PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาจะซื้อมอไซต์มือสองครับ

นาคินทร์
10th October 2015, 13:18
คือผมจะซื้อรถมอไซต์จากกลุ่มFacebookครับ
คือตัวรถเป็นรถแต่งครับ แค่เล่มเขียวให้
ผมสามารถโอนเป็นชื่อผมได้ไหมครับ
รถไม่ใช่เครื่องเดิมๆครับ มีการดัดแปลง
ผมกะว่าซื้อมาแล้วผมจะ มาทำให้เหมือนรถปกติครับ
ท่อไม่ดัง ไฟครบ ผมสามารถจดทะเบียนรถได้ไหม
คืออยากขับในเมืองแบบไม่ต้องกลัวตำรวจเรื่องรถผิดกฎหมายอะครับ

venom_naja
10th October 2015, 16:14
โอนลอย ได้ครับ แต่แนะนำว่าถ้าจะซื้อมาทำเดินๆ แนะนำให้ซื้อแบบเดิมๆแต่แรกดีกว่าครับ

รถแต่งมา ยังไงคุณก็ต้อง เปลี่ยนหลายอย่าง

แถมดวงซวยจัด เอากลับไปทำเดิม รถอืดแถมจะวิ่งช้าด้วยครับ

แถมมีแนวโน้มว่าได้ซ่อมหลายรอบด้วยครับ พวกรถแต่งแล้วเอากลับมาทำเดิม