PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเพิ่มไดร์มีข้อเสียไหมครับ ?

zombie
11th October 2015, 16:57
คือการแบ่งไดร์ออกมา หรือสร้างเพิ่ม มันจะมีข้อเสียตามมาไหมครับ

ผมสงสัยคือไดร์ที่สร้างเพิ่มมา เอาความจำมาจากไหน มันมีข้อเสียตามมาไหมครับ

ONE OK ROCK
11th October 2015, 17:20
ไม่มี!!!!!!ครับ

มันก็สร้างตามความจุ HDD ว่าเราแบ่งมันออกมาเท่าไหน

wanloveea
11th October 2015, 17:32
ไม่มีด้วยคนครับ -- มันสร้างแบบ สมมุติ ไดร์เรามี 50gb ไช้ไปแล้ว 20gb อีก 30gb ที่ยังว่างๆอยู่ นั่นล่ะที่มันเอามาทำไหม่

ป.ล. ถามด้วยคนครับ วิธีเอาพาทิชั่นคืนทำยังไงครับ คือตอนแรก มีไดร์ A แล้วแบ่งออกมาเป็น 3 พาทิชั่นแล้วเป็น A B D อยากเอา B D กลับไปคืน A น่ะครับ

ONE OK ROCK
12th October 2015, 04:11
ไม่มีด้วยคนครับ -- มันสร้างแบบ สมมุติ ไดร์เรามี 50gb ไช้ไปแล้ว 20gb อีก 30gb ที่ยังว่างๆอยู่ นั่นล่ะที่มันเอามาทำไหม่

ป.ล. ถามด้วยคนครับ วิธีเอาพาทิชั่นคืนทำยังไงครับ คือตอนแรก มีไดร์ A แล้วแบ่งออกมาเป็น 3 พาทิชั่นแล้วเป็น A B D อยากเอา B D กลับไปคืน A น่ะครับ

ต้องรวมพาดิชั่นใหม่เลยครับ หรือ format HDD หมดลูกและแบ่งกับตามเดิม

http://tips.thaiware.com/171.html

finfun
14th October 2015, 07:49
การแบ่งไดรว์ หรือการแบ่ง Partition ทำไดร์เดียวกับ System อาจมีปัญหา ถ้าทำก่อนลงวินโดว์ หรือ ก่อนไส่ข้อมูลเข้าไปปัญหาจะน้อย
หากเป็นการเพิ่มไดร์หมายถึงซื้อ harddisk เพิ่ม จะมีปัญหาว่า Power ท่านพอใหม