PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคนว่าผมติดโซลเซียล ผมต้องทำยังไงเหรอครับ

com ja
11th October 2015, 21:11
คือผมไม่ค่อยออกไปไหนอะครับ นานๆทีไปอย่างน้อยอาทิศละครั้ง นอกนั้นก็อยู่บ้านครับ คือผมอยากรู้ที่เขาบอกผมว่า ไปเที่ยว ไม่เสียเงิน แล้วเจออะไรมีอะไรเยอะแยะคืออะไรเหรอครับ ผมไม่เข้าใจว่าข้างนอกนั้นมีอะไรที่ไม่ใช้เงินแล้วสนุกบ้างครับ แล้วก็ไปเที่ยวคนเดียวแบบไม่มีเพื่อนด้วย อยู่เชียงใหม่อะครับ บ้านผมไกลจากนอกเมืองประมาณเกิน 15 กิโลเมตร หรือมากกว่านั้น อยากได้คำแนะนำครับ ช่วยบอกวิธีเที่ยวของแต่ละคนหน่อยครับ

sattawat1979
11th October 2015, 21:36
เว็ปนี้คนเชียงใหม่เยอะแฮะ 55555

ผมเที่ยวมาเยอะครับ เที่ยวจนเบื่อแล้ว ท้ายที่สุดคิดว่าอยู่บ้านดีที่สุด ขอให้มีเน็ต มีน้ำ มีไฟ มีข้าวกิน ผมก็อยู่ได้ทั้งชาติแล้วล่ะครับ

ผมจะออกจากบ้านก็ต่อเมื่อออกไปทำงานเท่านั้นแหละ กลับบ้านผมก็พักผ่อน ดูหนัง เล่นเกม เล่นเน็ต แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว

ออกจากบ้านมีแต่เสียเงิน อย่างแรกก็ค่ารถ ค่าน้ำมัน ค่ากิน ข้าวนอกบ้านเดี๋ยวนี้ก็แพง จานละ 40-50 แล้ว ไหนจะปัญหารถติดอีกสารพัด บลาๆๆ

อยู่บ้านประหยัดกว่า กินข้าวบ้านสบายๆ ง่วงก็นอน สบายจะตาย ไม่เห็นต้องออกไปเที่ยวให้เสียเงินเลย ถ้าอยากเจอเพื่อนก็นัดเพื่อนมาเที่ยวที่บ้านก็ได้

ทำอะไรกินกัน คุยสนุกสนาน อยู่บ้านเรา ไม่มีอะไรต้องกังวล

sarayou
11th October 2015, 21:54
ผมว่าถ้ามียังเวลาไปเที่ยวก็ไปดีกว่านะครับถ้าไม่ลําบากเกินไปก่อนที่จะไม่มีเวลาไปเที่ยวจะเสียดายแบบผมทำงานทุกวันไม่มีวันหยุด

com ja
12th October 2015, 01:27
เว็ปนี้คนเชียงใหม่เยอะแฮะ 55555

ผมเที่ยวมาเยอะครับ เที่ยวจนเบื่อแล้ว ท้ายที่สุดคิดว่าอยู่บ้านดีที่สุด ขอให้มีเน็ต มีน้ำ มีไฟ มีข้าวกิน ผมก็อยู่ได้ทั้งชาติแล้วล่ะครับ

ผมจะออกจากบ้านก็ต่อเมื่อออกไปทำงานเท่านั้นแหละ กลับบ้านผมก็พักผ่อน ดูหนัง เล่นเกม เล่นเน็ต แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว

ออกจากบ้านมีแต่เสียเงิน อย่างแรกก็ค่ารถ ค่าน้ำมัน ค่ากิน ข้าวนอกบ้านเดี๋ยวนี้ก็แพง จานละ 40-50 แล้ว ไหนจะปัญหารถติดอีกสารพัด บลาๆๆ

อยู่บ้านประหยัดกว่า กินข้าวบ้านสบายๆ ง่วงก็นอน สบายจะตาย ไม่เห็นต้องออกไปเที่ยวให้เสียเงินเลย ถ้าอยากเจอเพื่อนก็นัดเพื่อนมาเที่ยวที่บ้านก็ได้

ทำอะไรกินกัน คุยสนุกสนาน อยู่บ้านเรา ไม่มีอะไรต้องกังวล

ครับผม ขอบคุณมากครับ ผมก็ประมาทานนั้นแหละ แต่ยังไม่ขั้นทำงาน

com ja
12th October 2015, 01:28
ผมว่าถ้ามียังเวลาไปเที่ยวก็ไปดีกว่านะครับถ้าไม่ลําบากเกินไปก่อนที่จะไม่มีเวลาไปเที่ยวจะเสียดายแบบผมทำงานทุกวันไม่มีวันหยุด

ขอบคุณครับ ผมก็เที่ยวนะส่วนน้อย อะนะ 55