PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Metal gear solid v tpp เปิดประตูไม่ได้

Maxxseeker
10th October 2015, 23:22
ตามหัวข้อครับ นั่งยองๆแล้วเดินเข้าประตูไม่ได้อ่ะครับ ต้องกดเล็งเป้าก่อน ประตูถึงจะเปิดแต่มันจะเปิดดังมาก ไม่งั้นก็กด spacebar กระโจนใส่ มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ แก้ไขยังไง ผมเล่นบน pc นะครับ หรือตอนเปิดประตูต้องกดปุ่มมั้ย ใครรู้โปรดตอบทีนะคับ:help:sweat

40976
10th October 2015, 23:26
ปกติผมเล่นก็กดเล็งนะครับเวลาจะเข้าประตู ตอนแรกไม่เป็นกระโจนอย่างเดียว ศัตรูรู้ตัวหมด :sweat

sarayou
10th October 2015, 23:56
ผมใช้จอย xbox เล่นเลยไม่เจอน่าจะเป็นที่มันเอาการบังคับมาจากจอยเพราะตอนใช้จอยเล่นเวลาเดินช้าเดินเร็วมันอยู่ที่อนาล็อกพอมาเป็นคีย์บอร์ดมันค่อยๆกดเหมือนจอยไม่ได้แล้วก็ผมก็เดินเข้าประตูไปเลยไม่ได้กดอะไร
ป.ล มันไม่มีปุ่มกดเดินช้าใช้ไหมพอดีใช้แต่จอยเล่น

Maxxseeker
11th October 2015, 00:19
ผมใช้จอย xbox เล่นเลยไม่เจอน่าจะเป็นที่มันเอาการบังคับมาจากจอยเพราะตอนใช้จอยเล่นเวลาเดินช้าเดินเร็วมันอยู่ที่อนาล็อกพอมาเป็นคีย์บอร์ดมันค่อยๆกดเหมือนจอยไม่ได้แล้วก็ผมก็เดินเข้าประตูไปเลยไม่ได้กดอะไร
ป.ล มันไม่มีปุ่มกดเดินช้าใช้ไหมพอดีใช้แต่จอยเล่น

ของpc เดินช้า กด ctrl เอาคับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นที่เล่น pc เข้าประตูยังไงกันบ้าง ฮ่าๆๆ

headshot deluxe
11th October 2015, 09:58
ผมใช้จอยเล่นปกติทุกอย่างครับ เข้าประตูไม่มีปัญหา แต่ปกติผมโดดเข้าทางหน้าต่างเอาเงียบกว่าครับ (ถ้าไม่มีกระจกนะ)

jeditrainer
11th October 2015, 11:48
กด Ctrl แช่ไว้ ไม่ว่าจะยืนหรือนั่งยองหรือหมอบก็จะเคลื่อนที่แบบช้า ๆ นิ่ม ๆ เปิดประตูเข้าประตูไปอย่างเนียน ๆ ได้หมดนะ