PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ระบายอารมณ์)มีตังเก็บอยู่ 0 บาท orz

boy1616
17th October 2015, 11:18
ช่วงนี้ผมก็หางานทำเป็นงานพาร์ทไทม์ ได้ต่อวันไม่เกิน 350 แต่ตังเก็บไม่ขึ้นซะทีเพราะ พ่อแม่ มักจะเอาเงินผมไปใช้ตลอด เก็บตังได้เยอะก็เอาไปหมด เก็บถึงหมื่นก็เอาไปใช้หมด บอกได้คำเดียวว่าน้อยใจ ผมก็เข้าใจนะว่าจำเป็นต้องใช้ แต่ทำไมมาเอาบ่อยขนาดนี้ กะจะไม่ให้เก็บตังเลยเหรอ? เก็บตังไม่ขึ้นเพราะพ่อแม่ตัวเองเนี่ย ผมรู้สึกแย่มาก จนตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว จน ณ ตอนนี้ก็ยังมีเงินเก็บอยู่ 0 บาท ผมเหนื่อยมากทั้งกายและใจเลย รู้สึกเสียเวลาเปล่ากับการเก็บตังด้วย.......

tonza
17th October 2015, 11:35
เปิดบัญชีฝากธนาคารมาสองอันครับ อีกอันของเรา อีกอันไว้หลอกพ่อแม่

boy1616
17th October 2015, 11:40
แต่ผมไม่มีเวลาไปเปิดอีกบัญชีครับ เพราะไม่ว่างเลย

karukuk
17th October 2015, 11:49
หน้าที่ครับคิดซะ....บุญกุศลที่คุณทำน่ะมันไม่ไปไหนหรอกครับ แล้วมันจะส่งผลเอง
.....เกิดมาแล้วก็ต้องทำในสิ่งที่ถูก เข้าใจนะน้อยใจน่ะ แต่เมื่อเวลาที่ท่านไม่อยู่แล้วคุณก็ทำตามใจคุณก็แล้วกัน
คนละครอบครัว คนละรายละเอียดมันพูดยากนะว่าอะไรถูก-ผิด แต่สิ่งที่คุณทำอยู่เนี่ยทั้งทำถูกและทำดีแล้วครับ
คิดซะว่าฝึกความอดทนก็แล้วกัน ชีวิตข้างหน้ายังต้องเจออะไรอีกเยอะ อย่างน้อยก็ได้ภูมิใจหาเงินให้พ่อ-แม่ได้
ด้วยงานสุจริต.......สู้ๆนะ

nuh225522
17th October 2015, 13:13
ของเราก้ใช้วิธีเปิดบัญชี2อั้น

sattawat1979
17th October 2015, 13:55
แปลกแฮะ ปกติพ่อแม่จะไม่เอาเงินลูกนะ มีแต่ลูกจะเอาเงินพ่อ แม่ มากกว่า ถ้ายังเรียนอยู่อ่ะนะ

แต่ถ้าพ่อ แม่ มาขอ เราเป็นลูกจะไปขัดใจอะไรได้ ก็ให้เขาไปเถอะครับ อย่างน้อยก็เป็นพ่อแม่เรา มันคงจำเป็นจริงๆนั่นแหละ

คิดในแง่ดี อย่างน้อยเราก็ได้ช่วยแบ่งเบาภาระท่านไปได้บ้างก็แล้วกัน :cool:

Mcarmy
17th October 2015, 14:17
ผมก็คิดเหมือนกันนะ ว่าทำงานเพื่อ หาเงินจ่ายค่าน้ำค่าไฟ ตอนนี้พี่รับผิดชอบค่าเน็ตอยู่ :D ผมยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน

goo.glPiNocCHiO
17th October 2015, 14:35
หน้าที่ครับคิดซะ....บุญกุศลที่คุณทำน่ะมันไม่ไปไหนหรอกครับ แล้วมันจะส่งผลเอง
.....เกิดมาแล้วก็ต้องทำในสิ่งที่ถูก เข้าใจนะน้อยใจน่ะ แต่เมื่อเวลาที่ท่านไม่อยู่แล้วคุณก็ทำตามใจคุณก็แล้วกัน
คนละครอบครัว คนละรายละเอียดมันพูดยากนะว่าอะไรถูก-ผิด แต่สิ่งที่คุณทำอยู่เนี่ยทั้งทำถูกและทำดีแล้วครับ
คิดซะว่าฝึกความอดทนก็แล้วกัน ชีวิตข้างหน้ายังต้องเจออะไรอีกเยอะ อย่างน้อยก็ได้ภูมิใจหาเงินให้พ่อ-แม่ได้
ด้วยงานสุจริต.......สู้ๆนะ

นี่แหละครับที่อยากให้ จขกท คิดไว้ซักหน่อย เป็นเม้นที่ดีมากเลยฮะ

sassayaguy
18th October 2015, 06:33
เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่มีเวลาเปิดสองบัญชี คืออย่างน้อยต้องมีพักกลางวันบ้างละว้า
จะบอกว่าทำงาน 24 ชมหรอ หรือไง.