PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามหน่อยครับ

zeedalone
10th October 2015, 22:24
คือเจ้าเครื่องนี้ ซื้อมาแล้วมันก็ใช้งานได้เลยใช่ไหมครับ มันคือกล่องโมเดมใช่ไหมครับ

http://www.lazada.co.th/tp-link-tl-wn822n-300mbps-high-gain-wireless-usb-adapter-938471.html

รบกวนหน่อยนะครับ คือพอดี อยู่ที่หมไม่มีเน็ตครับ

และขอสอบถามหน่อยครับว่า หากว่าผมมีกล่องโมเดลอยู่หนึ่งกล่อง ผมสามารถเอามันไปใช้ที่อืนได้อีกไหมครับ คือมันเป็นกล่องเก่าของเน็ตที่บ้านครับ แล้วสมมุติมจะเอากล่องมันไปใช้ต่างจังหวัดแบบนี้มันจะใช้ได้ไหมครับ

merisa
10th October 2015, 22:33
ก้ได้ครับ 300db ก็แรง

ONE OK ROCK
10th October 2015, 22:36
นั่นมัน ตัว รับ สัญญาญ wifi USB ครับ

ไว้ใช้งานกับ PC หรือ NB ก็ได้ กรณี ตัว รับ WIFI จาก Notebook ไม่แรงพอหรือ ตัวรับ เสีย ก็ใช้ พวกนี้แทนได้

zeedalone
10th October 2015, 22:40
ก้ได้ครับ 300db ก็แรง

แสดงว่ามันก็ใช้งานได้ใช่ไหมครับ แล้วเน็ตที่เล่นนี้มันเป็นของออะไรหรอครับ คือถ้ามันจะเป็นของตัวเรื่องมันก็ต้องใีเครื่องแม่ใ่ไหมครับ ถ้าใช้แล้วมันมีเก็บเงินด้วยไหมครับ

zeedalone
10th October 2015, 22:41
นั่นมัน ตัว รับ สัญญาญ wifi USB ครับ

ไว้ใช้งานกับ PC หรือ NB ก็ได้ กรณี ตัว รับ WIFI จาก Notebook ไม่แรงพอหรือ ตัวรับ เสีย ก็ใช้ พวกนี้แทนได้

มันคือตัวเพิ่มสัญญาณหรอครับ แบบสมมุตว่าผลจับไวไฟอยู่แต่มันไม่แรงก็ให้ใช้ตัวนี้แทนอะไรแบบนี้หรอครับ ผมเข้าใจว่ามันเป็นกล่องเน็ตซะอีก 5555

ONE OK ROCK
12th October 2015, 04:15
มันคือตัวเพิ่มสัญญาณหรอครับ แบบสมมุตว่าผลจับไวไฟอยู่แต่มันไม่แรงก็ให้ใช้ตัวนี้แทนอะไรแบบนี้หรอครับ ผมเข้าใจว่ามันเป็นกล่องเน็ตซะอีก 5555

มันอยุ่ที่ ตัว รับ ตัว ส่ง ด้วยครับ ว่า ส่งกำลัง รับได้เท่าไหน

แต่ถ้าระยะห่าง ไม่ได้อยุ่ไกลเกิน 500 เมตร มันก็รับถึงส่งถึงได้หมดล่ะครับ

เช่น modem คุณ ตัวแพงๆ 4000 5000 ส่งสัญญาญไกล 1กิโล ( แต่จุดที่ส่งก็ต้องห้ามมีอะไรปิดกั้นโล่งๆแบบสนามหญ้าเลย )

แต่ ตัวรับ wifi มือถือ notebook หรือ adater wifi รับได้ แค่ 400เมตร

= มันก็ไม่มีค่าไร้ประโยชน์ครับ ตัวส่งๆไกล ตัวรับๆ ไม่ถึง

มันไม่ใช่ตัวเพิ่ม สัญญาญ มันเป็นพวก Adater USB WIFI ไว้ใช้กับ PC ครับ เพราะ PC มันเล่นเน็ตได้แค่ สาย LAN ไม่เหมือน Notebook ที่เล่นได้ทั้ง WIFI LAN เมื่อเสียบ USB ไปแล้วจะทำให้ PC รับสัญญาญ WIFI ได้ผ่านตัว adater wifi หรือ ใช้งานกับ Notebook ก็ได้เช่นกัน