไอ้พวกนี้ติดนิสัยกร่างมาจากผม พอผมอ่อนลงมันถือโอกาสรังแกเลย แต่ตอนนี้มันไม่กล้าแล้วล่ะ
เพราะผมไม่เคยสวนมันเลย ถึงมันจะทำผมขนาดไหน มันเลยคิดว่าผมเป็นเพื่อน มันก็ยกโทษให้ผมเรื่องที่ผมรังแกมันในอดีต(ผมแกล้งหนักมาก ขนาดที่ว่าไม่อยากมาโรงเรียนหลายคนเลย)
แต่ก่อนผมไม่เึคยมีความกลัวอยู่ในหัวใจเลย แม้ในก้นบึ้งก็ไม่มี ใครพูดแรงมาทำแรงมาผมแรงกลับ แต่ผมรู้แล้วว่ายิ่งเราไปแรงใส่คนอื่นก่อนพอได้โอกาสมันจะเอาคึนเพราะเพื่อน
ส่วนใหญ่มันเจ้าคิดเจ้าแค้น(แต่ผมไม่ แทบจะไม่แค้นใครเลย)
แต่สำหรับเพื่อนคุณถ้ามันรังแกอย่าไปยอมมันนะ เพราะถ้ามันเลวมาโดยไม่มีสติ ไม่นึกคิด มันจะไม่เป็นเหมือนอย่างที่ผมเจอ ที่ผมยอมเพื่อนแล้วเพื่อนยอมคืนดี
นั่นน่ะใช้ได้แต่กับคนที่มองเห็นคำว่า มิตรภาพเท่านั้น
ส่วนวิธีต่อยผมต่อยไม่เป็นหรอกแต่จะแนะนำให้
วิธีฝังความกลัวให้คน ถ้ามันไม่แน่จริงๆมันกลัวแน่นอน แต่คุณต้องอาศัยมาดโหดมาตั้งต้น มันถึงจะกลัวผมน่ะตัวผอม แต่สูงมันเลยพอหักล้างกันไปได้
เอาล่ะผมพอจะแนะนำให้นะ
ก่อนอื่นถ้าใครแรงมาึคุณแรงไปเลยครับ ถ้ามันไม่แน่จริงมันไม่กล้าตีคุณจริงๆหรอก
สมมติว่าคุณโดนมันต่อยนะ แล้วคุณต่อยมันคืนโดยใช้แรงสูสีกันแต่มันกับสวนมาหนัก
คุณก็หนักกลับไปเลย ไม่ต้องห่วงถ้ามันหนักมาคุณหนักกลับมันเสียความมั่นใจแน่นอน
ถ้ามันหนักมาเรื่อยๆ คุณก็หนักไปเีรื่อยๆ ถ้ามันไม่แน่จริง มันจะฝ่อแล้วหาเรื่องเลิกไปเอง
แต่ถ้ามันแน่จริงก็คงจะฟัดกันจริงๆล่ะทีนี้
อีกอย่างคุณตัวเตี้ยที่ผมสอนไปอาจจะไม่มีประโยชน์เลยก็ได้
เพราะตอนผมอายุ 13 ผมสูง ประมาณ 155-158 อ่ะนะ

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะโยม อาตมาขอบิณฑบาต อย่าต่อยกันเลย
ลองปล่อยให้มันแกล้งดูครับแบบมันตบหัวอะ ทำเป็นกลัวๆ พอมันตบครั้งที่สอง เหวี่ยงหมัดเลยครับ เอาให้เข้าตรงดั้งอะ โดนก็พอจะเจ็บอยู่บ้าง แถมเราไม่เจ็บมือตัวเองมากด้วย
ถ้าเข้าดั้งเต็มๆ มันคงติดStun คุณก็ตบหน้าหยามมันเลยครับ

ผมก็ไม่มีความกลัวเหมือนกันครับไม่ว่ากับใคร พ่อแม่ ยังเตะต่อยมาแล้ว
เคยพูดกับครูว่า จะเอาไงก็ว่ามา ถ้าจะเก่งต้องเก่งกับทุกคนครับ ไม่ใช่เก่งแต่กับเพื่อน แต่อย่าเลียนแบบผมเลย
มันจะเป็นบาปครับ แต่สำหรับผม เรื่องบุญเรื่องบาปไม่มีอยู่ในใจครับ เลยทำเรื่องพวกนี้ได้โดยไม่กลัว

ไปนอนดีกว่า พิมพ์ผิดๆถูกๆแล้ว
สำหรับผมเก่งกับพ่อ-แม่ ครูบาอาจารย์ มันไม่เรียกเก่ง มันเรียก"เกรียน"
เพราะสำหรับผมคนที่มีพระคุณ คือผู้ที่ต้องเคารพ ซึ่งในตอนนั้นผมไม่ได้คิดอย่างงี้ผมก็เคยทำตัวเลวๆ
แต่ตอนนี้ไม่ใช่นั่นมันเรื่องเมื่อ ปี-สองปี ที่แล้ว
ซึ่งผมไม่คิดว่าทำตัวเลวมันเท่หรอกนะสำหรับผม"มันโง่+กาก" แต่ผมไม่ได้ว่าคุณนะอย่าโกรธกันนี่เป็นความคิดเท่านั้น(แต่แสดงออกมาก็ถือว่าไำม่ใช่ความคิด)
เพราะให้ไปพูดจริงๆกับพวกนักเลงผมก็ไม่กล้าหรอก เพราะผมว่า มันเป็นการแสดงความโง่ จริงๆ
แต่ว่าเรื่องโดนหมัดแล้วติด Stun อะไรของคุณเนี่ยไม่ใช่หรอกนะเพราะคนมันไม่ได้เหมือนกันมันมีหลายประเภท บา่งคนอาจจะวิ่งหนี
บางคนอาจจะเป็นอย่างที่คุณว่า บางคนทำเนียนไม่โกรธ แต่บางคนโกรธจนขาดสติ ซึ่งไอ้คนประเภทหลังเนี่ยทำครึ่งๆกลางๆไม่ได้นะ
ต้องเอาให้มันกลัวจนคิดได้ว่า"กูสู้มันไม่ได้หรอก"แล้วมันคงจะหาวิธีหยุดเองนั่นแหละ อีกอย่างหนึ่งสมัยเด็กๆน่ะต่อยกันไปเลย เลือดตกยางออกไม่เท่าไหร่หรอก
แต่ระวังช่วง ม.ปลายจะเจ็บจนกินอะไรได้ยาก

ballba
6th October 2011, 00:50
"นารายบั่นเศียร พวกเกรียนๆให้มันหมดสิ้น"

auditionko
6th October 2011, 00:52
^ ^ ต่อยไม่สำคัญเท่าการ์ดคับ ของแบบนี้มันต้องฝึกแต่ถ้าแบบง่ายๆบิดเอวทิ้งน้ำหนักตัวเวลาต่อยปล่อยหมัดอย่ากวาดแขนให้มันพุ่งไปตรงๆ แต่ถ้าเจอคนตั้งการ์ด เอาเท้ายันเลยครับแต่ขอเหอะของแบบนี้มันอยู่ที่ใจมากกว่า

kritthee99
6th October 2011, 02:34
"นารายบั่นเศียร พวกเกรียนๆให้มันหมดสิ้น"
คือไรหว่า.............

Aunatix
6th October 2011, 03:09
เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะโยม อาตมาขอบิณฑบาต อย่าต่อยกันเลย
ลองปล่อยให้มันแกล้งดูครับแบบมันตบหัวอะ ทำเป็นกลัวๆ พอมันตบครั้งที่สอง เหวี่ยงหมัดเลยครับ เอาให้เข้าตรงดั้งอะ โดนก็พอจะเจ็บอยู่บ้าง แถมเราไม่เจ็บมือตัวเองมากด้วย
ถ้าเข้าดั้งเต็มๆ มันคงติดStun คุณก็ตบหน้าหยามมันเลยครับ

ไม่รู้ดิ สมัยเด็กตอนผม อายุ 12-13 เนี่ยผมชอบหาเรื่อง พูดจาไม่เข้าหู ไม่ค่อยกลัวใครนอกจากจะเป็นระดับอันดับหนึ่งในพรรคพวกผมถึงจะกลัว
ผมทำตัวแย่ครับสมัยนั้น พอช่วงอายุ 14-15 ผมอ่อนโยนลงมากๆๆ ปรากฏว่าโดนเพื่อนรังแก แต่ผมก็ทนเอาคิดซะว่าเป็นกรรมเพราะตอนที่ทำตัวกร่าง
ผมก็รังแกไอ้พวกนี้แหละ ปรากฏว่าไอ้พวกนี้ติดนิสัยกร่างมาจากผม พอผมอ่อนลงมันถือโอกาสรังแกเลย แต่ตอนนี้มันไม่กล้าแล้วล่ะ
เพราะผมไม่เคยสวนมันเลย ถึงมันจะทำผมขนาดไหน มันเลยคิดว่าผมเป็นเพื่อน มันก็ยกโทษให้ผมเรื่องที่ผมรังแกมันในอดีต(ผมแกล้งหนักมาก ขนาดที่ว่าไม่อยากมาโรงเรียนหลายคนเลย)
แต่ก่อนผมไม่เึคยมีความกลัวอยู่ในหัวใจเลย แม้ในก้นบึ้งก็ไม่มี ใครพูดแรงมาทำแรงมาผมแรงกลับ แต่ผมรู้แล้วว่ายิ่งเราไปแรงใส่คนอื่นก่อนพอได้โอกาสมันจะเอาคึนเพราะเพื่อน
ส่วนใหญ่มันเจ้าคิดเจ้าแค้น(แต่ผมไม่ แทบจะไม่แค้นใครเลย)
แต่สำหรับเพื่อนคุณถ้ามันรังแกอย่าไปยอมมันนะ เพราะถ้ามันเลวมาโดยไม่มีสติ ไม่นึกคิด มันจะไม่เป็นเหมือนอย่างที่ผมเจอ ที่ผมยอมเพื่อนแล้วเพื่อนยอมคืนดี
นั่นน่ะใช้ได้แต่กับคนที่มองเห็นคำว่า มิตรภาพเท่านั้น
ส่วนวิธีต่อยผมต่อยไม่เป็นหรอกแต่จะแนะนำให้
วิธีฝังความกลัวให้คน ถ้ามันไม่แน่จริงๆมันกลัวแน่นอน แต่คุณต้องอาศัยมาดโหดมาตั้งต้น มันถึงจะกลัวผมน่ะตัวผอม แต่สูงมันเลยพอหักล้างกันไปได้
เอาล่ะผมพอจะแนะนำให้นะ
ก่อนอื่นถ้าใครแรงมาึคุณแรงไปเลยครับ ถ้ามันไม่แน่จริงมันไม่กล้าตีคุณจริงๆหรอก
สมมติว่าคุณโดนมันต่อยนะ แล้วคุณต่อยมันคืนโดยใช้แรงสูสีกันแต่มันกับสวนมาหนัก
คุณก็หนักกลับไปเลย ไม่ต้องห่วงถ้ามันหนักมาคุณหนักกลับมันเสียความมั่นใจแน่นอน
ถ้ามันหนักมาเรื่อยๆ คุณก็หนักไปเีรื่อยๆ ถ้ามันไม่แน่จริง มันจะฝ่อแล้วหาเรื่องเลิกไปเอง
แต่ถ้ามันแน่จริงก็คงจะฟัดกันจริงๆล่ะทีนี้
อีกอย่างคุณตัวเตี้ยที่ผมสอนไปอาจจะไม่มีประโยชน์เลยก็ได้
เพราะตอนผมอายุ 13 ผมสูง ประมาณ 155-158 อ่ะนะ

ผมก็ไม่มีความกลัวเหมือนกันครับไม่ว่ากับใคร พ่อแม่ ยังเตะต่อยมาแล้ว
เคยพูดกับครูว่า จะเอาไงก็ว่ามา ถ้าจะเก่งต้องเก่งกับทุกคนครับ ไม่ใช่เก่งแต่กับเพื่อน แต่อย่าเลียนแบบผมเลย
มันจะเป็นบาปครับ แต่สำหรับผม เรื่องบุญเรื่องบาปไม่มีอยู่ในใจครับ เลยทำเรื่องพวกนี้ได้โดยไม่กลัว

peak5306
6th October 2011, 10:33
เขาอยากได้วิธีป้องกันตัวแห่มม... พวกคุณนี้ก็นะ

ตัวเล็กยังไงก็เสียเปรียบครับ อีกอย่างเรื่องต่อยหน้าอยู่พูดถึงกับคนตัวใหญ่กว่า

ช่วงขาเราก็สั้นกว่าคนอื่นแน่นอนว่าถีบไม่ได้อยู่แล้ว

คนตัวเล็กสู้กับคนตัวใหญ่ยากครับ แนะนำว่าถ้าเราหมัดเราหนักจริงๆ ตัวบริเวณตรง ลิ้นปี่ เอา กับตรงช่วงท่องน้อย

ท่องน้อยอยู่ตรงเกือบๆเข็มขัดครับอยู่ใต้สะดือ มันจะเป็นอะไรที่จุมาก :}

พยายาม อาศัยความตัวเล็กเนี้ยล่ะครับ หลบให้ดีเพราะใช้ว่าคนตัวใหญ่จะเก่งเสมอไป

พยายามอย่าโดนถีบแล้วกันเพราะว่าโดนเมื่อไหร่คือจบเลย ถ้าเขาเข้ามาอัดต่อ

ต้องบอกผมด้วยครับ ว่าอีกฝ่ายเนี้ยใหญ่ ใหญ่ยังไง ใหญ่เตี้ยหรือใหญ่สูง มันต้องดูความสูงด้วย

เพราะถ้าสูงกว่าแน่นอนว่า ช่วงขาเราเสียเปรียบ หรือถ้าทั้งใหญ่ทั้งสูง ก็อย่าหวังเลยครับ 5 5+

มันล้มอยาก ถ้าหมั้นใจจริงๆ ต่อยใต้คางไม่ก็ตรง ก้นหู ใส่ให้เต็มแรงเลย ไม่หลับก็ไม่ตาย ถ้าโดนตรงก้นหู

หรือจะเป็นตรงจมูกก็ได้ อย่าไปต่อยตรงโหนกแก้ม เพราะมันทำให้แค่เซ สำหรับคนตัวใหญ่

ปล. ขอรายละเอียดเยอะกว่านี้ครับ ถ้ามีเรื่องกันจริงๆ ! :]

diawnaja
6th October 2011, 10:38
เตะไข่ ต่อยคาง ต่อยลิ้นปี บีบกระเดือก ผมมีเรื่องเล่า

ตอนผมอยู่ ม.1 มันมีคนตัวเล็กๆ แล้วมันมีคนตัวใหญ่ ๆ ชอบหาเรื่องชาวบ้านเค้า ไอ้คนตัวเล็ก ๆเนี่ยปาน้ำแข็งใส่ แล้วไอ้ตัวใหญ่มันถามว่า ใครปาวะ มันก็บอกว่า กูเอง แล้วไอ้ตัวเล็กมันก็มองหน้า ซักพักไอ้ตัวใหญ่ไปเรียกพี่มารุม 3 คนเลย ไอ้ตัวเล็กสู้ได้ด้วยนะ แต่สุดท้ายก็วิ่งหนี รุมตั้ง 3 คนใครจะไปสู้ได้ แล้วก็ โดนสนับเข้าหัว หัวแตกอีก

คือที่ผมจะบอกเนี้ย บางทีไอ้ตัวใหญ่ มันอาจจะดีแค่หาเรื่อง แค่กวนตีนชาวบ้าน แกล้งเพื่อนหาเรื่องเพื่อนเพราะว่ากลบเกลื่อนความกากของตัวเองก็ได้นะ

ไม่ก็ลอง search ใน youtube ว่า falkofire สิ :cool:

kritthee99
6th October 2011, 10:54
เขาอยากได้วิธีป้องกันตัวแห่มม... พวกคุณนี้ก็นะ

ตัวเล็กยังไงก็เสียเปรียบครับ อีกอย่างเรื่องต่อยหน้าอยู่พูดถึงกับคนตัวใหญ่กว่า

ช่วงขาเราก็สั้นกว่าคนอื่นแน่นอนว่าถีบไม่ได้อยู่แล้ว

คนตัวเล็กสู้กับคนตัวใหญ่ยากครับ แนะนำว่าถ้าเราหมัดเราหนักจริงๆ ตัวบริเวณตรง ลิ้นปี่ เอา กับตรงช่วงท่องน้อย

ท่องน้อยอยู่ตรงเกือบๆเข็มขัดครับอยู่ใต้สะดือ มันจะเป็นอะไรที่จุมาก :}

พยายาม อาศัยความตัวเล็กเนี้ยล่ะครับ หลบให้ดีเพราะใช้ว่าคนตัวใหญ่จะเก่งเสมอไป

พยายามอย่าโดนถีบแล้วกันเพราะว่าโดนเมื่อไหร่คือจบเลย ถ้าเขาเข้ามาอัดต่อ

ต้องบอกผมด้วยครับ ว่าอีกฝ่ายเนี้ยใหญ่ ใหญ่ยังไง ใหญ่เตี้ยหรือใหญ่สูง มันต้องดูความสูงด้วย

เพราะถ้าสูงกว่าแน่นอนว่า ช่วงขาเราเสียเปรียบ หรือถ้าทั้งใหญ่ทั้งสูง ก็อย่าหวังเลยครับ 5 5+

มันล้มอยาก ถ้าหมั้นใจจริงๆ ต่อยใต้คางไม่ก็ตรง ก้นหู ใส่ให้เต็มแรงเลย ไม่หลับก็ไม่ตาย ถ้าโดนตรงก้นหู

หรือจะเป็นตรงจมูกก็ได้ อย่าไปต่อยตรงโหนกแก้ม เพราะมันทำให้แค่เซ สำหรับคนตัวใหญ่

ปล. ขอรายละเอียดเยอะกว่านี้ครับ ถ้ามีเรื่องกันจริงๆ ! :]
ขอบคุณครับ

kritthee99
6th October 2011, 10:55
เตะไข่ ต่อยคาง ต่อยลิ้นปี บีบกระเดือก ผมมีเรื่องเล่า

ตอนผมอยู่ ม.1 มันมีคนตัวเล็กๆ แล้วมันมีคนตัวใหญ่ ๆ ชอบหาเรื่องชาวบ้านเค้า ไอ้คนตัวเล็ก ๆเนี่ยปาน้ำแข็งใส่ แล้วไอ้ตัวใหญ่มันถามว่า ใครปาวะ มันก็บอกว่า กูเอง แล้วไอ้ตัวเล็กมันก็มองหน้า ซักพักไอ้ตัวใหญ่ไปเรียกพี่มารุม 3 คนเลย ไอ้ตัวเล็กสู้ได้ด้วยนะ แต่สุดท้ายก็วิ่งหนี รุมตั้ง 3 คนใครจะไปสู้ได้ แล้วก็ โดนสนับเข้าหัว หัวแตกอีก

คือที่ผมจะบอกเนี้ย บางทีไอ้ตัวใหญ่ มันอาจจะดีแค่หาเรื่อง แค่กวนตีนชาวบ้าน แกล้งเพื่อนหาเรื่องเพื่อนเพราะว่ากลบเกลื่อนความกากของตัวเองก็ได้นะ

ไม่ก็ลอง search ใน youtube ว่า falkofire สิ :cool:
ขอบคุณครับเดียวผมจะไปลอง search ดูนะครับ

tuix
6th October 2011, 11:07
ไปหาเรียนสิครับ ที่เค้าเปิดสอน
มวยไทย

jenocide01
6th October 2011, 11:18
ไม่ได้ไหวจิงก็ทำใจครับ ผมตัวใหญ่แต่ไม่สู้คนครับ อิอิ

ผู้ตรวจสอบ
6th October 2011, 11:19
ใจร่วนๆครับ ตัวใหญ่ตัวเล็กไม่เกียวหรอก เเต่ถ้ามากันเยอะก็อย่าสู้ครับ
ผมเคยมาเเล้ว 4 ต่อ 1 เหมือนจะกล้าครับเเต่พอเอาจริงๆก็ไม่กล้า ของพวกนี้ใจร่วนๆ
ถ้าไม่กล้าต่อยก็อย่าคิดจะสู้เลยครับ
กระทู้นี้คนสนใจเยอะดีเเฮะ

jenocide01
6th October 2011, 11:19
ใจร่วนๆครับ ตัวใหญ่ตัวเล็กไม่เกียวหรอก เเต่ถ้ามากันเยอะก็อย่าสู้ครับ
ผมเคยมาเเล้ว 4 ต่อ 1 เหมือนจะกล้าครับเเต่พอเอาจริงๆก็ไม่กล้า ของพวกนี้ใจร่วนๆ
ถ้าไม่กล้าต่อยก็อย่าคิดจะสู้เลยครับ
กระทู้นี้คนสนใจเยอะดีเเฮะ

อยู่ฝั่ง 4 ใช่มั้ยครับ ^^

karnt111
6th October 2011, 11:28
ถอดรองเท้าแล้วเอาฟาดม้นเลย เน้นฟาดที่หน้าพอมันเริ่มก็ ซัดต่อ

auditionko
6th October 2011, 11:33
อยู่ฝั่ง 4 ใช่มั้ยครับ ^^
jokergameth น่าจะมีกด thumb up นะ

Battlefield3
6th October 2011, 12:13
รู้จัก บัวขาวป่าวล่ะ ไปดูเลย เท้าอย่างดี ตัวเตี้ยเตะต่ำๆไว้ก่อนขาเอวระดับ

UkuleleAlone
6th October 2011, 12:14

ถึงกับฮา พี่ภูมิ

manadee901f
6th October 2011, 13:31
อย่างแรงต้องไม่กลัว และห้ามหลับตาเด็ดขาด เพราะเราจะไม่เห็นหมัดเขาเววลาเขาต่อยมา ต้องคิดด้วยว่าเวลาไหนควรจะสู้และเวลาไหนควรจะหนี
:yes

T:O:K
6th October 2011, 13:38
ผมเคยเรียน เทควันโดมา แต่เวลามีเรื่องจริงๆแทบไม่ได้ใช้ครับ ใช้แต่ต่อยๆๆๆๆๆๆ ใช้กระโดดเตะบ้างเวลาเข้าไป+ (ดร็อปคิก เลย)

วิธีต่อยก็หลายหลายตามจังหวะครับ ถ้าคนตัวสูงกว่าประมาณ10-20+ เซนก็กระโดดเปิดก่อน หรือว่าเตะท้องให้จุกก่อน(ที2ทีก็จุกแล้วครับ) จากนั้นก็ต่อยหน้าอย่างเดียวเลยไม่ต้องไปเล็งว่าเอาส่วนให้ดีแค่กะๆเอาว่าจะเอาประมาณไหนส่วนใหญ่ก็ดั้งจมูกครับ น้ำตาไหลเลยหมัดสุดท้ายก็ อัพเปอร์คัดเสยคาง จบคอมโบครับ ระหว่างนั้นอาจจะต่อยท้องตัดกำลังก็ได้ครับ สิ่งสำคัญที่สุดก็คือ ใจครับ ถ้าใจไม่สู้ก็แพ้ตั้งแต่แรกเเล้วครับ ถึงมีหมัดดีแค่ไหนต่อยหนักแค่ไหน ใจไม่สู้ก็แพครับ ถ้าต่อยกันจริงๆก็ให้คิดครับเขาเจ็บเราก็เจ็บ
ส่วนใหญ่น่ะผมใช้หัวเปิดเลยยืนคุยกันแล้วก็หัวโขกครับโขกไปที่ดั้งเลยรับรองหยุด

ข้อควรระวัง : หมาหมู่รุมกินโต๊ะ ระวังให้มากครับ เพราะถ้ามันท้าเราเดี่ยว 1-1 เราทำมันล้มได้เราเสร็จครับ (ถ้าไม่มีพวกน่ะ) เพราะพอมันล้มแล้วส่วนใหญ่เพื่อนมันจะเข้ามาครับ(จากประสบการณ์แล้วส่วนใหญ่จะหยุด) ถ้าเรามีพวกด้วยก็ยังพอยันได้ ถ้าไม่มีพวกแล้วมันท้า อย่าไปเอา คือต้องหาพวกไว้หน่อยครับ
: อย่าเชื่อพวกมันที่พูดจาดีๆกับเราครับส่วนใหญ่แล้วมันกะเล่นเองเลยครับ เพื่อนพี่ผมเคยโดนครับ มันเรียกไปคุยดีๆครับพอพูดขัดหูนิดนึงมันตบคว่ำเลย ต้องระวัง

แถมๆ ทางที่ดีก็อย่าไปมีเรื่องเลยครับ ถ้ามีก็ครั้งเดียวพอครับคือจะพวกนั้นและคนอื่นๆจะได้ไม่มารังแกเราอีก

ถ้ามีอะไรก็ถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา
ปล.หลังๆจะออกแนวยกพวกตีกันซะมากกว่า ><"

bionicle99
6th October 2011, 13:44
จากที่ผมอ่านหนังสือเล่มนึงมาเขาบอกว่า"การฝึกศิลปะป้องกันตัวเป็นการจำกัดความสามารถในการต่อสู้ครับ"เช่น นักมวยเวลาเจอศัตรูก็จะต่อยก่อนเป็นอันดับแรก ประมาณนี้ครับ
โดยปกติมนุษย์มีสัญชาตญาณในการป้องกันตัวอยุ่รวมครับ ต่อยไม่เป็นก็กระโดดกัดหูเลยครับ:rofl(ล้อเล่นนะครับ)

Nbita
6th October 2011, 13:48
มีท่าครับ 1.ยกการ์ค
พอเค้าต่อยมา เอาแขนอีกข้าง ปัดแขนข้างที่เค้าต่อยมา อย่างแรง ปัดออกไป

แล้วแขนอีกข้างที่ตั้งการ์คไว้ ยันใส่คาง ใส่ท้อง ต้องโน้มตัวไปข้างหน้าสุดแรง รับรองนอน ไม่ก็ร้อง

มวยโคราชนะครับ สนใจเรียนบอกได้ อิอิฟรีนะ กทม.

อ้อ บอกอีกอย่าง จขกท.ครับ ถ้าคิดว่าไม่ไหว ตอนมัน ท้า 1-1 อย่าไปรับครับ

แต่ซัดตอนมันทีเผลอตอนมันกำลังแกล้งเรา ด่าเรา ทีเผลอ ครับ รับรอง เข็ด

Skywalker|NumB
6th October 2011, 14:09
- เปิดหน้ามันก่อน
- ถีบท้องไปอีก 1 (ถ้ามันล้มจะโชคดี)
- เตะท้องมันอีก (ถ้ามันล้ม)
- ต่อยหน้ามันอีก ใช้มือที่คิดว่า ต่อยถนัดสุด ! (ถ้ามันไม่ล้ม)

ถ้ารุนแรงหน่อย ก็เตะหน้า****เลยคับ

koolzaa_game
6th October 2011, 14:50
ตอนอายุขนาดนั้น ยอมรับเลยว่าไม่ค่อยได้ต่อยหรอกต่อยไม่ออก ต่อยไม่ถนัดจริงๆ ผมถนัดประมาณยกทุ่ม ยกทิ้ง เหมือนยูโดแหละครับคือยกขึ้นบ่าแล้วก็เหวี่ยงทิ้ง ก็แล้วแต้ล่ะครับว่าตอนทิ้งเราจะมีเทคนิคการทิ้งหรือลูกเล่นอารัยมาจัดการต่อ แต่สำหรับผมนะก็หักข้อมือกระชากลงตอนทิ้งอ่าครับเพื่อให้ศูนย์ถ่วงเสียแล้วให้เอาหน้ลงจะได้จุก ตอนเด็กก็ไม่ได้คิดหรอกครับมันเป็นไปเอง อ่อ ตอนนั้นผมก็ตัวเล็กเหมือนกันก็ไม่กลัวหรอกนะอาศัยว่าแรงเยอะ

themzaza07
6th October 2011, 18:11
ไป หาดู UFC อะครับ มันมากกกก

imax2538
6th October 2011, 18:39
ผมมวยมั่วครับ ไม่ต้องมีหลักการ ไส่ลูกเดียว เน้นให้มันล้มไว้ก่อน ตอนมันล้มก็อย่าให้มันลุก เตะไปเลยครับ ยิ่งเตะถี่ยิ่งดี เดี๋ยวมันสู้ไม่ไหวเดี๋ยวมันก็กราบเท้า จขกท .แหละครับ

ผมเคยมาแล้ว 555+ ผมนี่เวลาถูกมันล๊อคนี่ทั้งหยิกทั้งทุบอ่ะครับ คือมันมั่วจริง ๆ แล้วเวลาต่อยกันนี่มันนานมาก ทั้งที่ผ่านมาไม่กี่นาที อ่ะครับ

ooi404
6th October 2011, 18:47
ถ้ามันมาหาเรื่องคุณก็บอกว่าต่อยกับเพื่อนผมไหม พยายามทำตัวนิ่งๆไว้ครับหาเพื่อนแท้ไว้ก็ดีนะครับ

ryobaman
7th October 2011, 18:57
1-1 สู้ครับ ถ้าสูงกว่าเยอะๆ ผมเล่นของเลย( สูงๆ แขนก็ไม่ถึงหน้า ขา ก็ อาจโดนจับ เล่นของดีสุด)

ถ้า 2-1(เรา 1 นะ) แกล้งทำเป็นวิ่งครับ ให้มันไปอยู่ทางเดียวกัน ถ้าหา ที่แคบๆได้เราจะได้เปรีบมาก (มันกลัวโดนเพื่อนครับ)
แล้วต้องรู้จักหลบ ครับ

ถ้า 3+ ต่อ 1 ใส่ติน ม๋าเลยครับ ไม่ต้องสู้ครับ ยังไงก็แพ้ (เจ็บ มากเจ็บน้อย แล้วแต่กำลังขาครับอันนี้)

อันที่จริง สิ่งที่สู้ยาก และหาทางแก้ยากที่สุดคือ ใจเราครับ ถ้าใจเราไม่สู้ ก็หมดหวังครับ
ถ้าใจเราสู้ อย่างมากก็เจ็บทั้งคู่ครับ แต่ใจสู้ก็ไม่สู้ มีสติครับ อย่างที่บอก ถ้าสู้ไม่ได้ แต่หนีได้
อย่างมากก็เจ็บใจ คนเดียว แต่ถ้า สู้ไม่ได้ แต่ดื้อสู้แล้วเจ็บตัว อันนี้ เจ็บหลายคนครับ (พ่อ แม่ คนรู้จัก แฟน)
ก่อนจะทำอะไร ถ้าคิดดีแล้ว ค่อยทำครับ
จบครับ ยาวแล้ว

jomemy
7th October 2011, 19:04
อยากมีวิธีการป้องกันตัวอะครับ
เผื่อจะโดนใครต่อยจะได้สู้เขาได้
คือผมตัวเล็กครับอายุ 13 ตัวสูงแค่ 147เอง
แล้วคนในห้องชอบมาหาเรื่องผม
หมั่นใส้มั่ง
ไม่ชอบขี้หน้ามั่ง
ผมต่อยไม่เป็นเลย
อยากจะขอให้พี่ๆชาว JKG ช่วยผมหน่อย
เอาลิงค์วิดีโอให้ผมก็ได้
เผื่อจะได้เอาไว้ป้องกันตัว
ผมไม่เคยหาเรื่องใครเลย
แต่เคยต่อยกับเพื่อนมันมาท้าต่อย
แต่ตัวมันเท่าๆกับผม
ผมก็ชนะ
แต่เผื่อไอคนที่จะมาต่อยผมมันตัวใหญ่กว่า
จะทำอย่างไรดี
:confused:

หุหุ อย่า ชกต่อยกันเลย ครับน้องมันไม่ดี

เอามีดไป รร สิครับ แทง ***** เลย

Kkdig1
7th October 2011, 19:21
จขกท ครับอย่าไปคิดมากผมอายุ 11 ความสูง 132 อยู่ ป.6 แต่ใครมาแกล้งผมผมตบหน้าแถม ไปอีกหมัดแล้วบอกว่าพ่อ(คำหยาบหน่อยนะ)***ไม่สั่งสอนหรอ

ใครทำไรอย่าไปกลัวครับมันอยู่ที่ใจ ท่าใจกล้าก๋็ชนะทุกอย่างแต่ท่าไม่ดล้าเลยก็จะโดนแกล้งยังนี้แหละครับ

ปล ทีจะบอกก็คือ ใจกล้าเอาไว้แล้ว + หน้าเลย

bigza500
7th October 2011, 19:47
พกมีด.....

jaabkrain3
7th October 2011, 19:52
อย่าเลย ครับ ทน มันไป ครับ เราทำตัวดีดี พอโต ขึ้น เรา ชนะ มันทุกอย่างแน่ ครับ ปัญหา ไม่ ใช่ ระงับ ด้วย กำลัง นะครับ

clubzaxxx
7th October 2011, 19:57
ผมก็เคยเป็นครับ ตอนย้ายรร.ใหม่ ผมกวนนิสัยกวนส้นมากครับ ผมก็ตัวเล็กไกล้กับจขกท.ด้วยหละ

ตอนนั้นเเย่มากครับคนทั้งห้องไม่อยากคุยกับผมเลย เเต่ว่าผมลองขอโทดทุกคนเเล้วสัญญาว่าจะเป็นคนใหม่ครับ

โชคดีที่ทุกคนให้โอกาศผมครับ ตอนนี้ผมอ่อนโยนขึ้นมากๆเลยครับ กลายเป็นคนมีเพื่อนเยอะไปซะงั้นเลย

bank8500
8th October 2011, 09:56
ถ้าเป็นผมนะครับ จะไปขอเข้าแกงค์ใหญ่ๆๆๆแล้วพอมันมาหาเรื่องก็เรียกลูกพี่เรามา (ออกแนว หมาหมู่)

speciallah
25th October 2011, 23:14
ถ้าเป็นผมนะครับ จะไปขอเข้าแกงค์ใหญ่ๆๆๆแล้วพอมันมาหาเรื่องก็เรียกลูกพี่เรามา (ออกแนว หมาหมู่)

เหอะๆ หมาหมู่เนี่ยนะ

จขกท ไม่ลองเล่นกล้ามดูล่ะครับแล้วก็พยายามสู้กับคนอื่นมั่งสู้ๆๆเรื่อย เดี๋ยวมันก็แพ้ใจเรา เมื่อก่อนผมก็ไม่สู้คนนะแต่ว่าโดนแกล้งบ่อยเลยทนไม่ไหว ฮึดสู้ปรากฎว่าชนะ เพราะผมเป็นพวกมือกับบาทาหนัก แต่ไม่รู้ตัวอ่ะ

แล้วก็หลังจากนั้นก็เกิดติดใจในความมันส์และความเจ็บ(เพื่อนมันบอกว่าผมซาดิสม์อ่ะ - -)บวกกับความถึก(ตอนมีเรื่องผมชอบเข้าใส่เลยแบบไม่สนเรื่องความเจ็บ - -)ทำให้ผมเริ่มเล่นกล้ามมั่งก็เอาให้มันมีๆมั่งอ่ะ

แต่ก็ไม่เคยระรานใครนะไม่ชอบหาเรื่องใครแต่เรื่องเจือกมาหา รักสันโดษแต่ก็อยู่กับเพื่อนอ่ะนะ เวลามีเรื่องผมไม่ชอบหมาหมู่เท่าไหร่ ไปก็ไปคนเดียว ไม่อยากให้เพื่อนโดนไปด้วย ถ้ามันเป็นเรื่องของเราก็จะจัดการเอง

โดนยำก็โดนคนเดียว - - สรุป มันอยู่ที่ใจครับผม

Melonepiew
25th October 2011, 23:34

แบบนี้ไม่เรียกกลัวครับเรียกชั่วครับ

tumzar555
25th October 2011, 23:40
อย่าเลย ครับ ทน มันไป ครับ เราทำตัวดีดี พอโต ขึ้น เรา ชนะ มันทุกอย่างแน่ ครับ ปัญหา ไม่ ใช่ ระงับ ด้วย กำลัง นะครับ

ใช่เลยเเบบนี้ดีที่สุด ทางที่ดีไม่ต้องทำตัวหน้ามั้นใส้มันก็ไม่ยุ้งหรอกคับ 555

Melonepiew
25th October 2011, 23:40
หุหุ ของแบบนี้มันสัญชาติญาณครับ(พิมพ์แบบนี้ใช่มั้ย)
ผมก็ไม่ค่อยชอบมีเรื่องแต่ยิ่งเราทำตัวสงบๆมันยิ่งได้ใจเอาใหญ่หาว่าเราไม่กล้า
ตอนอายุ12จำได้ทนไม่ไหวเป็นอ่ะไรนักหนาหาเรื่องอยู่ได้ผมก็ผักไป3ทีมัน
ก็หันหลังให้จากนั้นก็ซัดแหลกเลย ผมประมาณว่ามือไม้มันไปเอง ผักไปต่อยไป
ยัดแหลกเลยหน้าเขียวหมด มันให้พ่อมันมาถึงหน้าบ้านเลยพ่อมันก็ด่าใหญ่ผมก็ทำหน้าเซ็ง
แล้วก็สวนไปลูกมึ-งอ่ะหาเรื่องกรูส์ทุกวันวันนี้กรูส์ทนไม่ไหวแล้ว พอแพ้คว-ยก็มาฟ้องพ่อ(ขอโทษครับที่หยาบแต่ตอนนั้นอารมณ์มันพาไป)
สรุปพ่อไม่ด่าไม่ว่าเลยเพราะมันหาเรื่องเองก่อนหุหุ พ่อฝ่ายนั้นก็หน้าแตกแหลกลานกับชาวบ้านที่มุงดู
แต่ถ้า จขกท ถ้าสู้ไม่ได้จริงๆบอกผู้ปกครองหรือ อาจารย์เลยครับ ของแบบนี้ไม่เกี่ยหรอกป๊อดไม่ป๊อดอ่ะ
เราไม่ผิดที่จะฟ้องเพราะเราไม่อยากมีเรื่อง (เหมือนผมตอน13-14เจอเยอะมากแต่ไม่อยากมีเรื่องเพราะเดี๋ยวพ่อตบหนักกว่าโดนต่อยเยอะเลย)

ก็ไม่มีอ่ะไรมากพร่ามประสบการณ์ให้ฟังแหะๆ

deklnw2012
25th October 2011, 23:46
ทางที่ดีก็ปล่อยมันไปเถอะครับ ตอนผมอยู่ ม.1-ม.3 คบแต่เด็กเรียนไม่เห็นมีอะไรพอขึ้น ป.ว.ชเท่านั้นแหละ นักเลงเยอะจริง ผมก็ทนเอานะครับ (พวกมันเยอะอ๊ะ) ปล่อยๆมันไปเถอะครับขอผมนะ ที่มันชอบแกล้งเพื่อนอะตัวก็เตี้ย ดำๆ ชอบหาเรื่องจะต่อยอย่างเดียวพูดอะไรก็จะต่อยๆชอบข่มคนอื่นไปทั่ว แต่อย่างว่าแหละรุ่นพี่มันเยอะมันใหญ่ก็ปล่อยมันไป ไปด่าโรงเรียนอื่นเขาทุกวันพกมีดอะไรแบบนี้จะไปฟันนู่นฟันนี่ ขนาดในโรงเรียนเองอยากจะเล่นมันแล้ว ขอให้มันโดน Try แต่บางพวกก็ดีแต่ปากเห็นพูดกันไปเช็คโรงเรียนนู้นโรงเรียนนี้ โคตรโม้เลย *****ยกมาเต็มป้ายรถเมล์ก็วิ่งหนีกันแทบไม่ทันและผมก็เลี่ยงสุดๆเลยไม่ชอบหาเรื่องไม่ชอบความรุนแรง :sweat

tumzar555
25th October 2011, 23:51
ทางที่ดีก็ปล่อยมันไปเถอะครับ ตอนผมอยู่ ม.1-ม.3 คบแต่เด็กเรียนไม่เห็นมีอะไรพอขึ้น ป.ว.ชเท่านั้นแหละ นักเลงเยอะจริง ผมก็ทนเอานะครับ (พวกมันเยอะอ๊ะ) ปล่อยๆมันไปเถอะครับขอผมนะ ที่มันชอบแกล้งเพื่อนอะตัวก็เตี้ย ดำๆ ชอบหาเรื่องจะต่อยอย่างเดียวพูดอะไรก็จะต่อยๆชอบข่มคนอื่นไปทั่ว แต่อย่างว่าแหละรุ่นพี่มันเยอะมันใหญ่ก็ปล่อยมันไป ไปด่าโรงเรียนอื่นเขาทุกวันพกมีดอะไรแบบนี้จะไปฟันนู่นฟันนี่ ขนาดในโรงเรียนเองอยากจะเล่นมันแล้ว ขอให้มันโดน Try แต่บางพวกก็ดีแต่ปากเห็นพูดกันไปเช็คโรงเรียนนู้นโรงเรียนนี้ โคตรโม้เลย *****ยกมาเต็มป้ายรถเมล์ก็วิ่งหนีกันแทบไม่ทันและผมก็เลี่ยงสุดๆเลยไม่ชอบหาเรื่องไม่ชอบความรุนแรง :sweat

ทำใจท่านผมก็ ปวช เหมือนกันเเต่โรงเรียนผมดีรักกันเเต่ก็เเกล้งบ้างเเต่ไม่ข่มกันเเต่ผม ไม่เจอปัญหาเเบบคุณสักเท่าไหร่

bostion
25th October 2011, 23:58
ที่ต้องมีคือ

1.สติ ตั้งสติให้ดี เพราะตอนก่อนจะ+ สติจะเริ่มหลุดๆล่ะ (สำคัญมาก)

2.อย่าพูดมาก เก็บแรงไว้หายใจ

3.เวลาต่อยให้หายใจออกด้วยพร้อมกัน ทำให้ไม่เหนื่อย และต่อยแรงขึ้น (สำคัญ)

4.แน่นอนว่าอีกฝ่ายต้องว่ายน้ำมา หมายถึง มั่วมาน่ะ ให้ตั้งสตืดีๆ กันหาวิธีต่อย ลิ้นปี่ให้ได้ ต่อยได้แล้วทุกอย่างจะหยุด

5.เวลาเขาล้ม อย่าทำตัวพระเอก ให้เป็นตัวร้ายรีบนั่งทับและซ้ำไปที่หน้าเยอะๆ

สำคัญที่สุดคือ สติ ถ้าสติแตกก็ตัวใครตัวมันครับ ว่ายน้ำใส่กันเลยทีเดียว

Yakuz
25th October 2011, 23:59
http://www.youtube.com/watch?v=yF6Jyxc16vU

ดูนี้แล้วฝึกซะ 555+
ผมก็เล่น หยงชุนนะ กำลังฝึกต่อยรั้วอยู่แต่ได้บ้างแล้วแต่ยังตีโดนมืออยู่

August
25th October 2011, 23:59
' มัน ใช่ เรื่อง มั้ย !?? '

tumzar555
26th October 2011, 00:01
ไม่อยากโดนข่มก็ออกกำลังกายเยอะๆๆ จะได้เเข้งเเรง 555

Str3AMuLaR99
26th October 2011, 00:02
น้องครับพี่จะไปอะไรให้นะครับ เรื่องต่อยไม่จำเป็นต้องปรึกษาครับ อยากต่อยก็ต่อยไป จบ..!

kuruna
26th October 2011, 00:06
นี่เลยเราตัวเล็กกว่าต้องหัดจับ หัดล็อค หักข้อต่อ ถ้า 1-1 เจอจับล็อคได้ เสร็จทุกราย เหอๆๆ อ้อ ดูแล้วอย่าเอาไปเล่นสุ่มสี่สุ้มห้านะ หักจริงๆนะ

http://www.youtube.com/watch?v=um4rd7CYN7Y&feature=relmfu

LoVEGothic
26th October 2011, 00:09
ถ้าว่ายน้ำฟรีสไต ไงคับ ตอนเด็กๆผมใช้ประจำ 55555555555

kritthee99
26th October 2011, 00:20
ผมเคยเรียน เทควันโดมา แต่เวลามีเรื่องจริงๆแทบไม่ได้ใช้ครับ ใช้แต่ต่อยๆๆๆๆๆๆ ใช้กระโดดเตะบ้างเวลาเข้าไป+ (ดร็อปคิก เลย)

วิธีต่อยก็หลายหลายตามจังหวะครับ ถ้าคนตัวสูงกว่าประมาณ10-20+ เซนก็กระโดดเปิดก่อน หรือว่าเตะท้องให้จุกก่อน(ที2ทีก็จุกแล้วครับ) จากนั้นก็ต่อยหน้าอย่างเดียวเลยไม่ต้องไปเล็งว่าเอาส่วนให้ดีแค่กะๆเอาว่าจะเอาประมาณไหนส่วนใหญ่ก็ดั้งจมูกครับ น้ำตาไหลเลยหมัดสุดท้ายก็ อัพเปอร์คัดเสยคาง จบคอมโบครับ ระหว่างนั้นอาจจะต่อยท้องตัดกำลังก็ได้ครับ สิ่งสำคัญที่สุดก็คือ ใจครับ ถ้าใจไม่สู้ก็แพ้ตั้งแต่แรกเเล้วครับ ถึงมีหมัดดีแค่ไหนต่อยหนักแค่ไหน ใจไม่สู้ก็แพครับ ถ้าต่อยกันจริงๆก็ให้คิดครับเขาเจ็บเราก็เจ็บ
ส่วนใหญ่น่ะผมใช้หัวเปิดเลยยืนคุยกันแล้วก็หัวโขกครับโขกไปที่ดั้งเลยรับรองหยุด

ข้อควรระวัง : หมาหมู่รุมกินโต๊ะ ระวังให้มากครับ เพราะถ้ามันท้าเราเดี่ยว 1-1 เราทำมันล้มได้เราเสร็จครับ (ถ้าไม่มีพวกน่ะ) เพราะพอมันล้มแล้วส่วนใหญ่เพื่อนมันจะเข้ามาครับ(จากประสบการณ์แล้วส่วนใหญ่จะหยุด) ถ้าเรามีพวกด้วยก็ยังพอยันได้ ถ้าไม่มีพวกแล้วมันท้า อย่าไปเอา คือต้องหาพวกไว้หน่อยครับ
: อย่าเชื่อพวกมันที่พูดจาดีๆกับเราครับส่วนใหญ่แล้วมันกะเล่นเองเลยครับ เพื่อนพี่ผมเคยโดนครับ มันเรียกไปคุยดีๆครับพอพูดขัดหูนิดนึงมันตบคว่ำเลย ต้องระวัง

แถมๆ ทางที่ดีก็อย่าไปมีเรื่องเลยครับ ถ้ามีก็ครั้งเดียวพอครับคือจะพวกนั้นและคนอื่นๆจะได้ไม่มารังแกเราอีก

ถ้ามีอะไรก็ถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา
ปล.หลังๆจะออกแนวยกพวกตีกันซะมากกว่า ><"
ผมก็เคยครับ ที่นายบอกว่า ถ้ามีครั้งเดียวพอคือพวกนั้นและคนอื่นๆจะไม่่รังแกเราอีก
แต่มันยังรังแกครับ พาพวกมาแล้วบอก Mung จะเอากับเพื่อน Gu ไม
แต่เรื่องนี้นานแล้วนะครับ

kritthee99
26th October 2011, 00:22
มีท่าครับ 1.ยกการ์ค
พอเค้าต่อยมา เอาแขนอีกข้าง ปัดแขนข้างที่เค้าต่อยมา อย่างแรง ปัดออกไป

แล้วแขนอีกข้างที่ตั้งการ์คไว้ ยันใส่คาง ใส่ท้อง ต้องโน้มตัวไปข้างหน้าสุดแรง รับรองนอน ไม่ก็ร้อง

มวยโคราชนะครับ สนใจเรียนบอกได้ อิอิฟรีนะ กทม.

อ้อ บอกอีกอย่าง จขกท.ครับ ถ้าคิดว่าไม่ไหว ตอนมัน ท้า 1-1 อย่าไปรับครับ

แต่ซัดตอนมันทีเผลอตอนมันกำลังแกล้งเรา ด่าเรา ทีเผลอ ครับ รับรอง เข็ด
แล้วถ้ามันไม่เข็ตทำไง ?

kritthee99
26th October 2011, 00:27
หุหุ อย่า ชกต่อยกันเลย ครับน้องมันไม่ดี

เอามีดไป รร สิครับ แทง ***** เลย
เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ

kritthee99
26th October 2011, 00:31
ผมก็เคยเป็นครับ ตอนย้ายรร.ใหม่ ผมกวนนิสัยกวนส้นมากครับ ผมก็ตัวเล็กไกล้กับจขกท.ด้วยหละ

ตอนนั้นเเย่มากครับคนทั้งห้องไม่อยากคุยกับผมเลย เเต่ว่าผมลองขอโทดทุกคนเเล้วสัญญาว่าจะเป็นคนใหม่ครับ

โชคดีที่ทุกคนให้โอกาศผมครับ ตอนนี้ผมอ่อนโยนขึ้นมากๆเลยครับ กลายเป็นคนมีเพื่อนเยอะไปซะงั้นเลย
เหมือนผมแหละครับ
ตอนแรกผมนิสัยไม่ดีเลย ยอมรับ
ชอบหนีเรียน แล้วก็แอบถีบจักรยานไปเล่นเกม ตั้งไกลแหน่ะ
แต่พอโตขึ้นผมก็ลองมานึกว่า ถ้าทำตัวแบบนี้บ่อยๆ จะไปเรียนต่างประเทศได้ไหม ผมอยากไปเรียนต่างประเทศครับ
เพราะทำงานแล้วได้เงินเยอะดี จากผม ไม่มีเพื่อนเลย
แต่พอผมตั้งใจเรียน งงเลยครับ มีแต่คนในห้องบอกว่าผมเด็กเรียน
แถมผมยังได้ที่ 1 อีก งงเลย
ตอน ป.1 - 5 ผมสอบได้ที่ 25+ แต่พอหลังจาก ป 5 ผมก็เลขตัวเดียวตลอด

mike3629
26th October 2011, 10:32
ใช้พลังคลื่นเต่าครับชนะแน่นอน พูดเล่นครับ
ถ้าจะเอาชนะจริงๆ กับคนที่ตัวใหญ่กว่า ให้ต่อยหรือถีบที่ของลับ รับรองนอนดิ้นเลย

paintsuk
26th October 2011, 13:13

ผมก็ไม่มีความกลัวเหมือนกันครับไม่ว่ากับใคร พ่อแม่ ยังเตะต่อยมาแล้ว เคยพูดกับครูว่า จะเอาไงก็ว่ามา ถ้าจะเก่งต้องเก่งกับทุกคนครับ ไม่ใช่เก่งแต่กับเพื่อน แต่อย่าเลียนแบบผมเลย

เหอะๆออกเเนวอักตัญญูนะครับเตะต่อยบิดามารดา

ขนาดหมามันยังไม่เตะต่อยพ่อเเม่มันเลย:(

Thanazz
26th October 2011, 13:22
ต่อยไม่เป็นเตะเลย